Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Hỏicách in Report theo record hiện hành trên form
Chào các anh chị
Em chưa học Access nhưng mày mò làm thử cho công việc thống kê, không tính toán gì nhiều. Em muốn xem và in ra theo record đang nhập liệu trên form nhưng bị lỗi hoài. Ở Design View của Report, em vào Record source... tạo query; dán [forms]![tên form]![fiels] bên dưới criteria cột có field số... nhưng vẫn không xem được report
Em gửi file để các anh chị giúp giùm
Em không biết gì về lập trình, VBA... chỉ muốn làm đơn giản trước rồi sau ham thích sẽ học sâu thêm
Cảm ơn các anh chị
http://www.mediafire.com/download/mi52k0...NGTIN2.mdb
Chữ ký của diepthanh diepthanh,gia nhập Thủ Thuật Access từ 29-06 -15.
Những người đã cảm ơn
Nút hiện tại trên form của bạn là nút in, vì vậy hãy tạo thêm 1 nút nửa là nút xem,

Bước 1: Chọn vào nút tạo Command
Bước 2: Chọn theo hình dưới ( Chú ý chỗ Preview Report = Xem và Print Report = In )
[Hình: nutmoi1.jpg]

Bước 3: .....Chọn Repot CocLan2
Bước 4: Không cần chỉ nửa.

Xem file bạn tạo tôi thấy bạn là người rất kiên nhẫn và có nhiều cố gắng...Hiện tại mình không đánh giá nó tốt hay xấu vì những lúc bạn làm bạn sẽ thấy và khi ấy bạn càng ngày sẽ càng có kinh nghiệm hơn. Đến khi đó mình sẳn sàn thảo luận và hỗ trợ hết mình để giúp bạn đạt được những gì bạn muốn.

Thân ái!
Chữ ký của maidinhdan * Để được hỗ trợ tốt nhất, nhấn vào link dưới đây để xem.
1. [Hướng dẫn] Kiểu file gửi lên để được giúp đỡ
2. [Hướng dẫn] Nội quy diễn đàn
3. [Hướng dẫn] Cách Đưa file và hình vào diễn đàn
4.[Hướng dẫn] Để xây dựng một ứng dụng hoàn hảo và lời cảm tạ
5. Cần tìm Demo hay ứng dụng sử dụng thanh tìm kiếm phía trên cùng, bên phải của diễn đàn.
* Nếu muốn cảm ơn, hãy nhấn nút thank, không cần viết thêm bài nào nửa.

ღღღღღTài sản của maidinhdan (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn diepthanh
Cảm ơn bác MaidinhLan rất nhiều. Bác đã chẩn đoán đúng ca bệnh của em. Mấy hôm nay, em cứ nhằm vào Record command mà preview với in không hà.
Bác MaiDinhLan ơi. Em cũng có ý định này, bác xem xét và chỉ dẫn thêm cho em với:
-Lần đầu người ta cung cấp thông tin và đặt cọc lần 1 thì mình sẽ in thông tin thõa thuận phần trên của form thôi (giống biên lai vậy đó)
-Lần sau, người ta đặt cọc lần hai và thỏa thuận thêm các mặt hàng thì mình in hoàn chỉnh cả nội dung của cả hai lần và in ra bản thỏa thuận giống hợp đồng vậy)
Vậy mình có thể tạo 2 nút command in cọc 1in cọc 2 không các nhỉ ?
Một lần nữa cảm ơn bác, chắc em sẽ ra mua quyển Access để học hỏi thêm
Em chờ bác giúp lần nữa
Những người đã cảm ơn
So với các ngôn ngữ lập trình khác thì Access tương đối dễ học hơn nhưng dù sao cũng phải học mới làm được 007 . "mua quyển Access để học" là một công việc hợp lý. Đây là hỗ trợ ban đầu của mình.
Của bạn đây
Chữ ký của tranthanhan1962 Kết quả cuối cùng của một đời người, không phải bạn có được bao nhiêu tiền bạc, tài sản. Mà bạn còn bao nhiêu người bạn  thumbs up
ღღღღღTài sản của tranthanhan1962 (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn diepthanh
Theo em thấy, để giảm bớt command button trên form chỉ cần preview là đủ (không cần print). Vì khi xem previviewn nếu OK thì mình có thể bấm biểu tượng in (của window) ở trang preview luôn. Còn nếu để button in ở form (in cho nhanh) nếu in ra mà chưa OK thì tốn thêm tờ giấy nữa
@Bác Tranthanhan1962: cảm ơn bác đã dậy sớm giúp em. Ý em là tạo 2 bản in report (in 2 lần vào 2 thời điểm khác nhau, sau khi bổ sung, sửa đổi thêm thông tin...)
Chúc ngày mới tốt lành
Những người đã cảm ơn
(30-06-15, 07:53 AM)diepthanh Đã viết: Theo em thấy, để giảm bớt command button trên form chỉ cần preview là đủ (không cần print). Vì khi xem previviewn nếu OK thì mình có thể bấm biểu tượng in (của window) ở trang preview luôn. Còn nếu để button in ở form (in cho nhanh) nếu in ra mà chưa OK thì tốn thêm tờ giấy nữa
@Bác Tranthanhan1962: cảm ơn bác đã dậy sớm giúp em. Ý em là tạo 2 bản in report (in 2 lần vào 2 thời điểm khác nhau, sau khi bổ sung, sửa đổi thêm thông tin...)
Chúc ngày mới tốt lành

Tùy theo yêu cầu bạn có thể tạo quey hay SQL để làm record source cho report. Bạn có thể xử lý bao nhiêu report cũng được.
 Chúc bạn thành công.
Chữ ký của tranthanhan1962 Kết quả cuối cùng của một đời người, không phải bạn có được bao nhiêu tiền bạc, tài sản. Mà bạn còn bao nhiêu người bạn  thumbs up
ღღღღღTài sản của tranthanhan1962 (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
(30-06-15, 07:53 AM)diepthanh Đã viết: Theo em thấy, để giảm bớt command button trên form chỉ cần preview là đủ (không cần print). Vì khi xem previviewn nếu OK thì mình có thể bấm biểu tượng in (của window) ở trang preview luôn. Còn nếu để button in ở form (in cho nhanh) nếu in ra mà chưa OK thì tốn thêm tờ giấy nữa
Chúc ngày mới tốt lành

Bạn vẽ lên Report những gì bạn muốn hiện đi ( Tạm gọi là mẫu hóa đơn - Liên 2); mình sẽ làm demo cho Xem.

Hoặc vẽ lên tất cả Report bạn muốn cũng được, đặt theo số thứ tự, rồi ghi yêu cầu ra mình hỗ trợ.
5. Cần tìm Demo hay ứng dụng sử dụng thanh tìm kiếm phía trên cùng, bên phải của diễn đàn.

Những người đã cảm ơn
Em gửi 2 mẫu report của lần trước và sau. Lần sau là phần ghi thêm report của lần trước
Em muốn có 2 nút in report cho lần 1 và lần 2 riêng
Cảm ơn các bác đã quan tâm giúp đỡ
Những người đã cảm ơn
(30-06-15, 01:53 PM)diepthanh Đã viết: Em gửi 2 mẫu report của lần trước và sau. Lần sau là phần ghi thêm report của lần trước
Em muốn có 2 nút in report cho lần 1 và lần 2 riêng
Cảm ơn các bác đã quan tâm giúp đỡ

Tôi đã hoàn thành nút đặt cọc cho bạn rồi, tuy nhiên tôi làm theo cách chỉ dùng 1 nút command, khi nhấn vào nó mở ra 1 bảng mới, nếu điền số 1 thì mở Report cọc 1, đền số 2 thì mời Report cọc 2.

* Vấn đế thêm bớt các ô text bõ, vị trí theo mẫu hóa đơn bạn tự thiết kế lấy.
+ Query: qrDatcho1 ứng với Report: COCLAN1
+ Query: qrDatcho2 ứng với Report: COCLAN2

Link file đã sửa: Download: Tải xuống

Những người đã cảm ơn
Em down xuống không được bác Mô đờ ra tơ ơi!
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  Sửa lỗi form tạo báo cáo phiacuoiconduong 2 39 22-11-16, 10:45 AM
Bài mới nhất: Nguyen Hoang Diep
  [Help] Xin Giúp đỡ Dàn Report theo hàng ngang toi511 2 136 03-11-16, 01:10 PM
Bài mới nhất: toi511
  Hướng Dẫn Cú pháp mở Report có nhiều điều kiện GaDauBac 7 246 22-10-16, 01:08 AM
Bài mới nhất: maidinhdan
  Hướng Dẫn Tạo Report theo Combobox trong Form thangbomdethuong2000 7 283 20-10-16, 08:41 PM
Bài mới nhất: thangbomdethuong2000
  Giúp muốn thêm dòng vào report trungminh 3 109 18-10-16, 12:15 AM
Bài mới nhất: ongke0711

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ