Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
NHÂN BẢN RECORD
Em gặp phải 2 vấn đề khó : 
- Trong form nhập phiếu đánh giá GV, tạo textbox copy để nhân bản các phiếu giống. Nhưg khi gõ giá trị vào ô thì báo lỗi 
- TạoTextbox phiếu số là Unbond dùng để gõ STT, không gõ được giá trị vào.
http://www.mediafire.com/download/kgxozs...Folder.rar

nhờ anh em trong diễn đàn giúp đỡ!thanks
Chữ ký của honglv157 Xin chào, mình là honglv157, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 27-05 -15.
Những người đã cảm ơn
(01-10-15, 04:25 PM)honglv157 Đã viết: Em gặp phải 2 vấn đề khó : 
- Trong form nhập phiếu đánh giá GV, tạo textbox copy để nhân bản các phiếu giống. Nhưg khi gõ giá trị vào ô thì báo lỗi 
- TạoTextbox phiếu số là Unbond dùng để gõ STT, không gõ được giá trị vào.
http://www.mediafire.com/download/kgxozs...Folder.rar

nhờ anh em trong diễn đàn giúp đỡ!thanks
Em viết code này chi cho cực. Thiết đặt Record Selectors = Yes. Muốn nhân bản thì chọn Record rồi Ctrl + C, Ctrl + V cho nó khỏe.
Chữ ký của tranthanhan1962 Kết quả cuối cùng của một đời người, không phải bạn có được bao nhiêu tiền bạc, tài sản. Mà bạn còn bao nhiêu người bạn  thumbs up
ღღღღღTài sản của tranthanhan1962 (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn thucgia
@ Bác Ân:
Cho em hỏi thêm: có phải khi nhập form cho các phiếu tương tự, mình vào Table rồi chọn Record muốn nhân bản, Ctrl-C / Ctrl-V. Sau đó, mình trở ra form điều chỉnh thêm đôi chút cho nhanh phải không ạ?
Chữ ký của diepthanh diepthanh,gia nhập Thủ Thuật Access từ 29-06 -15.
Những người đã cảm ơn
(13-10-15, 12:30 AM)diepthanh Đã viết: @ Bác Ân:
Cho em hỏi thêm: có phải khi nhập form cho các phiếu tương tự, mình vào Table rồi chọn Record muốn nhân bản, Ctrl-C / Ctrl-V. Sau đó, mình trở ra form điều chỉnh thêm đôi chút cho nhanh phải không ạ?
Nếu trên table các field đều cho phép được trùng Indexed <> Yes (No Duplicates) thì làm được. Còn nếu Indexed = Yes (No Duplicates) thì làm vụ này trên Continuous Forms hoặc Datasheet Forms - các field Indexed = Yes (No Duplicates) phải có code tự tạo. Hoặc là đem qua paste đại lên excel rồi xử lý các field không cho trùng, xong paste trở lại table.
Chữ ký của tranthanhan1962 Kết quả cuối cùng của một đời người, không phải bạn có được bao nhiêu tiền bạc, tài sản. Mà bạn còn bao nhiêu người bạn  thumbs up
ღღღღღTài sản của tranthanhan1962 (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  Lưu Record honglv157 6 211 15-07-16, 10:56 AM
Bài mới nhất: honglv157
  [Hỏi] Cách hiện các record trong combo box theo điều kiện toancvp 5 334 02-07-16, 12:21 AM
Bài mới nhất: toancvp
  [Hỏi] click record trên sub form, thì noi dung được thể hiện ở main form kuzinhy 4 336 25-05-16, 12:29 PM
Bài mới nhất: lmthu
  [Hỏi] Chuyển record table này sang table khác changkhoonline77 2 906 21-05-16, 08:05 AM
Bài mới nhất: kuzinhy
  Ẩn thanh record của form pmtandhqn 3 1,634 10-05-16, 11:27 PM
Bài mới nhất: tieuho828

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ