Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
[Hỏi] Cách tạo chương trình quét và nhận dạng vân tay bằng access
Chào các bạn, mình là thành viên mới tham gia vào diễn đàn. Mình muốn tạo một chương trình quét và nhận dạng vân tay tự động bằng access nhưng không biết phải thực hiện như thế nào (vì mình không am hiểu nhiều về code VBA). Mong các bạn giúp đỡ và hướng dẫn mình cách tạo. Mình chân thành cảm ơn.
Chữ ký của nguyenhungcuong Học - Hỏi - Hiểu - Hành
Những người đã cảm ơn
(04-06-16, 05:29 PM)nguyenhungcuong Đã viết: Chào các bạn, mình là thành viên mới tham gia vào diễn đàn. Mình muốn tạo một chương trình quét và nhận dạng vân tay tự động bằng access nhưng không biết phải thực hiện như thế nào (vì mình không am hiểu nhiều về code VBA). Mong các bạn giúp đỡ và hướng dẫn mình cách tạo. Mình chân thành cảm ơn.

Bạn có máy quét vân tay chưa? Nếu chưa có thì mua đi và tìm tài liệu hoặc ứng dụng nào liên quan đến quét mã vạch mà tham khảo code.

Đọc nguyên lý hoạt động máy quyét vân tay rồi ta bàn luận tiếp.

Mình cũng chưa biết nguyên lý hoạt động nó như thế nào nửa. Hầu hết máy quyét vân tay đều có phần mềm đi kèm mà

Xem video này

và đây là video dạy bạn sử dụng phần mền để nạp danh sách nhân viên vào

Thân mến!
Chữ ký của maidinhdan * Để được hỗ trợ tốt nhất, nhấn vào link dưới đây để xem.
1. [Hướng dẫn] Kiểu file gửi lên để được giúp đỡ
2. [Hướng dẫn] Nội quy diễn đàn
3. [Hướng dẫn] Cách Đưa file và hình vào diễn đàn
4.[Hướng dẫn] Để xây dựng một ứng dụng hoàn hảo và lời cảm tạ
5. Cần tìm Demo hay ứng dụng sử dụng thanh tìm kiếm phía trên cùng, bên phải của diễn đàn.
* Nếu muốn cảm ơn, hãy nhấn nút thank, không cần viết thêm bài nào nửa.

ღღღღღTài sản của maidinhdan (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
Access không thể nhận dạng và quét vân tay giúp bạn, bởi vốn nó không được tạo ra để làm việc như thế. 
Bạn có thể quản lý dữ liệu bằng cơ sở dữ liệu Access khi kết nối với các  thiết bị ngoại vi khác (như máy chấm công vân tay). 
Bạn cần hiểu rõ dữ liệu của bạn được tạo ra từ máy chấm công vân tay (chẳng hạn) như thế nào và dùng Access để xử lý chúng (tính toán, thống kê, ...)
Bạn nên xem cách xử lý dữ liệu của các máy chấm công vân tay để xem xét có can thiệp được bằng Access hay không?
Chữ ký của cpucloi Tôi chỉ biết mỗi một điều là những điều tôi biết được còn quá ít 021
Gmail: cgiahuy13@gmail.com

ღღღღღTài sản của cpucloi (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
Cảm ơn các bạn nhiều.
Chữ ký của nguyenhungcuong Học - Hỏi - Hiểu - Hành
Những người đã cảm ơn
Thường thì phần mềm đi theo máy sẽ cho export file chấm công dữ liệu thô dưới dạng excel hoặc .txt tùy mình chọn.
Nó cũng có những định dạng báo cáo sẵn của nó dưới dạng excel. Nhưng để kết nối với access thì chỉ nên import file dữ liệu thô rồi mới xử lý.
File thô excel nó thường có các cột: Ngày | Mã NV | Ten Nhân Viên | In | Out | Phòng Ban | ...
Từ đó bạn import access vào và xử lý thôi.
Trong thực tế cũng có nhiều rắc rồi với máy chấm công lắm đó.
Kinh nghiệm tôi gặp với máy chấm công cty bên bà xã là hay gặp lỗi IN/ OUT không đúng. Vì thuật toán bên máy này là bắt cặp mỗi lần bấm tức là: bạn bấm lần đầu trong ngày là IN, lần thứ 2 là OUT, lần thứ 3 là IN...Nhưng trong thực tế có những trường hợp sau mà máy không sắp đúng là:
- Có nhân viên đi ra thị trường giữ giờ nhưng quên bấm ra, khi 15:00 chiều vào thì bấm vào, sau đó hết giờ làm việc lại bấm out tiếp => máy bắt cặp sai: 7:30 IN, 15:00 OUT, 17:00 IN
- Nói chung sẽ phát sinh sai nếu có NV quên bấm khi Ra/ Vào.
- Trên máy có tính năng đổi chế độ IN hoặc OUT khi bấm nhưng thường NV không để ý lắm để đổi chế độ này nên phát sinh lỗi sai như trên.
Nói chung: Vẫn phải chỉnh sửa dữ liệu thủ công cho chính xác trước import để xử lý chấm công.
Chữ ký của ongke0711 If you BORN poor, it's not your mistake. But if you DIE poor, It's your mistake!
ღღღღღTài sản của ongke0711 (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  Lỗi không tạo file mới bằng định dạng .mdb feeling 4 79 29-11-16, 04:22 PM
Bài mới nhất: feeling
  [Help] Lỗi "A problem occurred while Microsoft Access was communicating with the OLE server thanhoai 1 107 03-11-16, 03:53 PM
Bài mới nhất: maidinhdan
  [Lỗi] Cúp điện ---> lỗi access 2013 biencuong86 3 149 26-10-16, 04:30 PM
  [Hỏi] Cách loại bỏ icon Filter trên Datasheet Form có nguồn là Query. toancvp 2 99 19-10-16, 08:53 PM
Bài mới nhất: toancvp
  cách sửa lỗi cant find project or library trungminh 4 230 01-10-16, 03:37 PM

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ