Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
[Hỏi] Xử lý thông báo Microsoft access
Hi mọi người
Mình có thông báo như hình.Nếu để là Docmd.Setwarnings flase thì ko hiển thị thông báo và tự động là YES.Mình muốn không hiện thông báo này và tự động chọn là NO
Thank
[Hình: MKLr2Mp.jpg]
Chữ ký của thanhquyt thanhquyt,gia nhập Thủ Thuật Access từ 25-08 -15.
Những người đã cảm ơn
(31-08-15, 11:25 AM)thanhquyt Đã viết: Hi mọi người
Mình có thông báo như hình.Nếu để là Docmd.Setwarnings flase thì ko hiển thị thông báo và tự động là YES.Mình muốn không hiện thông báo này và tự động chọn là NO
Thank

Thì bạn không cho chạy querry xóa nữa là nó không hiển thị 014  Cái hiển thị đó thường hiện lên lúc bạn muốn xóa một bản ghi của một bảng, giờ bạn muốn nó hiển thị là No có nghĩa là không muốn xóa nó thì tốt nhất là không chạy lệnh xóa nữa.
Chữ ký của ledangvan Xin chào, mình là ledangvan, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 22-08 -11.
ღღღღღTài sản của ledangvan (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
(31-08-15, 12:06 PM)ledangvan Đã viết:
Thank

Thì bạn không cho chạy querry xóa nữa là nó không hiển thị 014  Cái hiển thị đó thường hiện lên lúc bạn muốn xóa một bản ghi của một bảng, giờ bạn muốn nó hiển thị là No có nghĩa là không muốn xóa nó thì tốt nhất là không chạy lệnh xóa nữa.

Ý bạn chắc muốn mặc định là chữ No phải không.
Hình minh hoạ

[Hình: hinhxoa.jpg]

Trả lời:
Mã PHP:
Select Case MsgBox("Ban co muon xoa khong?"vbYesNo Or vbExclamation Or vbDefaultButton2"Xoa")
    Case vbYes
        DoCmd
.SetWarnings False

' Chen lenh xoa vao day

Case vbNo
        MsgBox "Da huy cau lenh"
End Select 
Chữ ký của maidinhdan * Để được hỗ trợ tốt nhất, nhấn vào link dưới đây để xem.
1. [Hướng dẫn] Kiểu file gửi lên để được giúp đỡ
2. [Hướng dẫn] Nội quy diễn đàn
3. [Hướng dẫn] Cách Đưa file và hình vào diễn đàn
4.[Hướng dẫn] Để xây dựng một ứng dụng hoàn hảo và lời cảm tạ
5. Cần tìm Demo hay ứng dụng sử dụng thanh tìm kiếm phía trên cùng, bên phải của diễn đàn.
* Nếu muốn cảm ơn, hãy nhấn nút thank, không cần viết thêm bài nào nửa.

ღღღღღTài sản của maidinhdan (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn thanhquyt , Noname
Xử lý triệt để thông báo xóa query.
[Tool] \ [Option] \ [Edit/Find] \ No check [Action query]
Chữ ký của tranthanhan1962 Kết quả cuối cùng của một đời người, không phải bạn có được bao nhiêu tiền bạc, tài sản. Mà bạn còn bao nhiêu người bạn  thumbs up
ღღღღღTài sản của tranthanhan1962 (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn thanhquyt
(31-08-15, 04:55 PM)maidinhdan Đã viết:
(31-08-15, 12:06 PM)ledangvan Đã viết:
Thank

Ý bạn chắc muốn mặc định là chữ No phải không.
Hình minh hoạ

[Hình: hinhxoa.jpg]

Trả lời:
Mã PHP:
Select Case MsgBox("Ban co muon xoa khong?"vbYesNo Or vbExclamation Or vbDefaultButton2"Xoa")
    Case vbYes
        DoCmd
.SetWarnings False

' Chen lenh xoa vao day

Case vbNo
        MsgBox "Da huy cau lenh"
End Select 

Cho mình hỏi đoạn code này chèn vào chổ nào trên form vậy bạn
Thank
Chữ ký của thanhquyt thanhquyt,gia nhập Thủ Thuật Access từ 25-08 -15.
Những người đã cảm ơn
Nói thẳng mình không thích cách hỏi này của bạn thanhquyt.
Với câu hỏi và tấm hình này sẽ có ít nhất 2 trường hợp xảy ra việc ms access đưa ra thông báo.
1/ Khi chạy VBA SQL delete query
2/ Khi sử dụng lệnh xóa record bằng command (hoặc khi dùng phím delete xóa record trên form continous)
Đó là chưa nói thông báo trên có thể xảy ra do các event phức tạp khác.
Tùy từng trường hợp sẽ có những giài quyết khác nhau. Cứ hỏi chung chung kiểu này. Biết làm sao trả lời cho đúng.
Chữ ký của tranthanhan1962 Kết quả cuối cùng của một đời người, không phải bạn có được bao nhiêu tiền bạc, tài sản. Mà bạn còn bao nhiêu người bạn  thumbs up
Những người đã cảm ơn thanhquyt
Mình có câu lệnh xuất hộp thoại thông báo!
Msgbox " Chao cac ban den voi chuong  trinh Microsoft Access 2016", vbOKOnly, "Thong bao"
Khi xuat ra chữ OK nằm bên góc phải, giờ muốn cho chữ OK nằm ở giữa thì phải làm sao ạ!
Chữ ký của NganNguyen Xin chào, mình là NganNguyen, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 19-10 -14.
Những người đã cảm ơn
(04-09-15, 07:26 PM)NganNguyen Đã viết: Mình có câu lệnh xuất hộp thoại thông báo!
Msgbox " Chao cac ban den voi chuong  trinh Microsoft Access 2016", vbOKOnly, "Thong bao"
Khi xuat ra chữ OK nằm bên góc phải, giờ muốn cho chữ OK nằm ở giữa thì phải làm sao ạ!

Msgbox cũng vẫn là một form do access thiết kế. Trước đây có thời điểm msgbox có các nút được canh giữa -  access 97. Dưới đây cũng là một cách để xử lý để chuyển sang canh giữa các nút command.
Msg Box tiếng Việt Unicode có định dạng chữ đậm
Những người đã cảm ơn NganNguyen

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  copy dữ liệu excel vào access có kí tự xuống dòng babyrock2009 2 84 01-12-16, 11:16 AM
Bài mới nhất: babyrock2009
  [Help] [Hàm] Lấy dữ liệu giữa 2 file Access có cùng cấu trúc table trungminh 22 1,253 08-10-16, 12:08 AM
Bài mới nhất: maidinhdan
  Ngày tháng tự động theo hệ thống trungminh 3 252 10-09-16, 12:33 PM
Bài mới nhất: cpucloi
  Lấy dử liệu từ Excel vào table trong Access LINH_AN 1 264 02-06-16, 01:33 PM
Bài mới nhất: ledangvan
  [Hỏi] Về type data Yes/No trên Access 2016 kennguyen2301 2 342 07-12-15, 06:52 PM
Bài mới nhất: kennguyen2301

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ