Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
[Help] Báo cáo từ ngày đến ngày
Xin chào mọi người,
Mình có vấn đề về Report cần mọi người chỉ giúp.
Mình có tble dữ liệu “đặt hàng” : tbl_dathang. Trong đó có “ngày đặt hàng”: ngaydathang
Mình tạo query lọc dữ liệu ngày đặt hàng qr_ngaydathang  : từ ngày…đến ngày điều kiện mình đặt ở query: “Between [Từ ngày] And [Đến ngày]”
Và Report về lọc dữ liệu từ query trên : qr_ngaydathang  . Report trả về kết quả OK theo giá trị ngày mình nhập “từ ngày” …. “đến ngày ”.
Yêu cầu giúp đỡ: Trên đầu trang Report mình muốn thể hiện được 2 giá trị : từ ngày và đến ngày.
Mục đích để biết được mình lọc từ ngày nào đến ngày nào khi in báo cáo.
Mong mọi người chỉ giúp.
Cám ơn mọi người!
Chữ ký của Tran Van Giac Nó mắng tôi, đánh tôi,
Nó thắng tôi, cướp tôi
Không ôm hiềm hận ấy,
Hận thù được tự nguôi.
Những người đã cảm ơn
(04-03-16, 05:32 PM)Tran Van Giac Đã viết: Xin chào mọi người,
Mình có vấn đề về Report cần mọi người chỉ giúp.
Mình có tble dữ liệu “đặt hàng” : tbl_dathang. Trong đó có “ngày đặt hàng”: ngaydathang
Mình tạo query lọc dữ liệu ngày đặt hàng qr_ngaydathang  : từ ngày…đến ngày điều kiện mình đặt ở query: “Between [Từ ngày] And [Đến ngày]”
Và Report về lọc dữ liệu từ query trên : qr_ngaydathang  . Report trả về kết quả OK theo giá trị ngày mình nhập “từ ngày” …. “đến ngày ”.
Yêu cầu giúp đỡ: Trên đầu trang Report mình muốn thể hiện được 2 giá trị : từ ngày và đến ngày.
Mục đích để biết được mình lọc từ ngày nào đến ngày nào khi in báo cáo.
Mong mọi người chỉ giúp.
Cám ơn mọi người!

Bạn đặt 2 textbox ở phần report header lấy giá trị từ Qry
Chữ ký của vulhu06 Xin chào, mình là vulhu06, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 15-06 -12.
Những người đã cảm ơn
Cám ơn vulhu06 nhiều! 

:-)
Chữ ký của Tran Van Giac Nó mắng tôi, đánh tôi,
Nó thắng tôi, cướp tôi
Không ôm hiềm hận ấy,
Hận thù được tự nguôi.
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  Xin các anh chị trợ giúp tạo report lọc theo ngày. frantliem 8 374 11-06-16, 11:42 AM
Bài mới nhất: cpucloi
  [Help] Khai báo để hiển thị thông tin từ ngày ... đến ngày ... theo điều kiện tìm nguoimacdoden 3 555 10-03-16, 03:49 PM
Bài mới nhất: vulhu06
  [Help] Trong Report chỉ lấy dữ liệu ngày cuối cùng của tháng jason 3 915 21-10-13, 02:38 PM
Bài mới nhất: jason
  [Help] Về việc làm textbox ngày tháng năm soihu 4 1,619 22-10-12, 04:48 PM
Bài mới nhất: Xuân Thanh
  Cách đọc ngày tháng năm tiếng Anh ra tiếng Việt longmyviet 3 1,546 12-08-12, 02:30 PM
Bài mới nhất: Noname

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ