Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
[Help] Giúp bỏ khoảng trống giữa detail và footer trong subform
Mình tạo subform nhưng do phần nội dung subform có số record phụ thuộc vào mainform nên khi số record ít sẽ có khoảng trống giữa phần detail và tổng cộng của subform

Các bạn giúp mình loại bỏ phần trống này với
Chữ ký của hangtran.ktdn hangtran.ktdn,gia nhập Thủ Thuật Access từ 12-06 -16.
Những người đã cảm ơn
(12-06-16, 11:45 AM)hangtran.ktdn Đã viết: Mình tạo subform nhưng do phần nội dung subform có số record phụ thuộc vào mainform nên khi số record ít sẽ có khoảng trống giữa phần detail và tổng cộng của subform

Các bạn giúp mình loại bỏ phần trống này với

BẠn up file lên xem thử nhé.
Chữ ký của truongtrungviet truongtrungviet,gia nhập Thủ Thuật Access từ 14-12 -15.
Những người đã cảm ơn
Cám ơn bạn đã trả lời

File ví dụ: https://drive.google.com/file/d/0Bx60dJq...DFaV1A3YkU
Chữ ký của hangtran.ktdn hangtran.ktdn,gia nhập Thủ Thuật Access từ 12-06 -16.
Những người đã cảm ơn
Thông thường khi sử dung form dạng Main-Sub thì thuộc tính quan hệ dữ lieu là 1-n
Bạn không nhất thiết phải bỏ khoảng trống giữa phần chi tiết của các mẫu tin vì sẽ khó cho bạn khi them recod mới (mỗi lẫn them, xóa lại cần một thủ tục để resize lại subform, đối với subform dạng datasheet thì không thể thực hiện được

Nếu bạn vẫn muốn làm như vậy:
1 Thiết kể subform dạng Form, xác định chiều cao của mỗi mẫu tin (textbox) từ đó tính ra chiều cao của subform cho nhóm mẫu tin và bạn code lại
2. Đưa các textbox (tỏng cộng chẳng hạn) lên main form và lấy số lieu từ subform (cái này không làm thay đổi chiều câo subform)
Chữ ký của cpucloi Tôi chỉ biết mỗi một điều là những điều tôi biết được còn quá ít 021
Gmail: cgiahuy13@gmail.com

ღღღღღTài sản của cpucloi (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  [Help] Chỉnh giúp Form thống kê hoanghai902 2 124 28-10-16, 06:15 PM
Bài mới nhất: hoanghai902
  [Help] Giúp đỡ về cách xóa nội dung trong một field nam8384 2 117 17-10-16, 08:43 PM
Bài mới nhất: toancvp
  [Hỏi] Sử dụng chuột giữa trong subform là report. toancvp 10 359 12-10-16, 01:01 AM
Bài mới nhất: toancvp
  Lọc theo điều kiện trong listbox Ranju 3 182 06-10-16, 05:26 PM
Bài mới nhất: Ranju
  Định dạng trong listbox feeling 3 159 06-10-16, 02:44 PM
Bài mới nhất: jeck09nt

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ