Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Xử lý vấn đề đồng bộ hóa danh mục
(29-08-15, 12:01 AM)thucgia Đã viết:
(28-08-15, 11:22 PM)tranthanhan1962 Đã viết: Nếu dữ liệu của bạn không cần thiết phải cập nhật ngay. Bạn có thể dùng tool Replication để đồng bộ dữ liệu vừa nhẹ nhàng vừa không tốn tiền  007

hix, kiến thức thì vô tận, đuổi theo cái này cũng gọi là tham nhỉ?

Mình nghĩ bi giờ người ta xài server không hà, cái chiện đồng bộ này họ ít xài vì phức tạp và không ổn định. Đôi khi thuê quách cái server cho nó nhẹ đầu
Chữ ký của thucgia Hix, Access quả nhiên lợi hại !!!! http://vibigaba.esy.es/
ღღღღღTài sản của thucgia (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn maidinhdan
(29-08-15, 12:06 AM)thucgia Đã viết: Mình nghĩ bi giờ người ta xài server không hà, cái chiện đồng bộ này họ ít xài vì phức tạp và không ổn định. Đôi khi thuê quách cái server cho nó nhẹ đầu

Hì hì 007 . Mình có ý kiến thế này nha. Nếu chỉ có cái danh bạ mà thuê cái server thì hơi bị tốn. Vả lại có thể làm 2 cái database chứa riêng danh bạ sau khi đồng bộ mới append vào database chứa danh bạ chính thì có gì đâu mà lỗi. Nói chung có đèn điện thì chán đèn dầu. Hồi lúc chưa có mạng thì cũng dùng tool đấy thôi. Nhưng mà cũng phài nói có mạng sướng thật.  big green
Chữ ký của tranthanhan1962 Kết quả cuối cùng của một đời người, không phải bạn có được bao nhiêu tiền bạc, tài sản. Mà bạn còn bao nhiêu người bạn  thumbs up
ღღღღღTài sản của tranthanhan1962 (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn paulsteigel , maidinhdan
(28-08-15, 11:22 PM)tranthanhan1962 Đã viết: Nếu dữ liệu của bạn không cần thiết phải cập nhật ngay. Bạn có thể dùng tool Replication để đồng bộ dữ liệu vừa nhẹ nhàng vừa không tốn tiền  007

Bác tranthanhan1962 ơi cái đó sử dụng như thế nào nhỉ, em cũng thử rồi cũng thấy OK , nhưng có cách nào viết riêng lệnh Synchronize now ... không bác giúp em với  021
Chữ ký của ledangvan Xin chào, mình là ledangvan, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 22-08 -11.
ღღღღღTài sản của ledangvan (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
Nếu bạn cũng thử rồi cũng thấy OK, thì cứ tiến hành thực hiện.
Lưu ý những điểm sau:
1/ Chỉ xử lý Replication sau khi chắc chắn tập tin mdb không còn chỉnh sửa.
2/ Luôn luôn giữ tập tin gốc chưa xử lý Replication. Vì sửa chữa tập tin đã Replication là không khả thi, lúc này nó giống như tập tin mde. Thực ra khi tạo Replication Access vẫn tạo 1 tập tin .BAK để khi nào cần đổi duôi thành .mdb nhưng tạo một tập tin mdb lưu trữ vẫn hơn, phòng ngừa khi đang Replica bị lỗi thì công toi.
3/Không cần phải tạo lệnh Synchronize trên form. Vào Customize\Commands\Tool kéo Synchronize Now... vào thanh menu tự tạo của phần mềm là xong.
Có hai lệnh quan trọng là Create Replica... (Tạo tập tin dữ liệu đồng bộ) và Synchronize Now...(Đồng bộ dữ liệu) cần phải đưa vào thanh menu trước khi Create Replica

[Hình: ucYdfJb.png]
Chữ ký của tranthanhan1962 Kết quả cuối cùng của một đời người, không phải bạn có được bao nhiêu tiền bạc, tài sản. Mà bạn còn bao nhiêu người bạn  thumbs up
ღღღღღTài sản của tranthanhan1962 (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn ledangvan , maidinhdan

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  Lỗi Access 2003 bị đóng băng theo hàng. imt0osexy 7 479 18-06-16, 11:19 AM
Bài mới nhất: maidinhdan
  [Hỏi] Cách tạo sinh số tự động trong khoảng số cho trước nguyenhungcuong 12 358 09-06-16, 09:06 AM
Bài mới nhất: nguyenhungcuong
  Danh sách các Keys word VBA access (Không dùng để đặt tên cho các Object) tranthanhan1962 1 336 28-05-16, 04:08 PM
Bài mới nhất: jason
  [Help] Đóng gói chương trình Access 2010 tieuphung88 1 230 02-04-16, 03:00 PM
Bài mới nhất: cpucloi
  Phần mềm quản lý phòng khám Tự động tạo cơ sở dữ liệu SQL tt1212 0 158 17-01-16, 03:21 AM
Bài mới nhất: tt1212

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ