Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
[Help] Cách thiết kế table và relationships
(11-01-16, 12:38 PM)Yến Đã viết: dear anh.

em xin gửi file tiêu biểu, vì trong file còn rất nhiều model cần report chi tiết trong sheet Details.
nhờ anh/chị xem file đính kèm giúp em happy
em cám ơn

http://www.mediafire.com/view/iah4lm1nn1..._hang.xlsx

Mình đã xem dữ liệu của bạn. Yêu cầu của bạn rất đơn giản. Bạn có thể tải ứng dụng dưới đây về và điều chỉnh lại theo yêu cầu của bạn. Tên hàng hóa (đổi mã thuốc, tên thuốc thành mã điện thoại, tên điện thoại v.v…) Bạn có thể xóa những field không cần thiết từ table THUOC như: HamLuong, DonGia, v.v…Nếu bạn có kiến thức kha khá về access bạn có thể thiết kế lại giao diện form, report theo yêu cầu của bạn. Cơ bản là ứng dụng này đáp ứng đầy đủ yêu cầu cho công việc của bạn. Chúc bạn thành công.
Demo Tồn Kho
Chữ ký của tranthanhan1962 Kết quả cuối cùng của một đời người, không phải bạn có được bao nhiêu tiền bạc, tài sản. Mà bạn còn bao nhiêu người bạn  thumbs up
ღღღღღTài sản của tranthanhan1962 (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn Yến
dear anh,

em nghĩ vấn đề của em cũng không rắc rối về hàng tồn kho lắm. (file trên là báo cáo cho 1 tuần).
chỉ khó ở chỗ: bên em báo cao theo tuần, tồn kho của tuần này là tồn đầu kì của tuần sau và số mua vào = tổng cộng 7 ngày mua hàng.
em đang tính làm từng tuần 1 (Week 1 - Week 53)  và số mua vào em lấy ngày hóa đơn + 7 big green 
em làm mà không ra ạ sad

regards anh
Chữ ký của Yến Yến,gia nhập Thủ Thuật Access từ 19-10 -15.
Những người đã cảm ơn
(11-01-16, 04:59 PM)Yến Đã viết: dear anh,

em nghĩ vấn đề của em cũng không rắc rối về hàng tồn kho lắm. (file trên là báo cáo cho 1 tuần).
chỉ khó ở chỗ: bên em báo cao theo tuần, tồn kho của tuần này là tồn đầu kì của tuần sau và số mua vào = tổng cộng 7 ngày mua hàng.
em đang tính làm từng tuần 1 (Week 1 - Week 53)  và số mua vào em lấy ngày hóa đơn + 7 big green 
em làm mà không ra ạ sad

regards anh
OK! Bạn không phải suy nghĩ nhiều về tuần hay ngày. Bạn có thể chuyển từ ngày sang tuần, tháng, quý gì cũng được. Còn nhập xuất hàng hóa thì chỉ cần chọn bất kỳ ngày nào trong tuần để nhập liệu, khi lập báo cáo report của access sẽ xử lý được (Grouping Interval: Week). Bạn cũng có thể đổi tên field Ngay thành tuần trong table DMNHAPXUATKHO và data type của nó thành Number để xử lý. Tuy nhiên tôi vẫn thích sử dụng field ngày và để access tự xử lý sang tuần (tránh lỗi của tuần 54 năm trước và tuần 1 năm sau)
Chữ ký của tranthanhan1962 Kết quả cuối cùng của một đời người, không phải bạn có được bao nhiêu tiền bạc, tài sản. Mà bạn còn bao nhiêu người bạn  thumbs up
Những người đã cảm ơn Yến
(11-01-16, 12:38 PM)Yến Đã viết: dear anh.

em xin gửi file tiêu biểu, vì trong file còn rất nhiều model cần report chi tiết trong sheet Details.
nhờ anh/chị xem file đính kèm giúp em happy
em cám ơn

http://www.mediafire.com/view/iah4lm1nn1..._hang.xlsx

Thú thật là tớ phì cười khi thấy cách bố trí dữ liệu của bạn.Bạn không có kiến thức về Database, access, excell.
Ngoài ra có cảm giác bạn chỉ đọc những gì mọi
người comment ở đây một cách thụ động.Xem ra như thế khó đạt kết quả cao lắm.
Muốn làm thật cần có sự học tập nghiêm túc đấy.Chúc bạn thành công.Mà bạn ở đâu.
Chữ ký của hmanhha Xin chào, mình là hmanhha, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 01-11 -12.
Những người đã cảm ơn Noname
Chân thành cám ơn comment của hmanhha  mình cũng mới bắt đầu học access thôi. Vẫn còn kém cỏi lắm. Mình có đi học ở trung tâm nhưng vẫn không ăn thua j, nên mình mò mẫm học hỏi các anh/chị có kiến thức chuyên sau về access  trên diễn đàn. Mong bạn chỉ giáo thêm.

regards
Chữ ký của Yến Yến,gia nhập Thủ Thuật Access từ 19-10 -15.
Những người đã cảm ơn
(12-01-16, 11:54 AM)Yến Đã viết: Chân thành cám ơn comment của hmanhha  mình cũng mới bắt đầu học access thôi. Vẫn còn kém cỏi lắm. Mình có đi học ở trung tâm nhưng vẫn không ăn thua j, nên mình mò mẫm học hỏi các anh/chị có kiến thức chuyên sau về access  trên diễn đàn. Mong bạn chỉ giáo thêm.

regards

Học lý thuyết là một việc. Thực hành mới là công việc thực sự quan trọng. Bạn hãy trực tiếp thiết kế một cơ sở dữ liệu của riêng mình. Trước khi trở thành một người có kiến thức chuyên sâu về access trên diễn đàn anh em ở đây đều bắt đầu mò mẫm thực hiện rất, rất nhiều những cơ sở dữ liệu cụ thể. Viết phần mềm là làm toán chứ không phải đọc thơ. Chỉ có thực hành mới tạo ra kết quả. Các giáo trình học được ở trung tâm chỉ trang bị kiến thức chung. Chỉ khi nào bắt tay thực hiện mới cảm nhận được cách sử dụng kiến thức đó.
Chúc bạn thành công.
Những người đã cảm ơn maidinhdan

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  [Hỏi] Thiết lập liên kết ngoài thanh872 0 58 19-10-16, 07:51 AM
Bài mới nhất: thanh872
  [Hỏi] Thiết lập CSDL theo phân cấp trangdv.pchg 1 123 18-10-16, 10:36 AM
Bài mới nhất: maidinhdan
  [Help] [Hàm] Lấy dữ liệu giữa 2 file Access có cùng cấu trúc table trungminh 22 1,250 08-10-16, 12:08 AM
  [Hỏi] Chữ IN HOA trong table diepvien1989 5 306 08-09-16, 10:16 PM
Bài mới nhất: Nguyen Hoang Diep
  [Help] So sánh 2 Table Lấy ra dữ liệu trùng nhau sang 1 table có sẳn khác thdanh 21 1,678 19-07-16, 04:21 PM

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ