Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
[Hỏi] Làm sao xóa dữ liệu trong một cột mà vẫn giữ nguyên cột và dữ liệu các cột khác
Chào admin và các bạn, xin chỉ giúp mình làm sao xóa mất dữ liệu trong một của một bảng access 2003 mà vẫn giữ nguyên cột và dữ liệu các cột khác
Chữ ký của tronghieu9792 Xin chào, mình là tronghieu9792, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 10-01 -14.
Những người đã cảm ơn
(13-04-15, 03:49 PM)tronghieu9792 Đã viết: Chào admin và các bạn, xin chỉ giúp mình làm sao xóa mất dữ liệu trong một của một bảng access 2003 mà vẫn giữ nguyên cột và dữ liệu các cột khác

Đọc qua : Mình hiểu ý bạn là làm cho nó rỗng phải không?!

Đó không gọi là xóa đâu bạn ơi....Thủ thuật như vậy gọi là update Query ( dùng để chỉnh sửa nôi dung những cột mà mình muốn).

Còn đã gọi là xóa thì cả dòng đó đều chung số phận đó là ( biến mất khả thế gian).

Bạn có thể qua tìm kiếm giáo trình trên diễn đàn này có hướng dẫn về dùng update Query.

Thân ái !
Chữ ký của maidinhdan * Để được hỗ trợ tốt nhất, nhấn vào link dưới đây để xem.
1. [Hướng dẫn] Kiểu file gửi lên để được giúp đỡ
2. [Hướng dẫn] Nội quy diễn đàn
3. [Hướng dẫn] Cách Đưa file và hình vào diễn đàn
4.[Hướng dẫn] Để xây dựng một ứng dụng hoàn hảo và lời cảm tạ
5. Cần tìm Demo hay ứng dụng sử dụng thanh tìm kiếm phía trên cùng, bên phải của diễn đàn.
* Nếu muốn cảm ơn, hãy nhấn nút thank, không cần viết thêm bài nào nửa.

ღღღღღTài sản của maidinhdan (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn Noname
cảm ơn bạn maidinhdan rất nhiều
Chữ ký của tronghieu9792 Xin chào, mình là tronghieu9792, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 10-01 -14.
Những người đã cảm ơn
Như bạn maidinhdan nói không phải xóa (delete) mà là cập nhật giá trị mới (update)

Giả sử bạn có 1 Table tên là <TenTable> trong đó có 1 Field tên là <TenField> và muốn xóa dữ liệu của TenField: Tạo query như phía dưới.
Tùy kiểu dữ liệu trong Update to bạn có thể dùng Null, “” hoặc ‘’– dữ liệu kiểu text, 0 – dữ liệu kiểu number, False – Dữ liệu kiểu Boolean…
[Hình: m0AwHzx.png]

[Hình: A4lQ7Y0.png]

Nếu đưa vào code cú pháp như sau:

Mã PHP:
DoCmd.RunSQL "UPDATE TenTable SET TenTable.TenField = Null;"
DoCmd.RunSQL "UPDATE TenTable SET TenTable.TenField = '';"
DoCmd.RunSQL "UPDATE TenTable SET TenTable.TenField = 0;"
DoCmd.RunSQL "UPDATE TenTable SET TenTable.TenField = False;" 

Ghi chú: khi đưa vào code không được dùng nháy đôi ("") mà phải dùng nháy đơn ('').
Chúc bạn thành công
Chữ ký của tranthanhan1962 Kết quả cuối cùng của một đời người, không phải bạn có được bao nhiêu tiền bạc, tài sản. Mà bạn còn bao nhiêu người bạn  thumbs up
ღღღღღTài sản của tranthanhan1962 (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn Noname

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  Cài đặt ODBC -nền tảng kết nối Access và nguồn dữ liệu khác Noname 33 19,317 01-12-16, 06:49 PM
Bài mới nhất: atula77
  Xây dựng Class Modules trong Access ( Cơ bản đến Nâng cao) maidinhdan 2 186 13-11-16, 05:32 PM
Bài mới nhất: cpucloi
  [Help] SQL lỗi khi tham chiếu trường trong Forms Phung Duc 1 73 02-11-16, 03:17 PM
Bài mới nhất: Minh Tiên
  Ms Access VBA và Google drive, một vài ý tưởng trong chia sẻ và đồng bộ số liệu... paulsteigel 46 3,858 07-10-16, 02:43 PM
Bài mới nhất: kieu manh
  Ứng dụng đổi tên file trong windows hàng loạt tranthanhan1962 7 1,212 19-09-16, 04:16 PM
Bài mới nhất: maidinhdan

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ