Đánh giá chủ đề:
  • 2 Votes - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
(Update v.1.0.35 - 14/11/2016) Share Phần Mềm Quản Lý Công Văn Miễn Phí
(14-08-15, 11:45 PM)nguyenvantien87 Đã viết: Phần mềm viết bằng c#, giao diện DEV. có Ribbon như office 2007
Data dùng Access.
Bạn có yêu cầu gì cho phần mềm, mình sẽ viết.

Dùng Access và lưu đường dẫn tập tin thì hơi bất tiện, mọi người cho ý kiến là lưu tập tin vào trong SQL luôn nhé.
SQL có thể kết nối nhiều máy tính đơn giản hơn, nhiều máy có thể xem tài liệu, không cần share hay set ip làm gì.
Khi cần di chuyển data chỉ cần sao lưu thì 1 file là ok.
Có vấn đề mình đang phân vân là lưu file vào SQL để nặng, xin mọi người cho ý kiến.

Khi bạn nói: "Có vấn đề mình đang phân vân là lưu file vào SQL để nặng, xin mọi người cho ý kiến." Mình tin chắc rằng bạn đã có chính kiến của riêng mình.

Bạn làm đi, làm từng cái mới dễ góp ý...chứ bạn làm 1 lần 20-30 cái thì có khi không rãnh để xem xét hết khía cạnh, góp ý tầm bậy nửa.

Xin cỗ vũ... 034
Chữ ký của maidinhdan * Để được hỗ trợ tốt nhất, nhấn vào link dưới đây để xem.
1. [Hướng dẫn] Kiểu file gửi lên để được giúp đỡ
2. [Hướng dẫn] Nội quy diễn đàn
3. [Hướng dẫn] Cách Đưa file và hình vào diễn đàn
4.[Hướng dẫn] Để xây dựng một ứng dụng hoàn hảo và lời cảm tạ
5. Cần tìm Demo hay ứng dụng sử dụng thanh tìm kiếm phía trên cùng, bên phải của diễn đàn.
* Nếu muốn cảm ơn, hãy nhấn nút thank, không cần viết thêm bài nào nửa.

ღღღღღTài sản của maidinhdan (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
(14-08-15, 11:45 PM)nguyenvantien87 Đã viết:
Trích dẫn:Chương trình rất hay,bạn viết bằng ngôn ngữ gì vậy?

Phần mềm viết bằng c#, giao diện DEV. có Ribbon như office 2007
Data dùng Access.
Bạn có yêu cầu gì cho phần mềm, mình sẽ viết.

Dùng Access và lưu đường dẫn tập tin thì hơi bất tiện, mọi người cho ý kiến là lưu tập tin vào trong SQL luôn nhé.
SQL có thể kết nối nhiều máy tính đơn giản hơn, nhiều máy có thể xem tài liệu, không cần share hay set ip làm gì.
Khi cần di chuyển data chỉ cần sao lưu thành 1 file là ok.
Có vấn đề mình đang phân vân là lưu file vào SQL để nặng, xin mọi người cho ý kiến.

Chắc phải chuyển qua học thêm C# quá, thấy nó chạy tốt quá.
Bạn có thể viết thêm phần kết nối SQL Server để kết nối nhiều máy trên mạng LAN nữa là đẹp đó bạn.
Chữ ký của rainkv rainkv,gia nhập Thủ Thuật Access từ 12-07 -15.
Những người đã cảm ơn
Mình đã test thử.
Lưu 1 hình 1MB vào SQL, lưu khoảng 2000file dung lượng file 4Gb (quá khủng)
Tương đương 1Mb lưu vào SQL thành 2Mb.

Phần mềm vẫn chạy LAN được, chỉ cần share thư mục và biết tên máy chứa data đổi lại là ok. Nhưng tính bảo mật không cao, người dùng có thể Shift + Delete thì toi.
Chữ ký của nguyenvantien87 Phần mềm quản lý công văn free ( http://thuthuataccess.com/forum/thread-8714.html )
Những người đã cảm ơn
(15-08-15, 08:28 AM)nguyenvantien87 Đã viết: Mình đã test thử.
Lưu 1 hình 1MB vào SQL, lưu khoảng 2000file dung lượng file 4Gb (quá khủng)
Tương đương 1Mb lưu vào SQL thành 2Mb.

Phần mềm vẫn chạy LAN được, chỉ cần share thư mục và biết tên máy chứa data đổi lại là ok. Nhưng tính bảo mật không cao, người dùng có thể Shift + Delete thì toi.

Đổi tên máy share thư mục data thì vào đâu đổi bạn? 
Phần mềm này bạn có thiêt kế phân quyền cho từng phòng ban đọc công văn của riêng phòng ban đó khi dc văn thư xử lý là giao cho phòng ban đó ko bạn?
Những người đã cảm ơn
(15-08-15, 08:51 AM)rainkv Đã viết:  Đổi tên máy share thư mục data thì vào đâu đổi bạn? 
Phần mềm này bạn có thiêt kế phân quyền cho từng phòng ban đọc công văn của riêng phòng ban đó khi dc văn thư xử lý là giao cho phòng ban đó ko bạn?

Mình sẽ thêm phần phân quyền cho từng phòng ban, từng user sử dụng, và cho chạy LAN luôn.
Chờ bản cập nhật sau nhé.
Chữ ký của nguyenvantien87 Phần mềm quản lý công văn free ( http://thuthuataccess.com/forum/thread-8714.html )
Những người đã cảm ơn
(15-08-15, 08:59 AM)nguyenvantien87 Đã viết:
(15-08-15, 08:51 AM)rainkv Đã viết:  Đổi tên máy share thư mục data thì vào đâu đổi bạn? 

Mình sẽ thêm phần phân quyền cho từng phòng ban, từng user sử dụng, và cho chạy LAN luôn.
Chờ bản cập nhật sau nhé.

Nếu dc vậy thì hay quá
Những người đã cảm ơn
(15-08-15, 10:43 AM)rainkv Đã viết: Nếu dc vậy thì hay quá

Bạn có thể nói quy trình làm việc được không ?
Văn bản sẽ xuống phòng ban rồi ai xử lý, ai cũng được hay riêng 1 người nào đó. Xử lý xong thì sao, .....
Những người đã cảm ơn
(15-08-15, 05:07 PM)nguyenvantien87 Đã viết:
(15-08-15, 10:43 AM)rainkv Đã viết: Nếu dc vậy thì hay quá

Bạn có thể nói quy trình làm việc được không ?
Văn bản sẽ xuống phòng ban rồi ai xử lý, ai cũng được hay riêng 1 người nào đó. Xử lý xong thì sao, .....

Ví dụ như công văn được gửi đến cơ quan mình, và dc giam đốc phân quyền cho phòng kế toán xử lý.
Thì trên văn thư sẽ nhập phòng ban xử ý là kê toán
Khi đó bộ phận kế toán mở chương trình này lên ( chương trình sẽ cài cho tất cả các phòng ban của cơ quan) thì công văn đó sẽ có trong chương trình của phòng kế toán, các phòng ban khác ko có
Phần này chăc là  phải dùng đên việc phân quyền, khi đó mỗi user đăng nhập sẽ là 1 phòng ban.các loại văn bản dc văn thư chuyển cho phòng ban nào xử lý thì chỉ có phòng ban đó thấy thui..
Những người đã cảm ơn
(14-08-15, 02:15 AM)nguyenvantien87 Đã viết: Phần mềm quản lý công văn miễn phí, giao diện đẹp bắt mắt, có thể thay đổi giao diện.
Quản lý và tìm kiếm công văn đi đến thuận tiện và dễ dàng.
Phần mềm dùng ngôn ngữ C# và data là access.

Do mới viết nên chức năng còn sơ xài, mong mọi người góp ý để hoàn thiện hơn.
Có thể góp ý tại đây hoặc gửi mail vào tiennguyencc2013@gmail.com.

Máy tính phải cài Net Framework 4.0 và Access 2003, nếu máy tính không có, mọi người tải link bên dưới.
Tài khoản: admin      Pass: 12345

Link PM: https://www.mediafire.com/folder/gci529u...nLyCongVan
Net 4.0: http://www.mediafire.com/?1xut8v7icoh6a02 (Nếu máy tính không có mới tải )
AccessRunTime: http://www.mediafire.com/?o8w916flt6nqh4w (Nếu máy không có cài Access)
Hướng dẫn cài đặt và sử dụng

Thay đổi giao diện ở góc trên bên phải, có hơn 20 giao diện để lựa chọn.

Các bản cập nhật mình sẽ update vào thư mục của mediafire.
- Fix bản 1.0: Nếu đã cài thì fix cách này sẽ nhanh. (Lỗi sai kết nối: do máy mình cài office 2003 và 2007)
http://www.mediafire.com/?bgqa8boosh0tcaq
Tải và chép đèn vào thư mục : C:\Program Files\Quan Ly Cong Van\Quan Ly Cong Van

- Bản 1.0.1 đã fix lỗi trên. (không cần fix theo bản 1.0)

- Bản 1.0.2: Thêm chức năng danh bạ.
- Bản 1.0.3: Thêm chức năng phân quyền, có thể chạy trong LAN( chỉ cần share thư mục là ok)
 + Trong thư mục mediafire có file hướng dẫn.
 + Đang upload video, khi nào xong sẽ đăng lên cho mọi người dễ biết hơn.
Pm rất hay,thanx bạn nhé
Những người đã cảm ơn maidinhdan
Phien bản 1.0.3 khi cài xong thì cho chạy ứng dụng thì nó báo thế này
[Hình: baoloi.jpg]
Chữ ký của maidinhdan * Để được hỗ trợ tốt nhất, nhấn vào link dưới đây để xem.
1. [Hướng dẫn] Kiểu file gửi lên để được giúp đỡ
2. [Hướng dẫn] Nội quy diễn đàn
3. [Hướng dẫn] Cách Đưa file và hình vào diễn đàn
4.[Hướng dẫn] Để xây dựng một ứng dụng hoàn hảo và lời cảm tạ
5. Cần tìm Demo hay ứng dụng sử dụng thanh tìm kiếm phía trên cùng, bên phải của diễn đàn.
* Nếu muốn cảm ơn, hãy nhấn nút thank, không cần viết thêm bài nào nửa.

ღღღღღTài sản của maidinhdan (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  Nhờ A/c Diễn đàn giúp phần mềm báo lịch làm việc tienpq 2 141 23-07-16, 05:58 PM
Bài mới nhất: zinzin8x
Sad [Help] Tạo phần mềm từ file excel duynguyenkk 16 578 22-07-16, 03:43 PM
Bài mới nhất: duynguyenkk
  [Help] cộng giá trị nhiều textbox và update csdl amasahara 6 302 01-05-16, 01:42 AM
Bài mới nhất: maidinhdan
  Module cộng trừ số lẻ vodainhan 4 393 25-11-15, 04:09 PM
Bài mới nhất: vodainhan
  Nhờ viết chương trình quản lý sim-thẻ cào ... tieuchichi 12 2,430 22-09-15, 01:02 PM
Bài mới nhất: kieu manh

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ