Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
[Help] Thay đổi kích thước combobox theo đoạn văn trong combo.
Em là thành viên mới//
A chị cho e hỏi .. em có làm form trong form có rất nhiều combox lấy dữ liệu từ table có sẵn . nhưng khi chọn dữ liệu vào combo dữ liệu ngắn thì nó thể hện được nhưng khi dữ liệu nhiều( đoạn văn dài) thì khi in ra nó không thể hiện hết nội dung đoạn văn ..

Vậy có cách nào làm thay đổi kích thước của combo theo đoạn văn mà mình nhập không ạ. Và khi in ra làm sao để mất khung viền bao quanh của combo ạ..
 E chân thành cảm ơn mọi người ạ!
Chữ ký của Đoàn Trắc Đồng Đoàn Trắc Đồng,gia nhập Thủ Thuật Access từ 22-01 -16.
Những người đã cảm ơn
Theo như mình biết thì trong thiết kế nếu Table khai bào ở định dạng Memo thì nó cho phép nhập nhiều dữ liệu hơn !còn  làm như bạn thì mình nghĩ chắc bạn làm theo kiểu CHỤP MÀN HÌNH  cái này thì mình kg dùng , nhưng theo tuil  nghĩ thì trong Access có rất nhiều cách để xuất dữ liệu sang Word ,Excel ......hãy 
tham khảo cách xuất dữ liệu sang Word thì tốt hơn .Trong thuthuat....... này có nhiều bài viết để tham khảo đó hình như tranthanhan1962, và paulsteigel, có bài viết có thể giúp bạn giảiỉ quyết vấn đề này .Lâu kg tham gia nên kg nhớ đâu ! Sorry nhá 
, bây giờ đang chuẩn bị tết nên mọi người kg có thời gian tư vấn cho đâu .hãy cố gắng tìm chút nhé có gì tính sau !
Chúc thành công 1
Chữ ký của khải nguyên Khải Nguyên Xin Gửi lời chào tới Tất cả các bạn trên Diễn Đàn Thủ Thuật Access
Chúc cả nhà may mắn và  thành đạt ! Lightbulb
Những người đã cảm ơn Đoàn Trắc Đồng , maidinhdan
Thông thường combo box chỉ chứa nhưng thông tin ngắn gọn (vd: mã nhân viên, họ tên, phòng ban v.v.., còn muốn đoạn text dài thì dùng textbox.
Khi bạn muốn In thì in từ Report chứ không phải in cái Form mà bạn thiết kế có combobox. Mà report là chỉ để hiển thị nội dung cần in (được lọc từ form) thì làm gì dùng combobox cho nó nữa. Bạn xem lại thiết kế nhé.
Dùng textbox thì có thuộc tính Can Grow/ Can Shrink để co dãn textbox theo chiều dọc đó.
Chữ ký của ongke0711 If you BORN poor, it's not your mistake. But if you DIE poor, It's your mistake!
ღღღღღTài sản của ongke0711 (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn Đoàn Trắc Đồng
Như bạn khải nguyên và bạn ongke0711 đã góp ý với bạn. Combobox là control dùng cho form nhập liệu (bật ra để chọn một mục trong danh sách, xong thu lại cho gọn), Nếu dữ liệu có nội dung dài bạn có thể tăng độ rộng của của List Width để xem. Trong kỹ thuật thiết kế ứng dụng access người ta không sử dụng form để in ấn. Có thể xem đây là quy định chung:
1/Table: Dùng để lưu trữ dữ liệu cơ sở.
2/Query: Chứa dữ liệu được xử lý.
3/Form: Dùng để nhập dữ liệu cơ sở vào các table lưu trữ hoặc xử lý dữ liệu theo yêu cầu nào đó…
4/Report: Xuất dữ liệu báo cáo. Và người ta chỉ in ấn report chứ rất không khi nào in ấn table, query, form để báo cáo. Vì vậy trong report ngoài các control như textbox, label, line, Image, rectangle. Bạn sẽ không thấy các control khác như command, list box, combobox… vì các control này không cần thiết và cũng không hoạt động trên report. 
Chúc bạn thành công.
Chữ ký của tranthanhan1962 Kết quả cuối cùng của một đời người, không phải bạn có được bao nhiêu tiền bạc, tài sản. Mà bạn còn bao nhiêu người bạn  thumbs up
ღღღღღTài sản của tranthanhan1962 (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn Đoàn Trắc Đồng , maidinhdan
(01-02-16, 12:02 AM)tranthanhan1962 Đã viết: Như bạn khải nguyên và bạn ongke0711 đã góp ý với bạn. Combobox là control dùng cho form nhập liệu (bật ra để chọn một mục trong danh sách, xong thu lại cho gọn), Nếu dữ liệu có nội dung dài bạn có thể tăng độ rộng của của List Width để xem. Trong kỹ thuật thiết kế ứng dụng access người ta không sử dụng form để in ấn. Có thể xem đây là quy định chung:
1/Table: Dùng để lưu trữ dữ liệu cơ sở.
2/Query: Chứa dữ liệu được xử lý.
3/Form: Dùng để nhập dữ liệu cơ sở vào các table lưu trữ hoặc xử lý dữ liệu theo yêu cầu nào đó…
4/Report: Xuất dữ liệu báo cáo. Và người ta chỉ in ấn report chứ rất không khi nào in ấn table, query, form để báo cáo. Vì vậy trong report ngoài các control như textbox, label, line, Image, rectangle. Bạn sẽ không thấy các control khác như command, list box, combobox… vì các control này không cần thiết và cũng không hoạt động trên report. 
Chúc bạn thành công.
 Em cảm ơn các anh chị ạ..

Em mới tập tọe Acces nên em chưa rành lắm.. e sẽ cố gắng tìm hiểu thêm ..

Cuối năm rùi e chúc mọi người một năm an khang thịnh vượng và có thể giúp mấy thành viên mới như bọn e học được nhiều hơn ạ.. và e chúc thuthuatacces ngày càng nhiều thành viên và phát triển ạ ..

Cảm ơn .. cảm ơn ọi người !
Chữ ký của Đoàn Trắc Đồng Đoàn Trắc Đồng,gia nhập Thủ Thuật Access từ 22-01 -16.
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  Cách đề tạo Combo Box và List Box Tương ứng Godspear 9 298 8 Giờ trước
Bài mới nhất: toancvp
  [Help] Cập nhật combobox 2 từ combobox 1 (dữ liệu ở nhiều bảng) votinh.tq 6 209 22-11-16, 11:34 PM
Bài mới nhất: votinh.tq
  Thay đổi hình ảnh theo mã feeling 3 152 04-11-16, 05:18 PM
Bài mới nhất: maidinhdan
  [Hỏi] Tổng hợp dữ liệu theo thời gian hoanghai902 1 140 21-10-16, 09:55 PM
Bài mới nhất: maidinhdan
  [Help] Giúp đỡ về cách xóa nội dung trong một field nam8384 2 118 17-10-16, 08:43 PM
Bài mới nhất: toancvp

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ