Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
[Hỏi] Cách tạo Combobox tìm và đi đến record (Khi gõ có hiện thông tin của record)
Như tít, mình muốn tạo một unbox trong đó gõ vào sẽ hiện một vài thông tin của các record kết quả.
Ví dụ ở hình dưới thì thi gõ tên liên lạc, nó sẽ hiện Tên liên lạc, công ty và email của người đó:

[Hình: view-9181162_Capture.png]

____
Đây là form mình đang làm, mình muốn gõ số hồ sơ, nó hiện ra tên vợ và tên chồng

[Hình: 2156688_Capture_2.png]

Bác nào giúp mình tạo 1 macro để chèn vào mục After update của Unbox với 040 040 040 

____
P/S: Đây là design view của form trên, xin cảm ơn nhiều 015

[Hình: 3572559_Capture3.png]
Những người đã cảm ơn Che_Guevara
Thứ nhất: Cái Unbox của bạn có tên chính thức trong access là combobox. Mình ngồi đọc mà suy nghĩ mãi mới hiểu bạn muốn nói gì  021 .
Thứ hai: có 2 cách giải quyết.
1/ Form hiển thị của bạn có Recordsource là một sql có các field cần hiển thị và criteria chính là giá trị của combobox.
2/ Cũng có thể sử dụng 1 form không có recordsource và đưa function Dlookup xử lý tìm giá trị cho các texbox.
Trường hợp không tự làm được bạn có thể post ứng dụng lên để anh em hỗ trợ. (nhớ post lên bắng access 2003 sẽ được hỗ trợ nhanh hơn)
Chữ ký của tranthanhan1962 Kết quả cuối cùng của một đời người, không phải bạn có được bao nhiêu tiền bạc, tài sản. Mà bạn còn bao nhiêu người bạn  thumbs up
ღღღღღTài sản của tranthanhan1962 (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn Che_Guevara
Cảm ơn bạn, mình chưa rành lắm nên dùng từ chưa chuẩn.
Mình đọc hết hướng dẫn của bạn nhưng....không hiểu gì cả (do mình trình thấp quá).
Mình đang tự học access để áp dụng vào công việc, bạn tải file về và giúp mình được không. Cảm ơn bạn nhiều.
Link file:
https://drive.google.com/open?id=0B9YBsd...21JMWxjdGM
Chữ ký của thanh_linh60 thanh_linh60,gia nhập Thủ Thuật Access từ 20-01 -16.
Những người đã cảm ơn
Ok! Mình xử lý bằng cách sử dụng query lọc theo điều kiện dựa trên Form nhập liệu của bạn. (Form Tim)
của bạn đây.
Góp ý một vài điều:
1/ Thiết đặt rõ ràng các quan hệ relationship.
2/ Đặt tên các đối tượng: viết liền, không dấu để sau này dễ dàng trong việc viết code.
Chữ ký của tranthanhan1962 Kết quả cuối cùng của một đời người, không phải bạn có được bao nhiêu tiền bạc, tài sản. Mà bạn còn bao nhiêu người bạn  thumbs up
ღღღღღTài sản của tranthanhan1962 (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
1. Tạo 1 queries của bảng cần tạo để đi đến.
2. Tại ô combo box của Go to. bấm vào bên phải sẽ xuất hiện Sheet properties. Tab Data=> dòng dòng row source đánh theo cú pháp
SELECT [tên giá trị cần đi đến], [tên giá trị cần đi đến], [tên giá trị cần đi đến], [tên giá trị cần đi đến] FROM [Tên queries tạo ở bước 1] WHERE [ Key ]<>Nz(Form![ key ],0) ORDER BY [Giá trị sắp xếp theo]; 

Chúc thành công
Chữ ký của thienphuc2611 thienphuc2611,gia nhập Thủ Thuật Access từ 30-09 -16.
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  [Help] cách lọc ngày khám liền kề nhau dongdv78 2 662 12-06-14, 12:41 AM
Bài mới nhất: morosumo
  Xin các bạn giúp đỡ mình cách tạo 1 macro chạy 1 form với 2 điều kiện trong textbox nguyensontuan 3 1,915 12-12-13, 04:22 PM
Bài mới nhất: vulhu06
  [Help] Xin giúp đỡ về macro search record reddevilsir 4 846 10-11-13, 06:50 AM
Bài mới nhất: DustWind
  [Hỏi] thống kê record trùng dongdv78 2 799 23-09-13, 02:35 AM
Bài mới nhất: leminhnhut110011
  cho hỏi về thông báo trùng khóa chính bằng macro stone18k 8 1,666 26-06-13, 02:32 PM
Bài mới nhất: stone18k

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ