Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
[Hỏi] Tự động tìm kiếm trong textbox
Chào mọi người.
Hiện tại mình cần làm chức năng tìm kiếm trên textbox, cụ thể là khi nhập mã của một mặt hàng vào textbox thì nó sẽ tự động tìm kiếm cho mình luôn mà ko cần phải bấm enter hay tạo thêm nút tìm kiếm ( Giống kiểu khi cầm đầu đọc mã barcode quét mã cái là nó tự động tìm kiếm theo mã hàng đó vậy á ). Cho mình hỏi là có cách nào làm được như vậy không ạ. Mình xin cảm ơn
Chữ ký của congmanh333 congmanh333,gia nhập Thủ Thuật Access từ 04-12 -15.
Những người đã cảm ơn
Trên diễn đàn có nhiều bài về form tìm kiếm đó bạn. Bạn vào nút tìm kiếm góc trên bên phải.
http://thuthuataccess.com/forum/thread-7235.html
Chữ ký của ongke0711 If you BORN poor, it's not your mistake. But if you DIE poor, It's your mistake!
ღღღღღTài sản của ongke0711 (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
(04-12-15, 12:49 PM)ongke0711 Đã viết: Trên diễn đàn có nhiều bài về form tìm kiếm đó bạn. Bạn vào nút tìm kiếm góc trên bên phải.
http://thuthuataccess.com/forum/thread-7235.html

Cảm ơn bạn, nhưng mình cũng tìm khá lâu và nhiều từ khóa rùi nhưng ko thấy có vấn đề nào như của mình nên mình mới đăng bài hỏi sad
Những người đã cảm ơn
Có bạn nào biết về vấn đề này có thể giúp mình được không ạ. mình cảm ơn
Những người đã cảm ơn
Bạn có download file demo của bạn MatTroiNguQuen trong link ở trên về ngâm cứu chưa?
Trong file đó bạn muốn gõ ID, tên hay cái gì nó cũng tự động lọc ra record bạn cần tìm. Bạn chỉ cần đổi thành mã sản phẩm theo yêu cầu của bạn là được rồi.
Chữ ký của ongke0711 If you BORN poor, it's not your mistake. But if you DIE poor, It's your mistake!
ღღღღღTài sản của ongke0711 (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn congmanh333
(04-12-15, 08:27 PM)ongke0711 Đã viết: Bạn có download file demo của bạn MatTroiNguQuen trong link ở trên về ngâm cứu chưa?
Trong file đó bạn muốn gõ ID, tên hay cái gì nó cũng tự động lọc ra record bạn cần tìm. Bạn chỉ cần đổi thành mã sản phẩm theo yêu cầu của bạn là được rồi.

Xin lỗi do mình ko để ý ở dưới có link download. Cảm ơn bạn rất nhiều
Những người đã cảm ơn
(04-12-15, 10:26 AM)congmanh333 Đã viết: Chào mọi người.
Hiện tại mình cần làm chức năng tìm kiếm trên textbox, cụ thể là khi nhập mã của một mặt hàng vào textbox thì nó sẽ tự động tìm kiếm cho mình luôn mà ko cần phải bấm enter hay tạo thêm nút tìm kiếm ( Giống kiểu khi cầm đầu đọc mã barcode quét mã cái là nó tự động tìm kiếm theo mã hàng đó vậy á ). Cho mình hỏi là có cách nào làm được như vậy không ạ. Mình xin cảm ơn
Giới thiệu bạn một chủ đề tìm kiếm bằng Textbox
Đây
Chữ ký của tranthanhan1962 Kết quả cuối cùng của một đời người, không phải bạn có được bao nhiêu tiền bạc, tài sản. Mà bạn còn bao nhiêu người bạn  thumbs up
ღღღღღTài sản của tranthanhan1962 (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn ongke0711 , maidinhdan , congmanh333

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  Đánh số phiếu nhập tự động ChiMai 2 59 03-12-16, 03:41 PM
Bài mới nhất: ongke0711
  Tự động cập nhật hình ảnh sản phẩm theo mã sản phẩm feeling 1 93 13-10-16, 06:36 PM
Bài mới nhất: ongke0711
Wink [Hỏi] cần giúp cách tạo form tìm kiếm từ 1 table và lưu trên 1 table khác chinsuphuc 3 246 23-06-16, 11:36 AM
Bài mới nhất: cpucloi
  [Hỏi] Hỏi về menu điều khiển trong access 2010 nguyenluyentkt 1 332 30-04-16, 09:07 PM
Bài mới nhất: maidinhdan
Lightbulb Quản lý tiền tiết kiệm thao ly 3 725 22-06-15, 09:40 AM
Bài mới nhất: tranthanhan1962

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ