Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
[Help] Hàng hết hạn và Hàng tồn kho
Mình đang gặp rắc rối ở Hàng tồn kho và số lượng hàng hết hạn

Mình có 5 table
Banhkeo:        BK_Ma(Text); BK_Ten(text); Dongia(number)

PN:                 PN_Sophieu(T); NV_Ma(t) ;PN_Ngaynhap(data/time)

CT_PN :          PN_Sophieu(T); BK_Ma(T); PN_NSX (D/T); PN_Ngayhethan(D/T); PN_Soluong(N); PN_Dongia(N)

HDB:               HDB_Ma(T); NV_Ma(t) ;PN_Ngaynban(data/time)

CT_HDB :        HDB_Ma(T); BK_Ma(T); PN_Dongia(N)

Anh chi hay bạn nào có thể giúp mình tính hàng tồn kho theo tiêu chí như thế này đc k:
HANGTONKHO= TONGNHAP-TONGBAN-BANHKEOHETHAN
Ở trong bài mình làm phép tính trên Query nên khi nhập dữ liệu lại nó sai
Link bài
https://drive.google.com/open?id=0B7m5Lh...21kLXJIbDA
Chữ ký của vantaidn1992 vantaidn1992,gia nhập Thủ Thuật Access từ 07-12 -15.
Những người đã cảm ơn
Bạn chưa share file trên google drive.
Chữ ký của ongke0711 If you BORN poor, it's not your mistake. But if you DIE poor, It's your mistake!
ღღღღღTài sản của ongke0711 (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
bác đã đính kèm rồi share lên đâu
Những người đã cảm ơn
mình chả rành lắm vì ít share dữ liêu các bác copy link này thử
https://drive.google.com/file/d/0B7m5LhG...sp=sharing

Nếu bỏ đi HDB13 và CT_HDB thì giá trị tồn kho vs giá trị Hàn hết hạn nó k hiện ra. Bạn nào có thể đặt dùm điều kiện hay có cách nào để thực hiện đc phép tính không.
Thanks
Những người đã cảm ơn
(14-12-15, 10:48 PM)vantaidn1992 Đã viết: mình chả rành lắm vì ít share dữ liêu các bác copy link này thử
https://drive.google.com/file/d/0B7m5LhG...sp=sharing

Nếu bỏ đi HDB13 và CT_HDB thì giá trị tồn kho vs giá trị Hàn hết hạn nó k hiện ra. Bạn nào có thể đặt dùm điều kiện hay có cách nào để thực hiện đc phép tính không.
Thanks

ai trong diễn đàn giúp mình vs
Những người đã cảm ơn
Thực sự chưa hiểu ý bạn? Tôi thấy query vẫn chạy bình thường. Khi nhập liệu bị sai như thế nào? nhập thẳng vào table?
Chữ ký của ongke0711 If you BORN poor, it's not your mistake. But if you DIE poor, It's your mistake!
Những người đã cảm ơn
(16-12-15, 03:08 PM)ongke0711 Đã viết: Thực sự chưa hiểu ý bạn? Tôi thấy query vẫn chạy bình thường. Khi nhập liệu bị sai như thế nào? nhập thẳng vào table?

Trong bài mình Dùng tổng phiếu nhập - Tổng xuất(Tổng hóa đơn bán) - Bánh keo hết hạn = Hàng tồn kho

Nhưng nếu mình không có hóa đơn bán thì kết quả sẽ bị sai. Không hiển thị kết quả.

Ví dụ Nếu ta xóa hết hóa đơn bán đi trong Table  thì chổ kết quả hàng không hiên giá trị . Bạn giúp mình vs, Chiều t5 nộp rồi. thanks
Những người đã cảm ơn
Cái này là do bạn tạo Relationship chưa hợp lý nên bị như vậy. Sai ở 2 query: TK SOLUONG BK HET HAN ; SOLUONGTONKHO.
Bạn set quan hệ 1-1 trong các query này nên khi 1 table không có dữ liệu thì toàn bộ query = 0 record luôn. Bạn nên sử dụng hàm NZ ở các field tính toán để khi gặp trường hợp field không có dữ liệu (Null) thì công thức cộng trừ vẫn tính toán được.
Bạn xem file đã chỉnh sửa. 
Link file
Những người đã cảm ơn vantaidn1992
(16-12-15, 05:14 PM)ongke0711 Đã viết: Cái này là do bạn tạo Relationship chưa hợp lý nên bị như vậy. Sai ở 2 query: TK SOLUONG BK HET HAN ; SOLUONGTONKHO.
Bạn set quan hệ 1-1 trong các query này nên khi 1 table không có dữ liệu thì toàn bộ query = 0 record luôn. Bạn nên sử dụng hàm NZ ở các field tính toán để khi gặp trường hợp field không có dữ liệu (Null) thì công thức cộng trừ vẫn tính toán được.
Bạn xem file đã chỉnh sửa. 
Link file

Thật sự rất cảm ơn bạn.
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  Nhờ anh chị giúp đỡ tạo nhóm nhân viên bán hàng vanquy969 4 165 28-07-16, 11:55 AM
Bài mới nhất: cpucloi
  Project: : Tool quản lý và theo dõi và cập nhật dữ liệu khách hàng truongthibd85@gmail.com 1 317 08-03-15, 12:14 AM
Bài mới nhất: maidinhdan
  [Help] Báo cáo Khế ước Vay Ngân hàng jindo1268 2 245 13-11-14, 05:38 PM
Bài mới nhất: jindo1268
  [Help] Bạn nào có bài access quản lý cửa hàng băng đĩa ko share mình với :( ananhson 1 786 22-01-13, 11:45 PM
Bài mới nhất: duyhiep

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ