Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
[Help] Chèn thêm thông tin từ trường này sang trường kia
Rainbow 
Help:
Hỏi mọi người nhiều mong mọi người thông cảm. Đại loại là e có 2 table: table [hienvat] với các trường như: STT, tên, nội dung, số, ghi chú ... và table [quanlyxuathv] với các trường như mã xuất hv, tên hv, số, ngày xuất... Một hiện vật thì em phải xuất nhập nhiều lần ví dụ
mã xuất      tên     số         ngày xuất
x1               súng   1kl1       1/2/2016
x4                súng   1kl1      6/3/2016
Em muốn mỗi lần xuất hiện vật đánh một mã xuất mới thì ở trường "Ghi chú" của table [hienvat] của hiện vật đó sẽ tự động chèn thêm mã xuất  mới đó và mỗi mã xuất cách nhau một dấu cách hoặc một dấu phẩy.... Ví dụ
Table [hienvat]

stt   tenhv        noidung     so          ghichu
1      súng        ....              1kl1       x1,x4
Như vậy mỗi lần tạo biên bản xuất cho hiện vật đó thì em biết là hiện vật đó đã xuất được mấy lần.
Cảm ơn các bác nhiều
Chữ ký của nam8384 nam8384,gia nhập Thủ Thuật Access từ 17-03 -16.
Những người đã cảm ơn
Mỗi lần xuất sẽ gắn với thời gian xuất (có thể phải tính đến giờ, phút nếu như lượt xuất cùng ngày) => bạn sử dụng hàm đếm để đếm những lần đã xuất trước đó thôi.
Chữ ký của cpucloi Tôi chỉ biết mỗi một điều là những điều tôi biết được còn quá ít 021
Gmail: cgiahuy13@gmail.com

ღღღღღTài sản của cpucloi (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
Nếu theo như yêu cầu của bạn thì ta chỉ cần dùng 1 hàm Dcount() để đếm (thống kê) số lần xuất của hiện vật đó là được rồi, đâu cần phải chèn thêm thông tin từ trường này sang trường kia cho mệt!!!
Chữ ký của lmthu Xin chào, mình là lmthu, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 04-07 -14.
Những người đã cảm ơn
(25-04-16, 12:17 PM)lmthu Đã viết: Nếu theo như yêu cầu của bạn thì ta chỉ cần dùng 1 hàm Dcount() để đếm (thống kê) số lần xuất của hiện vật đó là được rồi, đâu cần phải chèn thêm thông tin từ trường này sang trường kia cho mệt!!!
Quên, em chưa nói hết. Phải chèn thêm để ngoài biết số lần xuất, mỗi in in biên bản xuất, nhìn vào mã xuất của phần "Ghi chú" để từ đó e tra mã đó trong máy để biết xuất khi nào. Mong các bác giúp em
Những người đã cảm ơn
(25-04-16, 05:47 PM)nam8384 Đã viết:
(25-04-16, 12:17 PM)lmthu Đã viết: Nếu theo như yêu cầu của bạn thì ta chỉ cần dùng 1 hàm Dcount() để đếm (thống kê) số lần xuất của hiện vật đó là được rồi, đâu cần phải chèn thêm thông tin từ trường này sang trường kia cho mệt!!!
Quên, em chưa nói hết. Phải chèn thêm để ngoài biết số lần xuất, mỗi in in biên bản xuất, nhìn vào mã xuất của phần "Ghi chú" để từ đó e tra mã đó trong máy để biết xuất khi nào. Mong các bác giúp em

Có ai giúp em với
Những người đã cảm ơn
Bạn có nghĩ cách thiết kế phần "Ghi chú" này của bạn có hợp lý không?
Ví dụ nếu sau 1 năm, 2 năm có mấy chục lần xuất 1 hiện vật này thì ô Ghi chú còn đủ chỗ để bạn chèn thêm mã xuất nữa không? Bên cạnh đó nghiệp vụ nhìn vô mã xuất để tra ra ngày xuất tôi cũng thấy có gì đó "sai sai..."   007 007 . Chẵn lẻ bạn ngồi gõ mã xuất từng cái để tìm xem nó xuất ngày/ tháng/ năm nào?
Thay vào đó bạn tạo 1 form để truy vấn thông qua mã hiện vật. vd: trong năm 2016 mã hiện vật này xuất bao nhiêu lần? liệt kê chi tiết những lần xuất ở những ngày/tháng nào...
Một chút góp ý mang tính chủ quan, có thể chưa hiểu hết nghiệp vụ của bạn.
Chữ ký của ongke0711 If you BORN poor, it's not your mistake. But if you DIE poor, It's your mistake!
ღღღღღTài sản của ongke0711 (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn maidinhdan

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  phân quyền chọn lớp và nhập thông tin theo tên đăng nhập honglv157 10 518 18-05-16, 01:29 PM
Bài mới nhất: hungle2006
  [Hỏi] Import form sang dữ lieu word kuzinhy 1 227 19-12-15, 08:50 PM
Bài mới nhất: ongke0711
  copy file acess sang các máy con honglv157 2 240 11-09-15, 05:48 PM
Bài mới nhất: honglv157
  [Hỏi] Gửi thông tin tự động đến hộp mail của nhiều người anhemnhangu 1 315 01-08-15, 05:55 PM
Bài mới nhất: Noname
  Có cách nào thêm ký tự vào trường AutoNumber không nhỉ ledangvan 7 698 27-07-15, 06:48 PM
Bài mới nhất: ledangvan

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ