Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
[Hỏi] Không cho hiện thông báo khi chạy query Make-Table Query
Trên form mình có tạo một nút chạy query Make-Table Query. Nhưng mỗi lần chạy query là nó lại hỏi "You a re about to run make-table que ry that will modif dat a in your table". Nhấn Yes nó lại báo bảng tồn tại rồi sẽ xóa. Nhấn Yes xong nó lại báo kết quả đã tạo bảng xong.

Rất không pro. 
Bạn nào biết cách cho các query này chạy ngầm, không cho nó hiện hộp thoại lên không, giúp mình với
Chữ ký của cannguyen Xin chào, mình là cannguyen, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 15-08 -11.
Những người đã cảm ơn
Bạn sử dụng lệnh Docmd.SetWarning False để tắt tất cả các thông báo khi chạy Query (delete, update, insert).
Vd: 
Private cmdQuery_Click
Docmd.SetWarning False
....
Chạy query của bạn
....
Docmd.SetWarning True     'Trả về hiện trạng cũ
End sub
Chữ ký của ongke0711 If you BORN poor, it's not your mistake. But if you DIE poor, It's your mistake!
ღღღღღTài sản của ongke0711 (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn tranthanhan1962 , Noname
(03-11-15, 08:02 PM)ongke0711 Đã viết: Bạn sử dụng lệnh Docmd.SetWarning False để tắt tất cả các thông báo khi chạy Query (delete, update, insert).
Vd: 
Private cmdQuery_Click
Docmd.SetWarning False
....
Chạy query của bạn
....
Docmd.SetWarning True     'Trả về hiện trạng cũ
End sub

Cảm ơn bạn. Hôm qua mình cũng mò được cái này rồi. 
Mình thấy bạn rất rành về access. Bạn cho minh hỏi: Có cách nào khi nhấn 1 nút trên form thì tự động nó điền số thứ tự trong bảng không bạn (Bảng này là source của form). Bạn cho mình địa chỉ mail hay fb để khi nào cần mình nhờ bạn giúp được không?
Chữ ký của cannguyen Xin chào, mình là cannguyen, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 15-08 -11.
Những người đã cảm ơn
Có gì cần thì trao đổi qua email nhé - bao.ngquoc@gmail.com. Fb cũng account này.
Chữ ký của ongke0711 If you BORN poor, it's not your mistake. But if you DIE poor, It's your mistake!
ღღღღღTài sản của ongke0711 (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  Tự động hiện Form khi loading hết thời gian ChiMai 1 35 02-12-16, 08:59 PM
Bài mới nhất: ongke0711
  Query hiện lên trên form? feeling 4 162 09-11-16, 09:49 PM
Bài mới nhất: toancvp
  [Help] Chỉnh giúp Form thống kê hoanghai902 2 123 28-10-16, 06:15 PM
Bài mới nhất: hoanghai902
  [Help] Dòng chữ chạy trên form báo đến ngày sinh nhật tronghieu9792 1 121 20-10-16, 09:30 AM
Bài mới nhất: lamvankhanh
  [Help] Áp dụng query lọc dữ liệu nhập vào form amazonvn82 8 1,323 05-10-16, 03:11 PM
Bài mới nhất: amazonvn82

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ