Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Giúp bổ sung form đánh giá mức độ giảng dạy của các giảng viên
Star 
nhờ các anh giúp em tính mức độ đánh giá giảng viên thẹo từng chuyên đề đào tạo?. trên form đã có đánh giá giảng viên theo mã lớp và theo tất cả các lớp mà giảng viên đó giảng. Đây là link của em.
http://www.mediafire.com/download/d3160b...xi9/dt.mdb
[Hình: 1.jpg]
Em cảm ơn!
Chữ ký của honglv157 Xin chào, mình là honglv157, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 27-05 -15.
Những người đã cảm ơn
1/Do lỗi thiết đặt điều kiện nên query qrDGGV không lọc được kết quả. Criteria tham chiếu trực tiếp vào control của form (không sử dụng Like trong trường hợp này)
Điều chỉnh:

Mã:
SELECT DGGV.MAGV, DGGV.MALOP, DGGV.MAMON, DGGV.SOPHIEU, DGGV.TIEUCHI1, DGGV.TIEUCHI2, DGGV.TIEUCHI3, DGGV.TIEUCHI4, DGGV.TIEUCHI5, DGGV.TIEUCHI6, DGGV.TIEUCHI7, DGGV.TIEUCHI8, DGGV.TIEUCHI9, DGGV.TIEUCHI10, DGGV.tenchuongtrinhdaotao
FROM DGGV
WHERE (((DGGV.MAGV)=[Forms]![frmTieuChi]![txtMAGV]) AND ((DGGV.MALOP)=[Forms]![frmTieuChi]![txtmalop]));

2/ Control Source của các textbox tỷ lệ:
Mã:
=DCount("[MAGV]";"[qrDGGV]";"[Tieuchi1]='Yếu'")/([txtsophieu])*100
Sẽ bị lỗi #Num!  khi txtsophieu có giá trị = 0 (lỗi số chia bẳng 0)
Thay bằng:
Mã:
=IIf([txtsophieu]>0;DCount("[MAGV]";"[qrDGGV]";"[Tieuchi1]='Yếu'")/([txtsophieu])*100;0)
Để gán giá trị 0 cho tỷ lệ khi txtsophieu = 0
Chúc bạn thành công.
Chữ ký của tranthanhan1962 Kết quả cuối cùng của một đời người, không phải bạn có được bao nhiêu tiền bạc, tài sản. Mà bạn còn bao nhiêu người bạn  thumbs up
ღღღღღTài sản của tranthanhan1962 (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn maidinhdan , honglv157 , Noname
e chưa hiểu Anh ah.mã 1 tạo tại textbox tenchuongtrinhdaotao hay sql query anh ơi?a gth rõ e với nhé.e thử 2 cách trên đều k được ah. A Gth kỹ e với ah.thanks a
Chữ ký của honglv157 Xin chào, mình là honglv157, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 27-05 -15.
Những người đã cảm ơn
(28-09-15, 01:07 PM)honglv157 Đã viết: e chưa hiểu Anh ah.mã 1 tạo tại textbox tenchuongtrinhdaotao hay sql query anh ơi?a gth rõ e với nhé.e thử 2 cách trên đều k được ah. A Gth kỹ e với ah.thanks a

Đây là là SQL của query qrDGGV

Của bạn đây
Chữ ký của tranthanhan1962 Kết quả cuối cùng của một đời người, không phải bạn có được bao nhiêu tiền bạc, tài sản. Mà bạn còn bao nhiêu người bạn  thumbs up
Những người đã cảm ơn honglv157
cảm ơn ahappy
Những người đã cảm ơn
Anh xem lại giúp em vẫn không được. Nếu em chọn tên chương trình đào tạo (không chọn lớp CBM13-01): cán bộ mới tuyển dụng, báo lỗi không ra kết quả.
 Chương trình đào tạo cán bộ mới tuyển dụng có nhiều lớp CBM13-01, CBM13-02. Em muốn đánh giá theo chương trình đào tạo, không muốn đánh giá GV riêng rẽ từng lớp
Những người đã cảm ơn
(25-09-15, 11:10 PM)honglv157 Đã viết: nhờ các anh giúp em tính mức độ đánh giá giảng viên thẹo từng chuyên đề đào tạo?. trên form đã có đánh giá giảng viên theo mã lớp và theo tất cả các lớp mà giảng viên đó giảng. Đây là link của em.
http://www.mediafire.com/download/d3160b...xi9/dt.mdb
[Hình: 1.jpg]
Em cảm ơn!

(29-09-15, 09:28 AM)honglv157 Đã viết: Anh xem lại giúp em vẫn không được. Nếu em chọn tên chương trình đào tạo (không chọn lớp CBM13-01): cán bộ mới tuyển dụng, báo lỗi không ra kết quả.
 Chương trình đào tạo cán bộ mới tuyển dụng có nhiều lớp CBM13-01, CBM13-02. Em muốn đánh giá theo chương trình đào tạo, không muốn đánh giá GV riêng rẽ từng lớp

Trả lời:
* Do chị thay đổi cấu trúc table so với lần trước em hướng dẫn nên chúng ta phải làm các bước như sau: em làm cho luôn

Bước 1: Chỉnh lại khóa chính khóa phụ của table
- Set tất cả Khóa chính thành khóa phụ của table DGGV
- Set lại Khóa chính thành khóa phụ của table DMLOPHOC, cột Tenchuongtrinhdaotao thành khóa phụ

Bước 2: chỉnh lại form, không đá đụng gì tới query cả, ( lấy cái query lần 2 em làm cho chị)
Xem hình
[Hình: Hinh-TieuchiGV%28L3%29.png]

Xem Demo đính kèm

* Chú ý đọc chữ màu nâu trong hình phía trên, trước khi sử dụng chương trình.

Thân mến!

File đính kèm
.zip   Ex_TieuchiGiangvien_maidinhdan(L3).zip (Kích cỡ: 39.47 KB / Tải về: 20)
Chữ ký của maidinhdan * Để được hỗ trợ tốt nhất, nhấn vào link dưới đây để xem.
1. [Hướng dẫn] Kiểu file gửi lên để được giúp đỡ
2. [Hướng dẫn] Nội quy diễn đàn
3. [Hướng dẫn] Cách Đưa file và hình vào diễn đàn
4.[Hướng dẫn] Để xây dựng một ứng dụng hoàn hảo và lời cảm tạ
5. Cần tìm Demo hay ứng dụng sử dụng thanh tìm kiếm phía trên cùng, bên phải của diễn đàn.
* Nếu muốn cảm ơn, hãy nhấn nút thank, không cần viết thêm bài nào nửa.

ღღღღღTài sản của maidinhdan (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn tranthanhan1962 , honglv157
dân hiểu nhầm ý chị,cái demo này là giống lần thứ 2 e làm cho chị,lọc mức độ đánh giá gv theo tên hoặc theo mã lớp học.
nhưng giờ chị muốn thêm một textbox lọc mức độ đánh giá gv theo tên chương trình đào tạo.tức là ông gv0001 tham gia 3 lớp cbm13-01;cbm13-02;cbm13-03.3 lớp này thuộc chương trình đào tạo cán bộ mới. yêu cầu: 
tính mức độ đánh giá của gv 001 khi tham gia giảng dạy chương trình đào tạo cán bô mới(bình quân 3 lớp trên của gv001) .ví dụ cụ thể
tại tiêu chí 1:tổng tốt (cbm13-01+cbm13-02+cbm13-03)/tổng số phiếu (cbm13-01+cbm13-02+cbm13-03
tại tiêu chí 2: tương tự
Những người đã cảm ơn
(29-09-15, 02:32 PM)honglv157 Đã viết: dân hiểu nhầm ý chị,cái demo này là giống lần thứ 2 e làm cho chị,lọc mức độ đánh giá gv theo tên hoặc theo mã lớp học.
nhưng giờ chị muốn thêm một textbox lọc mức độ đánh giá gv theo tên chương trình đào tạo.tức là ông gv0001 tham gia 3 lớp cbm13-01;cbm13-02;cbm13-03.3 lớp này thuộc chương trình đào tạo cán bộ mới. yêu cầu: 
tính mức độ đánh giá của gv 001 khi tham gia giảng dạy chương trình đào tạo cán bô mới(bình quân 3 lớp trên của gv001) .ví dụ cụ thể
tại tiêu chí 1:tổng tốt (cbm13-01+cbm13-02+cbm13-03)/tổng số phiếu (cbm13-01+cbm13-02+cbm13-03

Thế là chị đã không tải Demo phía trên về xem rồi. Nó hội tụ đầy đủ những gì chị muốn.

Gần cuối bài viết em có ghi 1 chú ý là xem chữ màu nâu trong hình, tin chắc chị đã không đọc nó.

Vui lòng xem lại, cần thiết tính toán bằng tay xem.

Thân mến!
Chữ ký của maidinhdan * Để được hỗ trợ tốt nhất, nhấn vào link dưới đây để xem.
1. [Hướng dẫn] Kiểu file gửi lên để được giúp đỡ
2. [Hướng dẫn] Nội quy diễn đàn
3. [Hướng dẫn] Cách Đưa file và hình vào diễn đàn
4.[Hướng dẫn] Để xây dựng một ứng dụng hoàn hảo và lời cảm tạ
5. Cần tìm Demo hay ứng dụng sử dụng thanh tìm kiếm phía trên cùng, bên phải của diễn đàn.
* Nếu muốn cảm ơn, hãy nhấn nút thank, không cần viết thêm bài nào nửa.

ღღღღღTài sản của maidinhdan (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn honglv157
(29-09-15, 02:32 PM)honglv157 Đã viết: dân hiểu nhầm ý chị,cái demo này là giống lần thứ 2 e làm cho chị,lọc mức độ đánh giá gv theo tên hoặc theo mã lớp học.

Dân làm đúng theo yêu cầu rồi mà. Mình thấy OK rồi!  007
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  [Hỏi] Refresh Form và tiếp tục hoạt động Godspear 1 17 1 Giờ trước
Bài mới nhất: ongke0711
  [Hỏi] Cách thêm dữ liệu vào form Main_Sub NganNguyen 1 38 06-12-16, 02:23 AM
Bài mới nhất: maidinhdan
  Tự động hiện Form khi loading hết thời gian ChiMai 1 49 02-12-16, 08:59 PM
Bài mới nhất: ongke0711
Photo [Hỏi] Mở Form trên access 2007 báo lỗi jason 5 195 22-11-16, 09:23 AM
Bài mới nhất: jason
  Query hiện lên trên form? feeling 4 165 09-11-16, 09:49 PM
Bài mới nhất: toancvp

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ