Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
File dữ liệu Access hay bị mất liên kết
Như tiêu đề có ai bị như mình không nhỉ, thỉnh thoảng file của mình làm (File dữ liệu) hay bị mất liên kết giữa các bảng ví dụ : Bảng Hoadon nối với bảng chitiet bằng liên kết sửa, xóa ... nhưng không hiểu sao lại bị mất dẫn đến đánh vào bảng hóa đơn rồi xóa recode ở bảng hóa đơn thì các chi tiết ở bảng chitiet nó không xóa theo.

Có ai biết lý do lỗi hoặc cách khắc phục cho mình biết với, xin cảm ơn
Chữ ký của ledangvan Xin chào, mình là ledangvan, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 22-08 -11.
ღღღღღTài sản của ledangvan (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
1/ Có ai đó động tay động chân vào CSDL của bạn.
2/ Nếu bạn đang sử dụng windows 7 cr@ck. Thì sau khi cài đặt office bạn không nên update win nữa. Việc này làm tạo điều kiện window phá hoại access.
3/ Nếu CSDL chạy mạng, phải luôn luôn bảo đảm mạng tốt đồng thời quản lý tốt các xung đột dữ liệu. Khi gặp lỗi xung đột dữ liệu rất dễ bị đứt relationship.
4/ Hạn chế sử dụng trường memo, mỗi khi trường này gặp lỗi rất dễ bị đứt relationship
Chữ ký của tranthanhan1962 Kết quả cuối cùng của một đời người, không phải bạn có được bao nhiêu tiền bạc, tài sản. Mà bạn còn bao nhiêu người bạn  thumbs up
ღღღღღTài sản của tranthanhan1962 (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn maidinhdan , ledangvan
mình cũng hay gặp trường hợp thế này, nhiều như bực lắm mà không biết do sai ở đâu nữa
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  Lỗi không tạo file mới bằng định dạng .mdb feeling 4 87 29-11-16, 04:22 PM
Bài mới nhất: feeling
  [Help] Lỗi "A problem occurred while Microsoft Access was communicating with the OLE server thanhoai 1 109 03-11-16, 03:53 PM
Bài mới nhất: maidinhdan
  [Lỗi] Cúp điện ---> lỗi access 2013 biencuong86 3 150 26-10-16, 04:30 PM
Bài mới nhất: maidinhdan
  [Help] Thiết kế form nhập và lưu trữ dữ liệu theo yêu cầu brianhuynh 16 625 20-10-16, 10:54 PM
Bài mới nhất: brianhuynh
  Xóa tất cả các dữ liệu ChiMai 3 145 15-10-16, 02:47 PM
Bài mới nhất: cpucloi

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ