Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Chuyển dữ liệu từ bảng A qua bảng B có chọn lọc
Chào các bạn,mình mới vào nghề nên còn nhiều bỡ ngỡ,mong các bạn giúp cho một vấn đề:
VD Mình có 2 bảng:
Bảng A:
MS      Ten_hang         ĐVT         Đon_gia
1           AB                    m              100
2             CD                  cai              500
Bảng B:
MS             Ten_hang             So_luong            Thanh_tien

Bảng B mình không nhập dữ liệu. Có cách nào để copy dữ liệu cột MS và cột Ten_hang từ bảng A vào bảng B không (không dùng copy rồi dán vào nha các bạn).
Mong các bạn giúp đỡ sớm cho mình với,hướng dẫn chi tiết gùm mình với nha các bạn
Mình gửi các bạn file mẫu,hy vọng nhận được sự giúp đỡ
https://drive.google.com/open?id=0B7bpgr...WZWQk84Mmc
Chữ ký của bdbqn2007 bdbqn2007,gia nhập Thủ Thuật Access từ 06-10 -15.
Những người đã cảm ơn
Bạn sử dụng appenquery nha, có thể thêm filed LC dạng Yes/No vào bảng A
Chữ ký của cpucloi Tôi chỉ biết mỗi một điều là những điều tôi biết được còn quá ít 021
Gmail: cgiahuy13@gmail.com

ღღღღღTài sản của cpucloi (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
Làm cách nào, có thể hướng dẫn cụ thể mình với được ko bạn, cảm ơn nhiều nha.
THông cảm nha, mới tập tành nên khó quá
Những người đã cảm ơn
(06-06-16, 11:55 PM)bdbqn2007 Đã viết: Chào các bạn,mình mới vào nghề nên còn nhiều bỡ ngỡ,mong các bạn giúp cho một vấn đề:
VD Mình có 2 bảng:
Bảng A:
Bảng B:

Bảng B mình không nhập dữ liệu. Có cách nào để copy dữ liệu cột MS và cột Ten_hang từ bảng A vào bảng B không (không dùng copy rồi dán vào nha các bạn).
Mong các bạn giúp đỡ sớm cho mình với,hướng dẫn chi tiết gùm mình với nha các bạn
Mình gửi các bạn file mẫu,hy vọng nhận được sự giúp đỡ
https://drive.google.com/open?id=0B7bpgr...WZWQk84Mmc

* Một số góp ý trước khi trả lời:

1. file bạn đang gửi đang chế độ quyền riêng tư nên chỉ 1 mình bạn xem được thôi, đề nghị chỉnh lại.

2. Bạn đặt tiêu đề là chuyển từ bảng A qua B có chọn lọc, thế điều kiện lọc là gì!

Khi bạn đưa ra 2 câu trả lời trên thì bạn bạn sẽ nhận được câu trả lời ngay thôi.

Thân mên!
Chữ ký của maidinhdan * Để được hỗ trợ tốt nhất, nhấn vào link dưới đây để xem.
1. [Hướng dẫn] Kiểu file gửi lên để được giúp đỡ
2. [Hướng dẫn] Nội quy diễn đàn
3. [Hướng dẫn] Cách Đưa file và hình vào diễn đàn
4.[Hướng dẫn] Để xây dựng một ứng dụng hoàn hảo và lời cảm tạ
5. Cần tìm Demo hay ứng dụng sử dụng thanh tìm kiếm phía trên cùng, bên phải của diễn đàn.
* Nếu muốn cảm ơn, hãy nhấn nút thank, không cần viết thêm bài nào nửa.

ღღღღღTài sản của maidinhdan (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
(08-06-16, 10:22 AM)maidinhdan Đã viết: [quote='bdbqn2007' pid='31141' dateline='1465228523']
Chào các bạn,mình mới vào nghề nên còn nhiều bỡ ngỡ,mong các bạn giúp cho một vấn đề:
VD Mình có 2 bảng:
Bảng A:
Bảng B:

* Một số góp ý trước khi trả lời:

1. file bạn đang gửi đang chế độ quyền riêng tư nên chỉ 1 mình bạn xem được thôi, đề nghị chỉnh lại.

2. Bạn đặt tiêu đề là chuyển từ bảng A qua B có chọn lọc, thế điều kiện lọc là gì!

Khi bạn đưa ra 2 câu trả lời trên thì bạn bạn sẽ nhận được câu trả lời ngay thôi.

Thân mên!
Xin cảm ơn bạn. Ý mình là bảng A mình có nhiều cột dữ liệu nhưng mình chỉ muốn lấy toàn bộ dữ liệu của 2 cột "MS" và"Ten_hang" qua bảng B thôi,còn lại các cột dữ liệu khác vẫn giữ nguyên không copy qua bảng B.
File mình làm mẫu sẵn và add địa chỉ từ google drive vào nhưng không biết lam sao đểmọi người đọc được.
Mong bạn giúp đỡ với,mình mới bắt đầu tự nghiên cứu nên còn nhiều điều không biết quá. Bạn có tài liệu nao2hay cho mình với
Những người đã cảm ơn
(08-06-16, 10:16 PM)bdbqn2007 Đã viết: Xin cảm ơn bạn. Ý mình là bảng A mình có nhiều cột dữ liệu nhưng mình chỉ muốn lấy toàn bộ dữ liệu của 2 cột "MS" và"Ten_hang" qua bảng B thôi,còn lại các cột dữ liệu khác vẫn giữ nguyên không copy qua bảng B.
File mình làm mẫu sẵn và add địa chỉ từ google drive vào nhưng không biết lam sao đểmọi người đọc được.
Mong bạn giúp đỡ với,mình mới bắt đầu tự nghiên cứu nên còn nhiều điều không biết quá. Bạn có tài liệu nao2hay cho mình với

Thế thì Bạn dùng Make Query luôn.
Bước 1, Tạo query chèn Bảng A gồm cột "MS" và"Ten_hang", rồi bạn muốn thêm tên cột gì để sau khi bạn nhấn nút chạy Query nó tạo ra cho bạn một table mới, sau đó vào table đó thêm cột SL và Thành tiền vào.

Bước 2: Mở cái query hồi nảy, chọn lại chế độ update query. ( Khi nào table A có thay đổi gì bạn chỉ việc nhấn cái query này là Ok.

Tài liệu để bạn tham khảo: Giáo Trình Access 2000- Nguyễn Sơn Hải

Thân mến
Chữ ký của maidinhdan * Để được hỗ trợ tốt nhất, nhấn vào link dưới đây để xem.
1. [Hướng dẫn] Kiểu file gửi lên để được giúp đỡ
2. [Hướng dẫn] Nội quy diễn đàn
3. [Hướng dẫn] Cách Đưa file và hình vào diễn đàn
4.[Hướng dẫn] Để xây dựng một ứng dụng hoàn hảo và lời cảm tạ
5. Cần tìm Demo hay ứng dụng sử dụng thanh tìm kiếm phía trên cùng, bên phải của diễn đàn.
* Nếu muốn cảm ơn, hãy nhấn nút thank, không cần viết thêm bài nào nửa.

ღღღღღTài sản của maidinhdan (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  copy dữ liệu excel vào access có kí tự xuống dòng babyrock2009 2 77 01-12-16, 11:16 AM
Bài mới nhất: babyrock2009
  [Help] [Hàm] Lấy dữ liệu giữa 2 file Access có cùng cấu trúc table trungminh 22 1,250 08-10-16, 12:08 AM
Bài mới nhất: maidinhdan
  [Help] So sánh 2 Table Lấy ra dữ liệu trùng nhau sang 1 table có sẳn khác thdanh 21 1,678 19-07-16, 04:21 PM
  [Help] ràng buộc dữ liệu giữa 2 field trong 2 bảng khác nhau hoangtiep 5 279 08-07-16, 05:07 PM
  [Help] Tự động chọn dữ liệu theo cột đằng trước minbk 10 1,708 05-06-16, 10:32 AM
Bài mới nhất: tacongthang

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ