Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
[Thủ Thuật] In kết quả record sau khi tìm kiếm có điều kiện với hình ảnh khi có đường dẫn
Hi all
Trước mình có tham khảo bài viết của Noname về việc in report khi có đường dẫn hình. Tuy nhiên mình gặp khó khăn là mình chỉ in những record trong 1 bảng sau khi lọc có điều kiện. Làm thế nào để thiết kế một report vừa có thể lọc theo 1 số điều kiện, vừa có thể kèm theo hình ảnh(nếu có) của những record đó khi đã có đường dẫn nhỉ các bạn. Bạn nào đã làm được rồi thì giúp mình giải quyết nhé.

Cám ơn các bạn trước
Chữ ký của tvn_hut Xin chào, mình là Dameaccess, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 06-06 -13.
Những người đã cảm ơn
(16-01-16, 12:39 AM)tvn_hut Đã viết: Hi all
Trước mình có tham khảo bài viết của Noname về việc in report khi có đường dẫn hình. Tuy nhiên mình gặp khó khăn là mình chỉ in những record trong 1 bảng sau khi lọc có điều kiện. Làm thế nào để thiết kế một report vừa có thể lọc theo 1 số điều kiện, vừa có thể kèm theo hình ảnh(nếu có) của những record đó khi đã có đường dẫn nhỉ các bạn. Bạn nào đã làm được rồi thì giúp mình giải quyết nhé.

Cám ơn các bạn trước
Cụ thể đi bạn.
Chữ ký của tranthanhan1962 Kết quả cuối cùng của một đời người, không phải bạn có được bao nhiêu tiền bạc, tài sản. Mà bạn còn bao nhiêu người bạn  thumbs up
ღღღღღTài sản của tranthanhan1962 (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
(16-01-16, 12:48 AM)tranthanhan1962 Đã viết:
(16-01-16, 12:39 AM)tvn_hut Đã viết: Hi all

Cám ơn các bạn trước
Cụ thể đi bạn.
thế này nhé. Mình muốn làm 1 report để in báo cáo và dữ liệu mình lấy trong bảng. Tuy nhiên mình không lấy toàn bộ mà chỉ lấy dữ liệu sau khi đã lọc. ví dụ lọc theo điểm của học sinh: chọn tất cả học sinh có điểm trên 8. Mỗi học sinh đều có hình. Mình muốn in những bạn được trên 8 với đầy đủ thông tin và hình ảnh kèm theo (Hình thì có đường dẫn). kết quả in ra giống datasheet
Chữ ký của tvn_hut Xin chào, mình là Dameaccess, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 06-06 -13.
Những người đã cảm ơn
(16-01-16, 12:56 AM)tvn_hut Đã viết: thế này nhé. Mình muốn làm 1 report để in báo cáo và dữ liệu mình lấy trong bảng. Tuy nhiên mình không lấy toàn bộ mà chỉ lấy dữ liệu sau khi đã lọc. ví dụ lọc theo điểm của học sinh: chọn tất cả học sinh có điểm trên 8. Mỗi học sinh đều có hình. Mình muốn in những bạn được trên 8 với đầy đủ thông tin và hình ảnh kèm theo (Hình thì có đường dẫn). kết quả in ra giống datasheet
Đưa CSDL của bạn lên đi (access 2003)
Chữ ký của tranthanhan1962 Kết quả cuối cùng của một đời người, không phải bạn có được bao nhiêu tiền bạc, tài sản. Mà bạn còn bao nhiêu người bạn  thumbs up
Những người đã cảm ơn
(16-01-16, 07:31 AM)tranthanhan1962 Đã viết:
(16-01-16, 12:56 AM)tvn_hut Đã viết: thế này nhé. Mình muốn làm 1 report để in báo cáo và dữ liệu mình lấy trong bảng. Tuy nhiên mình không lấy toàn bộ mà chỉ lấy dữ liệu sau khi đã lọc. ví dụ lọc theo điểm của học sinh: chọn tất cả học sinh có điểm trên 8. Mỗi học sinh đều có hình. Mình muốn in những bạn được trên 8 với đầy đủ thông tin và hình ảnh kèm theo (Hình thì có đường dẫn). kết quả in ra giống datasheet
Đưa CSDL của bạn lên đi (access 2003)

Dữ liệu thì mình đang làm, tuy nhiên đại khái nó như vậy. Mình chỉ cần gợi ý là có thể làm được. hiện tại chưa giải quyết được làm thế nào để xử lý việc in report theo datasheet có kèm hình ảnh thôi
Những người đã cảm ơn
(18-01-16, 11:13 AM)tvn_hut Đã viết: Dữ liệu thì mình đang làm, tuy nhiên đại khái nó như vậy. Mình chỉ cần gợi ý là có thể làm được. hiện tại chưa giải quyết được làm thế nào để xử lý việc in report theo datasheet có kèm hình ảnh thôi
Bạn xem phần này có gì phù hợp với bạn không?
Chèn ảnh vào report ( nếu không có ảnh thì thu gom lại )
Dữ liệu hình ảnh chèn vào table có data type là OLE Object. Khi muốn chèn hình ảnh vào table dùng chuột phải Insert Object rồi chọn. Nếu trình độ access bạn còn yếu thì sử dụng wizard autoreport để tạo report rồi design lại. Để hiển thị hình ảnh trên report bạn có thể dùng control Bound Object Frame hoặc có thể dùng control của hãng thứ ba để hiển thị
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  [Hỏi] Viết code có điều kiện " lệnh Chạy tiếp khi đóng tbl cho sẵn" Trần Linh 3 140 21-10-16, 11:11 AM
Bài mới nhất: Minh Tiên
  [Help] lệnh tìm kiếm và hiển thị kết quả tìm kiếm trên form tvn_hut 12 1,013 25-06-16, 12:22 AM
Bài mới nhất: zinzin8x
Photo [Thủ Thuật] Phần mềm Kiểm phiếu bầu cử đại biểu Quốc hội và HĐND các cấp trav2t 16 2,730 21-06-16, 03:37 PM
Bài mới nhất: tienpq
  [Hàm] [Demo] Hàm kiểm tra IP tắt hay mở maidinhdan 5 312 05-06-16, 12:47 AM
Bài mới nhất: maidinhdan
  [Thủ Thuật] Tạo Form đánh giá 1 - 5 sao cho từng Record ongke0711 0 119 03-05-16, 06:51 PM
Bài mới nhất: ongke0711

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ