Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
[Help] Nhuộm đen record mới được thêm vào
Chào các ace ở diễn đàn !
năm mới chúc mọi người thật nhiều sức khỏe và vạn sự như ý

Em có một vấn đề muốn hỏi. Như vầy:
khi em thêm mới 1 record từ form vào table .em muốn khi save lại record đó sẽ được chọn (hoặc được nhuộm đen) trong sub form. 
ACE nào biết xin giúp em với ạ

chân thành cảm ơn.
Chữ ký của jason Học ...học nữa và học mãi 53_53 !

ღღღღღTài sản của jason (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
có ai giải quyết vấn đề trên giúp em với !!!
xin cảm ơn !

Những người đã cảm ơn
Cũng chưa thực hiện nhưng ý tưởng có thể là thế này.
Nguồn subform từ 1 bảng có trường ID dạng Autonumber

Khi thêm mới, đặt thuộc tính cho mẩu tin theo ý bạn muốn với điều kiện ID là lớn nhất

(Tham khảo đặt thuộc tính cho mẫu tin của các pác MaiDinhDan, NoName)

lười quá, không tìm link (bạn dùng hộp search nhé)
Chữ ký của cpucloi Tôi chỉ biết mỗi một điều là những điều tôi biết được còn quá ít 021
Gmail: cgiahuy13@gmail.com

ღღღღღTài sản của cpucloi (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
(22-02-16, 03:26 PM)cpucloi Đã viết: Cũng chưa thực hiện nhưng ý tưởng có thể là thế này.
Nguồn subform từ 1 bảng có trường ID dạng Autonumber

Khi thêm mới, đặt thuộc tính cho mẩu tin theo ý bạn muốn với điều kiện ID là lớn nhất

(Tham khảo đặt thuộc tính cho mẫu tin của các pác MaiDinhDan, NoName)

lười quá, không tìm link (bạn dùng hộp search nhé)
cảm ơn cpuloi ! mình không dùng autonumber, mình xin nói rõ hơn:  mình muốn nhập 1 trường cho 1 table có dữ liệu sẵn .trước khi nhập dữ liệu trường cho record nào thì bắt buộc phải nhấp chuột vào record đó rồi nhập dữ liệu của trường -> save lại. khi save lại mình muốn record đó được nhuộm đen hoặc được chọn trog subform ở form  (vì trong subform có rất nhiều record. khi kiểm tra lại mất nhiều thời gian  )
 ACE trong diễn đàn biết vấn đề này xin giúp em với 
xin cảm ơn !

Những người đã cảm ơn
em đang chờ được giúp đỡ, mong mọi người nghiên cứu giúp em vấn đề trên với ạ .
em cảm ơn !

Những người đã cảm ơn
Bạn thử dùng Conditional formating xem sao.
- Ở mỗi record được thêm vào, bạn thêm 1 trường là [ngày nhập liệu] = Now()
- Sao đó dùng conditional format những record nào của ngày hôm nay (>= Date()-1).
Chữ ký của ongke0711 If you BORN poor, it's not your mistake. But if you DIE poor, It's your mistake!
ღღღღღTài sản của ongke0711 (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
(24-02-16, 05:16 PM)ongke0711 Đã viết: Bạn thử dùng Conditional formating xem sao.
- Ở mỗi record được thêm vào, bạn thêm 1 trường là [ngày nhập liệu] = Now()
- Sao đó dùng conditional format những record nào của ngày hôm nay (>= Date()-1).

anh có demo cho xin với !
cảm ơn anh

Những người đã cảm ơn
Bạn up cái form bạn đang làm lên để mọi người dựa vô đó làm thử. Có file của bạn mới biết trong 1 record bạn có nhưng trường nào có thể sử dụng được để code cho nó. VD nếu record đó có Mã kiểu Auto number thì dùng cách của bạn cpucloi, nếu không có thì thêm trường phụ v.v..
Hỏi thêm bạn muốn 1 record mới vừa save được highlight lên hay toàn bộ record nào save ngày hôm nay?
Chữ ký của ongke0711 If you BORN poor, it's not your mistake. But if you DIE poor, It's your mistake!
ღღღღღTài sản của ongke0711 (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
Do cách đặt câu hỏi của bạn quá mơ hồ nên cả 2 bạn cpucloi ongke0711 cũng chỉ tạm đoán để hỗ trợ bạn. Mình cũng đọc qua câu hỏi của bạn mà chẳng hiểu gì cả. Quan trọng là 2 form (main form và sub form) của bạn có các recordsource là các table như thế nào có quan hệ hay không? giữa main form và sub form có link field không? Một điều quan trọng nữa bạn nói “khi save lại mình muốn record đó được nhuộm đen hoặc được chọn trog subform ở form  (vì trong subform có rất nhiều record. khi kiểm tra lại mất nhiều thời gian)” mình lại càng không hiểu bạn muốn gì luôn vì nhập dữ liệu trên form access không cần phải lưu vì access có cơ chế lưu record một cách tự động. Chỉ có cách của bạn ongke0711 là bạn cứ post cơ sở dữ liệu lên và đặt câu hỏi chính xác theo yêu cầu trên cơ sở dữ liệu thì mới có thể hỗ trợ được.
Chữ ký của tranthanhan1962 Kết quả cuối cùng của một đời người, không phải bạn có được bao nhiêu tiền bạc, tài sản. Mà bạn còn bao nhiêu người bạn  thumbs up
ღღღღღTài sản của tranthanhan1962 (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
(25-02-16, 09:08 PM)tranthanhan1962 Đã viết: Do cách đặt câu hỏi của bạn quá mơ hồ nên cả 2 bạn cpucloi ongke0711 cũng chỉ tạm đoán để hỗ trợ bạn. Mình cũng đọc qua câu hỏi của bạn mà chẳng hiểu gì cả. Quan trọng là 2 form (main form và sub form) của bạn có các recordsource là các table như thế nào có quan hệ hay không? giữa main form và sub form có link field không? Một điều quan trọng nữa bạn nói “khi save lại mình muốn record đó được nhuộm đen hoặc được chọn trog subform ở form  (vì trong subform có rất nhiều record. khi kiểm tra lại mất nhiều thời gian)” mình lại càng không hiểu bạn muốn gì luôn vì nhập dữ liệu trên form access không cần phải lưu vì access có cơ chế lưu record một cách tự động. Chỉ có cách của bạn ongke0711 là bạn cứ post cơ sở dữ liệu lên và đặt câu hỏi chính xác theo yêu cầu trên cơ sở dữ liệu thì mới có thể hỗ trợ được.

Chào anh,
em xin up file theo đường dẫn : http://www.mediafire.com/download/7q0hg9vsmcz1e9f/demo_20160225.mdb
anh tải về xem giúp em
em  xin nói lại về file ở trên.
trong file có BuyerPONo là textbox dùng để tìm số BuyerPONo hoặc lăn chuột tìm và chọn dòng nào cần thêm số Order number -> sau đó chọn seclect để nhập số Order number rồi save lại .
ở đây khi save lại em muốn ở bảng dưới , dòng có số order number vừa save lại được nhuộm đen hoặc được chọn.

Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  Hightlight field nếu field được modify Anna 2 203 08-09-16, 10:14 AM
Bài mới nhất: ledangvan
  Không nhập liệu được bằng Form ChiMai 8 375 23-07-16, 11:01 PM
Bài mới nhất: hungefi
  Lưu Record honglv157 6 211 15-07-16, 10:56 AM
Bài mới nhất: honglv157
  [Hỏi] Cách hiện các record trong combo box theo điều kiện toancvp 5 334 02-07-16, 12:21 AM
Bài mới nhất: toancvp
  [Help] Không sử dụng lọc combobox trên subform theo điều kiện được? tvn_hut 9 392 04-06-16, 08:17 PM
Bài mới nhất: tvn_hut

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ