Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
[Hướng dẫn] Re_Thiết kế ứng dụng quản lý nhân sự (Viên chức)
- Trường [NgaySinh] của bạn có data type dạng short date không?
- Dữ liệu của trường [NgaySinh] trong table của bạn gõ vô hay import từ excel (hay bị sai định dạng khi import).
Bạn cắt cái file ra, up dữ liệu mẫu lên mới dể kiểm tra.
Chữ ký của ongke0711 If you BORN poor, it's not your mistake. But if you DIE poor, It's your mistake!
ღღღღღTài sản của ongke0711 (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
đính kèm tệp tin chỗ nào bạn sao mình không nhìn thấy...
Chữ ký của phuong.ayunpa phuong.ayunpa,gia nhập Thủ Thuật Access từ 29-11 -15.
Những người đã cảm ơn
http://upfile.vn/ydLgKTZC7aBt/qlns2-accdb.html

trên là filed đính kèm, nhờ bạn xem giùm mình với...
Những người đã cảm ơn
Tôi xem file của bạn rồi. Bạn làm không đúng như mình hướng dẫn nên nó không hiển thị đúng.
Cái row source của combobox tháng tôi để là: "01";"02";... chứ không phải là "1";"2" là để nó tương thích với cái định dạng của cột Tháng trong query cũng là 01,02...- Format([NgaySinh],"mm") (2 chữ "m") .
Combox hiện tại của bạn chỉ là : 1,2,3 thì làm sao filter được tháng 01,02,03 trong form con.
Chữ ký của ongke0711 If you BORN poor, it's not your mistake. But if you DIE poor, It's your mistake!
Những người đã cảm ơn
ừ, cảm ơn bạn, mình làm được rồi...chúc bạn sức khỏe, thành công, hạnh phúc...
Những người đã cảm ơn
cái form danh sách nhân viên sắp hết hạn hợp đồng lao động, bạn làm kiểu gì, có phải mình cũng nhập dữ liệu vào bảng có các trường là ngày ký hợp đồng lao động, ngày hết hạn hợp đồng lao động, rồi mình cũng truy xuất dữ liệu giống như form chúc mừng sinh nhật không ong ke
Những người đã cảm ơn
Nó cũng gần giống vậy.
Đối với HDLD, tìm thời gian đến hạn, tôi dùng hàm Datediff lấy số ngày (hoặc tháng) giữa ngày đến hạn so với ngày hiện tại.

(PS: sau này bạn có up file thì nên chạy Compact & Repair database để file mdb gọn nhẹ lại rồi upload cho nhanh.)
Những người đã cảm ơn
nén file lại hả bạn, nếu nén file thì mình dùng chuột phải cái đó chọn add.rar; còn chạy Compact & Repair database  mình chưa thử bao giờ, không biết chạy như thế nào, có gì mong bạn hướng dẫn thêm, mình gà quá...
Những người đã cảm ơn
Khi bạn mở CSDL để xử lý, các table nó sẽ tự động phình lên. Ví dụ khi bạn xoá, sửa 1 dòng trong table thì access database vẫn không giải phóng hoàn toàn không gian lưu dữ liệu của record này, điều này làm CSDL tăng dung lượng file lãng phí. 
Access cho bạn công cụ Compact & Repair database để giải quyết v/đ trên.
Đối với Access 2007, bạn vô cái biểu tượng màu góc trên bên trái thanh menu, sau đó vô mục Manage -> Compact and Repair database 
Access 2003: vô Tools/Database Utilities/Compact and repair database
Những người đã cảm ơn
cái hình đại diện trong form lý lịch nhân viên, ông ke có làm theo kiểu insert ọject không, hay ong ong ke làm theo kiểu khác,   cái đính kèm văn bằng chứng chỉ thì mình dùng kiểu hyperlink có hợp lý không ong ke
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  [Hỏi] Cách đưa chức năng compact & repair vào form toancvp 6 493 24-08-16, 12:19 AM
Bài mới nhất: paulsteigel
  Thiết kế chương trình quản lý thu chi ChiMai 1 157 03-08-16, 10:52 AM
Bài mới nhất: maidinhdan
  [Hỏi] Sử dụng phần mềm viết bằng Access trong mạng LAN chantroi_19 9 753 21-06-16, 10:33 AM
Bài mới nhất: lmthu
  Dung lượng đ.ồ á.n access lớn? tienze123 2 186 21-06-16, 09:16 AM
Bài mới nhất: lmthu
  [Hỏi] Cách tạo chương trình quét và nhận dạng vân tay bằng access nguyenhungcuong 4 251 10-06-16, 03:13 PM
Bài mới nhất: ongke0711

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ