Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
[Help] nhập textbox1 tự động hiển thị textbox2
Chào các nạn. Mong các bạn giúp mình vấn đề này. Tính số lượng hàn còn trong cửa hàng khi luân chuyển
Mình có 3 Form. 1 Form main là luân chuyển . 2 form sub là luân chuyển đến và luân chuyển đi
- mình muốn luân chuyên giũa 2 Cửa hàng số lượng sản phẩm. Nên minh muốn khi nhập số lượng từ cửa hàng đi vào textbox1 thì sẽ tự động xuất hiện số lượng đó lên cửa hàng đến trên textbox2. Cái này làm như thế nào. Mong các bạn hướng dân.
Chữ ký của gaupu89 Xin chào, mình là gaupu89, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 27-03 -15.
Những người đã cảm ơn
(28-03-15, 07:33 AM)gaupu89 Đã viết: Chào các nạn. Mong các bạn giúp mình vấn đề này. Tính số lượng hàn còn trong cửa hàng khi luân chuyển
Mình có 3 Form. 1 Form main là luân chuyển . 2 form sub là luân chuyển đến và luân chuyển đi
- mình muốn luân chuyên giũa 2 Cửa hàng số lượng sản phẩm. Nên minh muốn khi nhập số lượng từ cửa hàng đi vào textbox1 thì sẽ tự động xuất hiện số lượng đó lên cửa hàng đến trên textbox2. Cái này làm như thế nào. Mong các bạn hướng dân.

Áp dụng Append Query từ text1 qua text 2. rồi, dùng thêm 1 Query Delete xóa tại cửa hàng trước đó.

Thân ái.
Chữ ký của maidinhdan * Để được hỗ trợ tốt nhất, nhấn vào link dưới đây để xem.
1. [Hướng dẫn] Kiểu file gửi lên để được giúp đỡ
2. [Hướng dẫn] Nội quy diễn đàn
3. [Hướng dẫn] Cách Đưa file và hình vào diễn đàn
4.[Hướng dẫn] Để xây dựng một ứng dụng hoàn hảo và lời cảm tạ
5. Cần tìm Demo hay ứng dụng sử dụng thanh tìm kiếm phía trên cùng, bên phải của diễn đàn.
* Nếu muốn cảm ơn, hãy nhấn nút thank, không cần viết thêm bài nào nửa.

ღღღღღTài sản của maidinhdan (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn gaupu89
(28-03-15, 09:59 AM)maidinhdan Đã viết:
(28-03-15, 07:33 AM)gaupu89 Đã viết: Chào các nạn. Mong các bạn giúp mình vấn đề này. Tính số lượng hàn còn trong cửa hàng khi luân chuyển

Áp dụng Append Query từ text1 qua text 2. rồi, dùng thêm 1 Query Delete xóa tại cửa hàng trước đó.

Thân ái.
xin lỗi bạn, midnh chưa hieru cách làm, file của mình day, bạn xem thế nào để làm dduojc yêu cầu đó,
khi chọn của hàng đến và đi thì sẽ tinhs được số lượng còn trong cửa hàng

VD: khi mình chọn cửa hàng đí vs mahang và số lượng tùy chọn, luân chuyển đến cửa hàng đến với mã hàng và số luongj như khi nhập, vì vậy mình mới hỏi cách để tự đọng nhập vào texstbox2 khi nhập textbox1, và số luojng đó se cộng trừ thích hợp theo của hàng đến và đí, nếu của hàng là đến thì + còn của hàng là đi là tru.
rồi sau đó đưa ra bảng thống kê cuối tháng hoặc giữa ky,
thanks
đây là link Db của mình, mình muốn thực hiệ như form
http://www.mediafire.com/download/ke2zhm...chuyen.zip
Chữ ký của gaupu89 Xin chào, mình là gaupu89, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 27-03 -15.
Những người đã cảm ơn
Bạn chuyển sang Access 2003 đi mình viết hàm giúp, ở trên đây hầu hết đều dùng Access 2003.

Chào bạn.
5. Cần tìm Demo hay ứng dụng sử dụng thanh tìm kiếm phía trên cùng, bên phải của diễn đàn.

(29-03-15, 01:19 AM)maidinhdan Đã viết: Bạn chuyển sang Access 2003 đi mình viết hàm giúp, ở trên đây hầu hết đều dùng Access 2003.

Chào bạn.
mình gửi bạn cái demo cửa mình, mình thiết kế đơn giản thôi, cho phần demo này, mình úp thêm ảnh để các bạn hiểu ý mình
hình của mình [Hình: jwCm34c.jpg]
file http://www.mediafire.com/download/ke2zhm...chuyen.zip
Những người đã cảm ơn
(29-03-15, 03:09 PM)gaupu89 Đã viết:
(29-03-15, 01:19 AM)maidinhdan Đã viết: Bạn chuyển sang Access 2003 đi mình viết hàm giúp, ở trên đây hầu hết đều dùng Access 2003.

Chào bạn.
mình gửi bạn cái demo cửa mình, mình thiết kế đơn giản thôi, cho phần demo này, mình úp thêm ảnh để các bạn hiểu ý mình

Đây là Demo mình làm cho bạn, không biết đúng ý hok nửa
Ghi chú:
- File bạn chuyển từ 2007 về 2003, chạy trên máy mình bị Debug nên mình tạo file mới và chỉ lấy table dùng làm demo cho bạn
- Có thay đổi Ralationship và bỏ thi 1 table

Tải file đính kèm

File đính kèm
.zip   luanchuyen(Ex).zip (Kích cỡ: 25.6 KB / Tải về: 12)

(29-03-15, 11:00 PM)maidinhdan Đã viết:
(29-03-15, 03:09 PM)gaupu89 Đã viết:

Chào bạn.

Đây là Demo mình làm cho bạn, không biết đúng ý hok nửa
Ghi chú:
- File bạn chuyển từ 2007 về 2003, chạy trên máy mình bị Debug nên mình tạo file mới và chỉ lấy table dùng làm demo cho bạn
- Có thay đổi Ralationship và bỏ thi 1 table

Tải file đính kèm
cám ơn bạn, mình làm được rồi, cái của bạn k theo ý mình, nhưng mình sửa 1 chút lại chổ thêm textbox đặt tên là txtmachden rồi mình thay đổ chỗ code VBA nữa là theo ý mình, jo mình tính đc tồn trong cửa hàng theo bài tồn kho của bạn luôn,
nếu có lỗi gì phát sinh nua mong bạn hướng dẫn mình nữa nhé
Những người đã cảm ơn
Minh rất mừng là bạn đã làm được, thật ra các câu hỏi của bạn và nhiều bạn khác gửi lên mình không thể hiếu hết ý định các bạn muốn lám gì vì có qúa nhiều table và quan hệ hết sức phức tạp, phải ngồi nghiên cứu và phán đoán nên rất khó mà làm ra chính xác như những gì các bạn hỏi.

Vì thế mình làm demo chia sẽ hy vọng giýp phần nào để bạn có thể biến tấu theo ý của bản thân.
và bạn đã làm được điều đó.

Nếu còn thắc mắc gì nửa, chúng ta sẽ cùng thảo luận tiếp nhé.

thân mến !

Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  Tự động hiện Form khi loading hết thời gian ChiMai 1 28 Hôm qua, 08:59 PM
Bài mới nhất: ongke0711
  Query hiện lên trên form? feeling 4 161 09-11-16, 09:49 PM
Bài mới nhất: toancvp
  [Help] Áp dụng query lọc dữ liệu nhập vào form amazonvn82 8 1,320 05-10-16, 03:11 PM
Bài mới nhất: amazonvn82
  Chỉ hiện form feeling 2 113 05-10-16, 02:15 PM
Bài mới nhất: jeck09nt
  Click đúp chuột hiện form và cập nhật dữ liệu theo số phiếu Ranju 1 126 05-10-16, 11:02 AM
Bài mới nhất: lmthu

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ