Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
[Help] Muốn biết trang report còn trống bao nhiêu (chiều cao còn lại)
Việc này phục vụ cho mình vẽ thêm các hàng trống sau đó viết tay.
Chữ ký của nhattiensinh Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trên HeartThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
Những người đã cảm ơn
(08-05-15, 05:19 PM)nhattiensinh Đã viết: Việc này phục vụ cho mình vẽ thêm các hàng trống sau đó viết tay.

Thông thường đã là report thì bạn cần gì phải viết tay. Nhưng nếu bạn muốn làm như thế thì không phải là không được.
Đầu tiên bạn phải thiết kế 3 report - 1 report trắng không có Record Source bằng với khổ giấy in report - 1 report thứ 2 có nguồn dữ liệu bạn muốn in. Report này có các label, textbox chứa nội dung Record Source và có Border color =tranparent - repord thứ ba bạn sẽ design sau cho các Rectangle bằng với các khung của các label, textbox của report thứ 2 (cái này làm khung cho cái kia mà). Tất nhiên bạn sẽ bố trí các khung phủ đầy trang giấy in.
Sau đó bạn tạo 2 subreport trên report thứ nhất có Source Objet là 2 report kia, 2 subreport có top, left, và width bằng nhau, subreport có record sourcer có Can Grow và Can Shink = true. Nếu bạn khéo tay. Bạn chỉ cần tạo 1 Report có khung làm nền trên Detail, Các tiêu để cột của subreport có record source cũng thiết kế ở report này. Còn subreport có record source bạn chỉ thiết kế phần detail mà không có Header và Footer. Tất nhiên phài canh chính xác độ rộng các cột trên cả report và subreport.
Nói chung để làm việc này thì bạn không phải viết code hay function gì cả mà bạn chỉ cần canh chỉnh các đối tượng sau cho chính xác và đẹp mắt.
Chúc bạn thành công.
Chữ ký của tranthanhan1962 Kết quả cuối cùng của một đời người, không phải bạn có được bao nhiêu tiền bạc, tài sản. Mà bạn còn bao nhiêu người bạn  thumbs up
ღღღღღTài sản của tranthanhan1962 (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn maidinhdan
Trước đây mình cũng đã làm dạng này, nay để đâu không nhớ nữa (mình làm phục vụ viết phiếu kê khai bảo hiểm xã hội).
Tạm thới bạn làm ntn nhé:
Tạo reports tùy ý.
Phần daitle tạo các textbox với chiều cao mong muốn, coppy xuống cho đủ trang A4.
Coppy một hàng textbox và di chuyển cho khớp với hàng đầu tiên trong phần daitle và cấp nguồn dữ liệu cho nó.
Chữ ký của cpucloi Tôi chỉ biết mỗi một điều là những điều tôi biết được còn quá ít 021
Gmail: cgiahuy13@gmail.com

ღღღღღTài sản của cpucloi (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  [Hỏi] cách giữ dòng tiêu đề trên trang 1 khi in. hoanghai902 1 22 6 Giờ trước
Bài mới nhất: ongke0711
  Hướng Dẫn Cách sắp xếp report? tieuho828 0 18 03-12-16, 09:05 PM
Bài mới nhất: tieuho828
  [Help] Xin Giúp đỡ Dàn Report theo hàng ngang toi511 2 136 03-11-16, 01:10 PM
Bài mới nhất: toi511
  [Help] Sắp xếp dữ liệu trong báo cáo hoanghai902 2 86 03-11-16, 01:22 AM
Bài mới nhất: maidinhdan
  Hướng Dẫn Cú pháp mở Report có nhiều điều kiện GaDauBac 7 250 22-10-16, 01:08 AM
Bài mới nhất: maidinhdan

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ