Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
[Help] Cách thiết kế table và relationships
Chào anh/chị

Em đã theo dõi diễn đàn đã nhiều mà vẫn ngu ngơ, chưa vạch ra được 1 ý tưởng nò cho bài làm của em.
Em có 1 số lượng dữ liệu khá lớn, theo dõi hàng bán ra và hàng tồn của các hãng, nhưng vì thông tin đại lý khá nhiều và nhiều sản phẩm, số bán ra và tồn theo từng tuần, vậy nhờ anh chị chỉ cách giúp em cách thiết kế bảng để nhập số vào và relationships giúp L
Em chân thành cám ơn

Em xin đính kèm file excel để anh chị dễ hiểu J

http://www.mediafire.com/view/zrdyb6bal6..._hang.xlsx
Chữ ký của Yến Yến,gia nhập Thủ Thuật Access từ 19-10 -15.
Những người đã cảm ơn
Bạn download  database Desktop Northwind 2007 của Microsoft về nghiên cứu thử đi. Cái Sample database này quản lý hoạt động bán hàng, nhập hàng của nhiều nhà cung cấp...Có vẻ giống nhu cầu của bạn.
- Mở Access - vô New - Samples sẽ thấy cái database này.
Chữ ký của ongke0711 If you BORN poor, it's not your mistake. But if you DIE poor, It's your mistake!
ღღღღღTài sản của ongke0711 (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn maidinhdan , Yến
Em cám ơn anh Bảo nhiều nha happy
Những người đã cảm ơn
hi anh Bảo,

Em có 2 vấn đề còn lăng tăng trong báo cáo tuần là:
1.     Tồn kho cuối kì ngày chủ nhật sẽ thành tồn kho đầu kì của tuần sau.
2.      số mua vào trong tuần = TTL số mua vào của 7 ngày trước đó.

Nhờ anh chỉ giáo happy
Những người đã cảm ơn
(08-01-16, 01:28 PM)Yến Đã viết: hi anh Bảo,

Em có 2 vấn đề còn lăng tăng trong báo cáo tuần là:
1.     Tồn kho cuối kì ngày chủ nhật sẽ thành tồn kho đầu kì của tuần sau.
2.      số mua vào trong tuần = TTL số mua vào của 7 ngày trước đó.

Nhờ anh chỉ giáo happy
Hi! Tồn kho không phải là vấn đề không hề nhỏ đâu bạn. Đây là mục đích chính của một ứng dụng kế toán kho. Để công viêc tính tồn kho chính xác và dễ dàng bạn phải phân tích thật kỹ và đầy đủ các hoạt động nhập xuất hàng hóa để tạo table và thiết đặt relationships hợp lý. Forum có nhiều chủ đề về việc này. Vấn đề quan trọng là không phải tính tồn kho cuối kì ngày chủ nhật sẽ thành tồn kho đầu kì của tuần sau hoặc số mua vào trong tuần = TTL số mua vào của 7 ngày trước đó. Một ứng dụng quản lý kho phải tính được số lượng và giá trị nhập - xuất trong khoảng thời gian bất kỳ đồng thời tính được số lượng và giá trị tồn kho tại thời điểm bất kỳ. Nếu chỉ tính số lượng thì tương đối đơn giản, nếu tính giá trị hàng hóa tồn kho (giá vốn) bạn phải có một phương pháp xác định cụ thể: nhập giá nào xuất giá đó hay bình quân gia quyền.

Bạn có thể nghiên cứu tại đây .
Chữ ký của tranthanhan1962 Kết quả cuối cùng của một đời người, không phải bạn có được bao nhiêu tiền bạc, tài sản. Mà bạn còn bao nhiêu người bạn  thumbs up
ღღღღღTài sản của tranthanhan1962 (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn maidinhdan , ongke0711 , Yến
Hi anh

Dạ, em cũng đang đau đầu với hàng tồn kho và số mua vào, em đang theo dõi trên excel mà nhiều file quá.  Dung lượng lớn nữa (do nhiều công thức).
Mong nhận được chỉ dẫn của các anh/chị. happy
Yến
Những người đã cảm ơn
Lúc trước tôi có share code cái chương trình quản lý văn phòng phẩm đơn giản. Nó cũng có nhập, xuất, trả hàng, tính giá trị tồn. v.v... Bạn tham khảo để có cái nhìn tổng thể về quản lý tồn kho.
http://thuthuataccess.com/forum/thread-8763.html
Chữ ký của ongke0711 If you BORN poor, it's not your mistake. But if you DIE poor, It's your mistake!
ღღღღღTài sản của ongke0711 (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn tranthanhan1962 , Yến
(09-01-16, 12:27 PM)Yến Đã viết: Hi anh

Dạ, em cũng đang đau đầu với hàng tồn kho và số mua vào, em đang theo dõi trên excel mà nhiều file quá.  Dung lượng lớn nữa (do nhiều công thức).
Mong nhận được chỉ dẫn của các anh/chị. happy
Yến
Bạn có thể trích một đoạn nhập xuất tồn trên bảng tính (excel 2003) post lên anh em sẽ hỗ trợ.
Chữ ký của tranthanhan1962 Kết quả cuối cùng của một đời người, không phải bạn có được bao nhiêu tiền bạc, tài sản. Mà bạn còn bao nhiêu người bạn  thumbs up
Những người đã cảm ơn
dear anh.

em xin gửi file tiêu biểu, vì trong file còn rất nhiều model cần report chi tiết trong sheet Details.
nhờ anh/chị xem file đính kèm giúp em happy
em cám ơn

http://www.mediafire.com/view/iah4lm1nn1..._hang.xlsx
Những người đã cảm ơn
(11-01-16, 12:38 PM)Yến Đã viết: dear anh.

em xin gửi file tiêu biểu, vì trong file còn rất nhiều model cần report chi tiết trong sheet Details.
nhờ anh/chị xem file đính kèm giúp em happy
em cám ơn

http://www.mediafire.com/view/iah4lm1nn1..._hang.xlsx

Bạn chuyển sang đuôi xls. Đa số anh em sử dụng office 2003!
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  [Hỏi] Thiết lập liên kết ngoài thanh872 0 60 19-10-16, 07:51 AM
Bài mới nhất: thanh872
  [Hỏi] Thiết lập CSDL theo phân cấp trangdv.pchg 1 125 18-10-16, 10:36 AM
Bài mới nhất: maidinhdan
  [Help] [Hàm] Lấy dữ liệu giữa 2 file Access có cùng cấu trúc table trungminh 22 1,261 08-10-16, 12:08 AM
  [Hỏi] Chữ IN HOA trong table diepvien1989 5 307 08-09-16, 10:16 PM
Bài mới nhất: Nguyen Hoang Diep
  [Help] So sánh 2 Table Lấy ra dữ liệu trùng nhau sang 1 table có sẳn khác thdanh 21 1,682 19-07-16, 04:21 PM

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ