Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Hãy suy nghĩ kỹ và đọc kỹ trước những hứa hẹn của Microsoft
Hì hì, Số là lúc trước kh nghe tin microsoft sẽ cho bản quyền những ai tham gia dùng thử windows 10 mình cũng ham hố đăng ký chương trình Insider từ bản window 10 preview 9006 năng cấp dần đến bản cuối cùng là 10240. Hôm nay khi thấy window thông báo update mình cũng hí hửng chắc được một suất bản quyền ít nhất là 1 năm. Sau khi đợi cập nhật cả buổi trưa thì thấy hắn chạy cũng ngọt. Nhưng thấy mấy chữ này (khoanh đỏ trong hình) cũng hơi bị bất mãn, dù sau mình cũng là đối tượng Insider mà 018 .
[Hình: C634tBF.png]
Tuy nhiên, mình nghỉ từ từ rồi tính. Bất ngờ cách đây nữa tiếng khi mình đang xử lý công việc thì thằng này xuất hiện lên màn hình. Nó đè lên luôn cả giao diện chương trình của mình đang làm việc 004  .
[Hình: ZAlFDBd.png]
 Cũng ráng nghe lời nó goto setting…Thì Nó bảo goto store và câu trả lời là đây 016  .
[Hình: Ph4syQP.png]
Bộ mặt thật của Microsoft đã rõ. Thôi thì ngày mai trở lại xài Win 7 và chờ bản cr@ck vậy 008  .
Chữ ký của tranthanhan1962 Kết quả cuối cùng của một đời người, không phải bạn có được bao nhiêu tiền bạc, tài sản. Mà bạn còn bao nhiêu người bạn  thumbs up
ღღღღღTài sản của tranthanhan1962 (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
Không làm vậy làm sao ổng sống được, hihi. Em biết bởi vậy vẫn xài Window8 cho nó chắc, Muốn xài được Window 10 cũng đợi thêm 02 năm nửa.

( Góp ý bỏ cụm từ " lừa gạt" trong tiêu đề)
Chữ ký của maidinhdan * Để được hỗ trợ tốt nhất, nhấn vào link dưới đây để xem.
1. [Hướng dẫn] Kiểu file gửi lên để được giúp đỡ
2. [Hướng dẫn] Nội quy diễn đàn
3. [Hướng dẫn] Cách Đưa file và hình vào diễn đàn
4.[Hướng dẫn] Để xây dựng một ứng dụng hoàn hảo và lời cảm tạ
5. Cần tìm Demo hay ứng dụng sử dụng thanh tìm kiếm phía trên cùng, bên phải của diễn đàn.
* Nếu muốn cảm ơn, hãy nhấn nút thank, không cần viết thêm bài nào nửa.

ღღღღღTài sản của maidinhdan (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn tranthanhan1962
Hôm bữa em được tin Upgrade Free chỉ dành cho win 7- 8 có bản quyền thôi anh. Không áp dụng cho các phiên bản trôi nổi.
Chữ ký của Noname 020
ღღღღღTài sản của Noname (View All Items) ღღღღღ
007 Noname nói đúng Microsoft chỉ nâng cấp cho Win 7 - 8 bản quyền. Nhưng không đơn giản

[Hình: q70iw2d.png]

Nhìn tiêu đề Nâng cấp miễn phí lên Windows 10 rất dễ hiểu lầm này sẽ không hiểu có phải Microsoft có phải nâng cấp cho tất cả các win 7 - 8 hay chỉ cho phép nâng cấp các win 7 - có bản quyền. Bị lừa một lần nên mình đọc rất kỹ và phát hiện ra một cụm từ "Những khách hàng được cấp phép số lượng lớn có Bảo hiểm Phần mềm Có hiệu lực". Rõ rồi! chẳng những windows phải bản quyền mà các phần mềm trong máy đều phải bản quyền thậm chí kể cả không phải của Microsoft!?.
Đàn đề nghị bỏ cụm từ lừa gạt trong tiêu đề, mình OK. Nhưng vì không tìm được từ thay thế nên mình nhờ bạn tìm dùm  007 . Mình thì ăn nhằm gì. Cả Phần lan mà còn bị Microsoft lừa thì mình chỉ là em bé thôi mà.

Bộ trưởng tài chính Phần Lan, "chúng tôi bị Microsoft lừa"
Chữ ký của tranthanhan1962 Kết quả cuối cùng của một đời người, không phải bạn có được bao nhiêu tiền bạc, tài sản. Mà bạn còn bao nhiêu người bạn  thumbs up
Những người đã cảm ơn Noname
Sợ anh sau này bị ảnh hưởng đến vấn đề pháp lý mời có góp ý.

Theo em chỉ cần để tiêu đề là "Hệ lỵ từ việc nâng cấp lên Window 10" sau đó phân tích cho mọi người hiểu là ok.
Chữ ký của maidinhdan * Để được hỗ trợ tốt nhất, nhấn vào link dưới đây để xem.
1. [Hướng dẫn] Kiểu file gửi lên để được giúp đỡ
2. [Hướng dẫn] Nội quy diễn đàn
3. [Hướng dẫn] Cách Đưa file và hình vào diễn đàn
4.[Hướng dẫn] Để xây dựng một ứng dụng hoàn hảo và lời cảm tạ
5. Cần tìm Demo hay ứng dụng sử dụng thanh tìm kiếm phía trên cùng, bên phải của diễn đàn.
* Nếu muốn cảm ơn, hãy nhấn nút thank, không cần viết thêm bài nào nửa.

ღღღღღTài sản của maidinhdan (View All Items) ღღღღღ
(30-07-15, 09:53 PM)maidinhdan Đã viết: Sợ anh sau này bị ảnh hưởng đến vấn đề pháp lý mời có góp ý.

Theo em chỉ cần để tiêu đề là "Hệ lỵ từ việc nâng cấp lên Window 10" sau đó phân tích cho mọi người hiểu là ok.

007 Thank Đàn nha. Bạn rất chu đáo trong vụ này (nghề của chàng mà). Nhưng mà cở mình thì Microsoft không quan tâm đâu. Mình đã thay đổi tiêu đề.
Những người đã cảm ơn maidinhdan

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  [Kỹ năng giàu] Rèn luyện những thói quen đưa đến thành công maidinhdan 0 93 16-03-16, 04:33 PM
Bài mới nhất: maidinhdan
  Những lời tri ân mrchau911 4 820 12-12-13, 03:24 PM
Bài mới nhất: Xuân Thanh
Shocked [Tản mạn] Nhật ký những chuyến đi bomnhauag 1 883 26-03-12, 06:10 PM
Bài mới nhất: bomnhauag

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ