Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
[Help] Protect nhiều file Words theo đường dẫn động
Chào Maidinhdan.
*Folder giải nén được đặt tại : C:\ProtectManyWords
*Chạy file "ProtectManyWords.mdb" ; tại giao diện này sẽ có : 
    +Button "Protect nhiều File Word theo đường dẫn cố định" : Nút này mình đã sử dụng code theo đường dẫn cố định là                                                                                                           C:\ProtectManyWords\Words     (VĐ1).
        -Các file word được tạo thành file mới với mật khẩu là "123".
        -Lựa chọn này chưa đạt theo mong muốn !
    + Button "Protect All Files" : Nút này mình đang vướng mắt chưa biết viết code như thế nào.                                           
*Tiếp theo là file word 2007: "Protect_UnProtec.dotm" mình có tạo sẵn 2 button "Protect All .docx" và "Unprotect All .docx" . Code này chỉ chạy trên Visual Basic Word 2007.     (VĐ2)
Trên cơ sở của code của (VĐ1) và (VĐ2), mình muốn viết code cho button "Protect All Files" : Sau khi đã chọn từng file word (kể cả những file word ngoài thư mục tại đường dẫn C:\ProtectManyWords\Words) tại Subform (tên là "frmDocMan" ở chế độ design) phía trên thì có thể tạo mật khẩu "123" để Protect tất cả các file word đã chọn.
Chữ ký của jeck09nt Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trên ThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
Những người đã cảm ơn maidinhdan , Noname
Vấn đề này tham chiếu đến thư viện DLL của office 2007, mình xin nhờ anh Trần Thành Ân và các cao thủ khác cùng nghiên cứu giúp đỡ bạn.

Rất mong các Anh/Chị cùng nghiên cứu
Chữ ký của maidinhdan * Để được hỗ trợ tốt nhất, nhấn vào link dưới đây để xem.
1. [Hướng dẫn] Kiểu file gửi lên để được giúp đỡ
2. [Hướng dẫn] Nội quy diễn đàn
3. [Hướng dẫn] Cách Đưa file và hình vào diễn đàn
4.[Hướng dẫn] Để xây dựng một ứng dụng hoàn hảo và lời cảm tạ
5. Cần tìm Demo hay ứng dụng sử dụng thanh tìm kiếm phía trên cùng, bên phải của diễn đàn.
* Nếu muốn cảm ơn, hãy nhấn nút thank, không cần viết thêm bài nào nửa.

ღღღღღTài sản của maidinhdan (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn jeck09nt
(12-11-15, 01:02 PM)maidinhdan Đã viết: Vấn đề này tham chiếu đến thư viện DLL của office 2007, mình xin nhờ anh Trần Thành Ân và các cao thủ khác cùng nghiên cứu giúp đỡ bạn.

Rất mong các Anh/Chị cùng nghiên cứu
Bà xã mình vẫn còn nằm viện đến 17/11 này mới phẫu thuật. Chỉ có lúc mình về nhà trong thời gian ngắn tranh thủ lên forum tán hưu, tán vượn chứ giờ chưa thể tập trung ngâm cứu được. Chắc khoảng hơn tuần nữa mình sẽ rảnh. Nếu chưa ai xử lý mình sẽ nghiên cứu vụ này. Sorry. Vấn đề protect tập tin word bằng VBA có nhiều khó khăn vì các lệnh xử lý các version có thể sẽ khác nhau. cũng có thể suy nghĩ một hướng khác. Thông thường người ta xử lý bằng phương pháp protect folder
Chữ ký của tranthanhan1962 Kết quả cuối cùng của một đời người, không phải bạn có được bao nhiêu tiền bạc, tài sản. Mà bạn còn bao nhiêu người bạn  thumbs up
ღღღღღTài sản của tranthanhan1962 (View All Items) ღღღღღ
bạn đã có code protect post trang 1 rồi đó, giờ chỉ việc tạo 1 cái fileOpendialog, chọn file rồi áp dụng thôi.
Chữ ký của hieuvn Xin chào! Mình là hieuvn, thành viên của Thủ Thuật Access tham gia ngày Oct 2010.
Mình nhờ hieuvn hướng dẫn thêm  cách tạo fileOpendialog như thế nào với !
Chữ ký của jeck09nt Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trên ThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
Những người đã cảm ơn
(16-11-15, 09:42 AM)jeck09nt Đã viết: Mình nhờ hieuvn hướng dẫn thêm  cách tạo fileOpendialog như thế nào với !

Dim varFile As Variant
Dim fDialog    As Object
 Set fDialog = Application.FileDialog(3)
 With fDialog
 .AllowMultiSelect = True
 .Filters.Clear
 .Filters.Add "Word2007 document", "*.docx"
.Filters.Add "Word2003 document", "*.doc"
 .Filters.Add "All Files", "*.*"
 If .Show Then
 For Each varFile In .SelectedItems
           msgbox varFile 
         Next

Else
         MsgBox "Ban da cancel."
 End If

End With
mình đã xem file của bạn đính kèm, phần protect (command15) nên code lại cho pro hơn chút xíu
rảnh mình code lại cho
Chữ ký của hieuvn Xin chào! Mình là hieuvn, thành viên của Thủ Thuật Access tham gia ngày Oct 2010.
Những người đã cảm ơn jeck09nt , Noname , maidinhdan , Minh Tiên
Các Anh/Chị nào đã thực hiện được bản Demo nhờ Post lên để mọi người tham khảo với !
Xin cám ơn !
Những người đã cảm ơn
nếu bạn dùng Access 2010 trở lên thì mình làm demo cho, vì mình xài office từ 2010 đến 2013, cũng dễ mà. ý mình là gửi file demo khác phiên bản thì bạn không mở được, chứ mình mà code thì không cần tham chiếu phiên bản thư viện nên chẳng cần quan tâm đến phiên bản office.
Những người đã cảm ơn Noname , jeck09nt
Mình có thể dùng Access 2010 nên nhờ hieuvn gửi giúp bản demo nhé !
Những người đã cảm ơn
demo của bạn đây
Have fun

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  Ms Access VBA và Google drive, một vài ý tưởng trong chia sẻ và đồng bộ số liệu... paulsteigel 46 3,857 07-10-16, 02:43 PM
Bài mới nhất: kieu manh
  Ứng dụng đổi tên file trong windows hàng loạt tranthanhan1962 7 1,212 19-09-16, 04:16 PM
Bài mới nhất: maidinhdan
  Xuất từ Access ra excel mà không cần phải có file định sẵn trungminh 3 355 18-09-16, 02:33 AM
Bài mới nhất: maidinhdan
  Export dữ liệu sang Word ( Nhiều dòng trong sub) danhxetnghiem 26 3,091 01-08-16, 11:08 AM
Bài mới nhất: jeck09nt
  Export Table từ access sang 1 file word có sẵn! cong_agribankPT 50 14,984 02-05-16, 10:52 PM
Bài mới nhất: kuzinhy

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ