Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
[Hỏi] Viết code để xử lý query
Cái thuật toán "Hàng xóm thân thiết" của bạn không cho kết quả khi chọn 1 hoặc 2 ông hàng xóm. Cái này có đúng với thuật toán không cannguyen?
Cũng tò mò đang ngâm cứu xem nó ra sao, thấy áp dụng trong dự báo cũng hay hay.
Chữ ký của ongke0711 If you BORN poor, it's not your mistake. But if you DIE poor, It's your mistake!
ღღღღღTài sản của ongke0711 (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
(12-11-15, 06:59 PM)haidc Đã viết: Mình còn một cách khác là tạo một macro chạy tất cả các query (1 dòng trong macro là open 1 query) sau đó convert macro đó sang module. Sau khi có module rồi thì vào đó copy - paste các dòng lệnh vào các code khác thoải mái.

Cảm ơn bạn. Cụ thể hơn đc ko bạn
Chữ ký của cannguyen Xin chào, mình là cannguyen, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 15-08 -11.
Những người đã cảm ơn
(12-11-15, 11:09 PM)ongke0711 Đã viết: Cái thuật toán "Hàng xóm thân thiết" của bạn không cho kết quả khi chọn 1 hoặc 2 ông hàng xóm. Cái này có đúng với thuật toán không cannguyen?

Thuật toán này là dựa vào kết quả của K lớp gần nhất. Lớp nào có KQ cao nhất thì gán mẫu dự đoán vào lớp đó bác à. Tuy nhiên nó có trường hợp là nhiều lớp có cùng kết quả thì phải dựa vào 1 yếu tố nào đó nữa để gán lớp cho mẫu. Em đã làm xong ứng dụng này nhưng toàn dùng query, subform, thấy không pro nên mới nhờ các bác để chuyển qua code cho hay hơn. Khi nào mò mẫm chuyển qua code xong em sẽ up vào thư viện của forum để ai cần thì tìm hiểu, phát triển thêm
Chữ ký của cannguyen Xin chào, mình là cannguyen, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 15-08 -11.
Những người đã cảm ơn
Tôi nghĩ chỉ cần 2 cái table là có thể đủ rồi, không cần nhiều vậy đâu.
1. Goc: để lưu mẫu cần dự đoán
2. Mau: lưu các lớp, khoảng cách.... Khi xử lý thì chạy query update vô table này luôn cho gọn.
Ý kiến sơ bộ vậy thôi chứ tôi chưa rõ thuật toán và cách làm này... 007
Chữ ký của ongke0711 If you BORN poor, it's not your mistake. But if you DIE poor, It's your mistake!
Những người đã cảm ơn
(12-11-15, 11:09 PM)ongke0711 Đã viết: Cái thuật toán "Hàng xóm thân thiết" của bạn không cho kết quả khi chọn 1 hoặc 2 ông hàng xóm. Cái này có đúng với thuật toán không cannguyen?

Đây là cái ứng dụng của em đang làm dở dang, về mặt thuật toán đã ok nhưng còn sử dụng nhiều query. Vì ko có nhiều tgian nên em đang nghiên cứu trên diễn đàn để dần thay thế hết các query bằng code. Nếu rảnh, nhờ anh Bảo thay thế các query bằng code dùm em với. 

File demo
https://drive.google.com/file/d/0B7F3oAX...sp=sharing
Những người đã cảm ơn
Có vẻ lấy ví dụ về điểm số học sinh và dự báo xếp loại không được tường mình cho lắm đối với thuật toán này đó bạn vì xếp loại thì đã rõ ràng có cơ sở chính xác để đưa ra kết quả TB, Khá...dựa trên mức điểm chứ không phải dự báo dựa trên cơ sở mình chưa biết, chưa xác định.

Tôi thấy trên net có những ứng dụng K-NN như trong dự báo khả năng bị bệnh A dựa trên thông số huyết áp, cholesterol của nhiều mẫu trước. Cái này thì đúng hơn vì cùng một thông số đó, có người bị bệnh A, có người không, chỉ dụ báo theo số đông người bị bệnh A rồi gán cho dự báo
Những người đã cảm ơn
(13-11-15, 08:02 AM)ongke0711 Đã viết: Có vẻ lấy ví dụ về điểm số học sinh và dự báo xếp loại không được tường mình cho lắm đối với thuật toán này đó bạn vì xếp loại thì đã rõ ràng có cơ sở chính xác để đưa ra kết quả TB, Khá...dựa trên mức điểm chứ không phải dự báo dựa trên cơ sở mình chưa biết, chưa xác định.

Tôi thấy trên net có những ứng dụng K-NN như trong dự báo khả năng bị bệnh A dựa trên thông số huyết áp, cholesterol của nhiều mẫu trước. Cái này thì đúng hơn vì cùng một thông số đó, có người bị bệnh A, có người không, chỉ dụ báo theo số đông người bị bệnh A rồi gán cho dự báo

Xếp hạng phải dựa vào điểm quá trình học và điểm thi tốt nghiệp bác à. Dự đoán của em chỉ dựa vào điểm quá trình học thôi bác à, còn điểm thi tốt nghiệp thì chưa biết. Thực chất đây là dự đoán kết quả tốt nghiệp đậu hay rớt và mợ rộng hơn 1 chút nếu đậu thì xếp hạng gì?
Bác thấy hợp lý chưa?
Bác cố gắng giúp em chuyển query qua code nhé. Form 5 em xứ lý query, subform nhiều lắm. Em muốn chuyển hết những thứ này qua code
Cảm ơn bác

Về dự đoán bệnh thì lúc đầu em cũng tính làm nhưng có tư vấn qua nhiều bác sĩ thì họ nói máy không thể thay thế người. Nên ứng dụng dự đoán bệnh thực sự không có tính thực tiễn. Làm ứng dụng để chứng minh lý thuyết thì được còn để ứng dụng thì không bao giờ được vì ngoài những triệu chứng đó còn yếu tố cảm tính, kinh nghiệm của bác sỹ nữa. Nhiều khi cùng 1 triệu chứng mà 2 bác sĩ chẩn đoán khác nhau...
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  Query hiện lên trên form? feeling 4 162 09-11-16, 09:49 PM
Bài mới nhất: toancvp
  [Help] Áp dụng query lọc dữ liệu nhập vào form amazonvn82 8 1,322 05-10-16, 03:11 PM
Bài mới nhất: amazonvn82
  [Lỗi] Lỗi code event! toancvp 18 1,033 07-07-16, 01:36 AM
Bài mới nhất: maidinhdan
  Tạo Menu dạng TreeView bằng Query (không dùng ActiveX) ongke0711 2 233 05-07-16, 11:50 AM
Bài mới nhất: nam8384
  [Hỏi] Gõ dấu tiếng Việt trong code cannguyen 2 133 25-05-16, 02:41 PM
Bài mới nhất: cpucloi

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ