Đánh giá chủ đề:
  • 2 Votes - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
(Update v.1.0.35 - 14/11/2016) Share Phần Mềm Quản Lý Công Văn Miễn Phí
Qua phiên bản 1.0.12 mình có góp ý như sau:
1. Hiện tất cả cv đi/đến để khoa học hơn bạn nên cho hiện tất cả cv đi/ đến của năm hiện hành (ko nên hiện cv đi /đến của năm cũ, thấy nó lộn xộn quá) .
VD: năm nay 2016 bạn chỉ cho hiện tất cả cv đi/đến của năm 2016.
2. Góp ý thêm phần thông báo công văn mới:
bạn có thể chỉnh lại: khi thông báo có công văn đi/đến mới thì người dùng chỉ cần nhấp vào thông báo thì sẽ hiện ra trang công văn đi/đến mới (trang chỉ  lọc số cv đi/đến mới, để tiện lợi cho người dùng ).
3. Bạn có thể bổ sung thêm phần báo cáo:
- báo cáo công văn đi /đến theo tuần, tháng, quý, năm.
- Số lượng cv đi/đến đã xử lý, chưa xử lý.
chú ý: trong phần này ban xây dựng có phần in, kết xuất excel, pdf. Phần in giống như trình bày của cập nhật mới bản 1.0.12 nhưng sửa laị 1 chút:
+ phần trên: thay dòng kẻ đứt bằng dòng kẻ liền (cho đúng thể thức văn bản hiện nay)
+ Phần cần trích xuất tối thiểu phải có: STT, Số CV, ký hiệu, ngày ký, loại văn bản, cơ quan ban ban hành, nội dung, người duyệt. Nếu người sử dụng có thể chọn các thuộc tính để xuất ra in thì càng tốt.
4. sao mình thấy báo câu auto save : massage saved sau thông báo có cv mới (mình ko hiểu).

tạm thời mình mới góp ý đến đây
Chữ ký của Ban ngọc Ban ngọc,gia nhập Thủ Thuật Access từ 07-10 -15.
Những người đã cảm ơn
Chào bạn Ngọc.
1. Cái vụ hiện cv cũng rắc rối nhỉ, người kêu hiện hết người kêu hiện theo năm.
Mấy cái này để làm tùy chỉnh riêng, ai muốn hiện sao thì hiện.
2.Phần thông báo này mình chưa đầu tư nhiều nen sẽ update thêm.
3. Lúc đầu làm kẻ liên tục, sau thấy kỳ kỳ nên sửa lại ma không biết là có quy định
Khi in ra chọn thuộc tính thì chỉ có xuất toàn bộ ra ngoài rồi in thì nhanh. Phần report này để mình thiết kế, ai muốn chỉnh sao thì tùy(như access)
4.Câu thông báo của diễn dàn đó bạn ơi, nó save tin nhắn bạn đang viết.

Hỏi chút
Phần mềm này bạn dùng cả cơ quan hay cá nhân, có dùng đúng quy trình không vậy.
Có bao nhiêu máy dùng phần mềm, tốc độ như thế nào vậy bạn.
Mình muốn khảo sát 1 chút về phần mềm của mình.
Bạn nào có dùng có thể comment trả lời máy thông tin trên được không?
Chữ ký của nguyenvantien87 Phần mềm quản lý công văn free ( http://thuthuataccess.com/forum/thread-8714.html )
Những người đã cảm ơn Ban ngọc
(14-01-16, 08:52 AM)congdat261 Đã viết: Vẫn không được bạn ơi.
Máy bạn dùng win gì vậy?
Xem có cài net framework chưa vậy.
Chữ ký của nguyenvantien87 Phần mềm quản lý công văn free ( http://thuthuataccess.com/forum/thread-8714.html )
Những người đã cảm ơn
(14-01-16, 04:39 PM)nguyenvantien87 Đã viết: Chào bạn Ngọc.
1. Cái vụ hiện cv cũng rắc rối nhỉ, người kêu hiện hết người kêu hiện theo năm.
Mấy cái này để làm tùy chỉnh riêng, ai muốn hiện sao thì hiện.
2.Phần thông báo này mình chưa đầu tư nhiều nen sẽ update thêm.
3. Lúc đầu làm kẻ liên tục, sau thấy kỳ kỳ nên sửa lại ma không biết là có quy định
Khi in ra chọn thuộc tính thì chỉ có xuất toàn bộ ra ngoài rồi in thì nhanh. Phần report này để mình thiết kế, ai muốn chỉnh sao thì tùy(như access)
4.Câu thông báo của diễn dàn đó bạn ơi, nó save tin nhắn bạn đang viết.

Hỏi chút
Phần mềm này bạn dùng cả cơ quan hay cá nhân, có dùng đúng quy trình không vậy.
Có bao nhiêu máy dùng phần mềm, tốc độ như thế nào vậy bạn.
Mình muốn khảo sát 1 chút về phần mềm của mình.
Bạn nào có dùng có thể comment trả lời máy thông tin trên được không?
1.cái phần hiện tất cả công văn, nếu bạn quan sát kỹ lại sẽ thấy rất rối mắt, mình thấy mấy phần mềm hay sắp xếp như mình nói.
2. hiện tại mình đang sử dụng phần mềm cho cá nhân: chưa giám sử dụng cho cơ quan nên ko biết đc nhanh chậm thế nào 007 
Mình thấy cũng đúng quy trình. trong quá trình sử dụng thì mình hoàn thiện dần, chứ 1 lúc mà làm đầy đủ thì khó lắm 007
Những người đã cảm ơn
(14-01-16, 05:33 PM)Ban ngọc Đã viết: 1.cái phần hiện tất cả công văn, nếu bạn quan sát kỹ lại sẽ thấy rất rối mắt, mình thấy mấy phần mềm hay sắp xếp như mình nói.
2. hiện tại mình đang sử dụng phần mềm cho cá nhân: chưa giám sử dụng cho cơ quan nên ko biết đc nhanh chậm thế nào 007 
Mình thấy cũng đúng quy trình. trong quá trình sử dụng thì mình hoàn thiện dần, chứ 1 lúc mà làm đầy đủ thì khó lắm 007
Bản trước thì hiện theo khoảng thời gian, nhiều người kêu hiện hết.
Những người đã cảm ơn
(14-01-16, 08:55 PM)thuynhungk1a Đã viết: Có bạn nào có phần mềm quản lý nhân sự và lương ko nhỉ.
Không có bạn ơi.
Những người đã cảm ơn
(14-01-16, 06:58 PM)nguyenvantien87 Đã viết: Bản trước thì hiện theo khoảng thời gian, nhiều người kêu hiện hết.
phiên bản trước bạn cho hiện theo tháng nên cũng khó cho người sử dụng, còn để theo năm thì sẽ hay hơn

mình góp ý thêm:
bạn nên bổ sung chức năng khi thêm, xóa, sửa... khi nhấp chuột phải vào cv, để thuận lợi cho người sử dụng và tránh xóa nhầm. các nút thêm, xóa, sửa... hiện tại bạn vẫn dữ nguyên
Những người đã cảm ơn
Mình dùng cho cơ quan cài trên 10 máy  mạng Lan thấy hơi chậm.
Khi  vài người cùng truy cập thì có hiện tượng treo. Tuy nhiên mình đánh giá phần mềm rất tốt. rất hữu hiệu
Chữ ký của hoanggiang217 hoanggiang217,gia nhập Thủ Thuật Access từ 01-10 -15.
ღღღღღTài sản của hoanggiang217 (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
(15-01-16, 12:24 PM)hoanggiang217 Đã viết: Mình dùng cho cơ quan cài trên 10 máy  mạng Lan  thấy hơi chậm.
Khi  vài người cùng truy cập thì có hiện tượng treo. Tuy nhiên mình đánh giá phần mềm rất tốt. rất hữu hiệu
Hỏi mọi người chút về các tập tin công văn.
1.Thường thì các tập tin công văn là file gì, doc hay pdf.
2. Mình định lưu tạm file vào máy con nhung có vấn đề là, ở máy con có file rồi, người dùng mở lên chỉnh sửa, lưu. File trên server văn thư cũng sửa lại nên đoạn này xử lý file có vấn đề. Vậy lấy file ở nơi nào.
3. Do share file và data access nên tốc độ chậm, rồi mở file trực tiếp nữa.
4.Hoanggiang217 pm với mình nói chuyện chút được không?
Những người đã cảm ơn
(14-01-16, 04:40 PM)nguyenvantien87 Đã viết:
(14-01-16, 08:52 AM)congdat261 Đã viết: Vẫn không được bạn ơi.
Máy bạn dùng win gì vậy?
Xem có cài net framework chưa vậy.
Mình dùng Win 10.
.Net Framework 4 Multi-Targeting Pack
Chữ ký của congdat261 congdat261,gia nhập Thủ Thuật Access từ 10-01 -16.
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  Nhờ A/c Diễn đàn giúp phần mềm báo lịch làm việc tienpq 2 141 23-07-16, 05:58 PM
Bài mới nhất: zinzin8x
Sad [Help] Tạo phần mềm từ file excel duynguyenkk 16 579 22-07-16, 03:43 PM
Bài mới nhất: duynguyenkk
  [Help] cộng giá trị nhiều textbox và update csdl amasahara 6 303 01-05-16, 01:42 AM
Bài mới nhất: maidinhdan
  Module cộng trừ số lẻ vodainhan 4 393 25-11-15, 04:09 PM
Bài mới nhất: vodainhan
  Nhờ viết chương trình quản lý sim-thẻ cào ... tieuchichi 12 2,432 22-09-15, 01:02 PM
Bài mới nhất: kieu manh

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ