Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
[Lỗi] bị dính lỗi " There is no object in this control "
Xin chào các anh chị. em có 1 file treeview ms data. download ở trên mạng về bị dính  bị dính lỗi " There is no object in this control ". mặc dù em đã đăng ký dao trong referent rồi mà vẫn bị dính. em không biết sử ra sao. em mong các anh / chị bầy cách gỡ rối mục này. em xin chân thành cảm ơn. Đây là file của em. [Hình: loi.JPG]
đây là file demo
Chữ ký của quanghoasla Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trênThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
My site: My site hoặc My site
ღღღღღTài sản của quanghoasla (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
(21-08-15, 01:22 AM)quanghoasla Đã viết: Xin chào các anh chị. em có 1 file treeview ms data. download ở trên mạng về bị dính  bị dính lỗi " There is no object in this control ". mặc dù em đã đăng ký dao trong referent rồi mà vẫn bị dính. em không biết sử ra sao. em mong các anh / chị bầy cách gỡ rối mục này. em xin chân thành cảm ơn. Đây là file của em. [Hình: loi.JPG]
đây là file demo

Trả lời

Thứ 1, cái Demo anh đang dùng trong form để kẻ không phải là 1 control treeview mà chỉ là 1 list view thôi, vì thể code sử dụng đi kèm không phù hợp với 1 class list view. Vì thế nó thông báo " There is no object in this control " dịch ra nôm na là " Không có đối tượng trong điều khiển này "

Thứ 2, Thư viện ocx mà anh đang sử dụng tham chiếu hiện tại đã được Microsoft loại bỏ từ khi có office 2003, bởi
+ Nó chỉ thích hợp với các hệ 32bit vì vậy nó được thay từ comctl32.ocx sang comctl.ocx

Xem hình
[Hình: demohinhLoicontrolView.png]

Hướng khắc phục:
1. Xóa điều khiển đó và kẻ lại bằng TreeView
2. Viết lại code.

Xin gửi kèm Demo và bài viết ướng dẫn viết code được sưu tầm từ nước ngoài

Link demo: Tải xuống

Hình minh họa
[Hình: demohinhLoicontrolView2.png]

Ghi chú: Tất cả các bài hướng dẫn trên diễn đàn có đính kèm Demo về TreeView hầu như đều tham chiếu thư viện comctl32.ocx , vì thế khi mở nó sẽ thông báo hệ thống không có thư viện đó để tham chiếu và code cũng không còn phù hợp nửa.

Bài viết có thể còn thiếu sót , mong các bạn có kinh nghiệm góp ý thêm phần nào.

Còn vấn đề hiển thị tiếng việt có dấu áp dụng thủ thuật UNI to VNI được đính trong modules theo Demo link: [Thủ Thuật] Demo Tổng hợp tất cả các kiểu thông báo tiếng việt trong Access
Chữ ký của maidinhdan * Để được hỗ trợ tốt nhất, nhấn vào link dưới đây để xem.
1. [Hướng dẫn] Kiểu file gửi lên để được giúp đỡ
2. [Hướng dẫn] Nội quy diễn đàn
3. [Hướng dẫn] Cách Đưa file và hình vào diễn đàn
4.[Hướng dẫn] Để xây dựng một ứng dụng hoàn hảo và lời cảm tạ
5. Cần tìm Demo hay ứng dụng sử dụng thanh tìm kiếm phía trên cùng, bên phải của diễn đàn.
* Nếu muốn cảm ơn, hãy nhấn nút thank, không cần viết thêm bài nào nửa.

ღღღღღTài sản của maidinhdan (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn quanghoasla , Noname
Cảm ơn Maidinhdan nhiều. Cái lỗi này mình gặp phải sau khi mình cài lại windows xp.
Chữ ký của quanghoasla Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trênThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
Những người đã cảm ơn
Em vẫn không làm được. em đã vẽ lại treeveiew và reg comctl.ocx rồi cũng không được. mong các anh chị giúp em làm cho em nó hiện cái treeview của em lên không ạ.
Những người đã cảm ơn
Okie. Em đã giải quyết đươc vấn đê trên. vẫn là đăng ký file COMCTL32.OCX thôi ạ
Những người đã cảm ơn
(21-08-15, 11:58 PM)quanghoasla Đã viết: Okie. Em đã giải quyết đươc vấn đê trên. vẫn là đăng ký file COMCTL32.OCX thôi ạ

Anh xử lý như thế nào, post lên để chia sẽ kinh nghiệm.
ღღღღღTài sản của maidinhdan (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
Bước 1: download file :COMCTL32.OCX
Bước 2: Copy file ocx vao C:\Windows\System32
Bước 3: Đăng ký file COMCTL32.OCX như sau:
 Vào run/regsvr32 "comctl32.ocx"/enter
Sau thấy nó hiện thông báo đã regedit complete là ok.
Sau đó chạy file demo của mình đó.

(22-08-15, 10:31 PM)maidinhdan Đã viết:
(21-08-15, 11:58 PM)quanghoasla Đã viết: Okie. Em đã giải quyết đươc vấn đê trên. vẫn là đăng ký file COMCTL32.OCX thôi ạ

Anh xử lý như thế nào, post lên để chia sẽ kinh nghiệm.
Những người đã cảm ơn maidinhdan , Minh Tiên

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  [Hỏi] Cách thay đổi Back Color của control theo giá trị toancvp 15 757 16-07-16, 10:43 AM
Bài mới nhất: toancvp
  [Hỏi] Chức năng hiện Control theo điều kiện toancvp 5 261 16-06-16, 04:23 PM
Bài mới nhất: toancvp
  Kích thước và các Control thay đổi khi Max,min huuduy.duy 1 132 26-05-16, 04:24 PM
Bài mới nhất: ongke0711
  Hướng Dẫn Hướng dẫn tạo Tab control ngochieu8109 5 366 17-01-16, 07:25 PM
Bài mới nhất: caytregiavn77
  [Help] Vấn đề Tab Control trong tạo Form gaupu89 3 455 03-04-15, 06:09 PM
Bài mới nhất: tranthanhan1962

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ