Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
[Help] khóa và ẩn công thức
Xin chào toàn thể anh chị em em trong diễn đàn. Mình có vấn đề mà mãi chưa giải quyết được. Mọi người giúp mình nhé .Mình có 1 file đính kèm. Nó có cả công thức và những ô nhập dữ liệu. Công thức là những chỗ tô màu. MÌnh muốn khóa và ẩn công thức. Nhưng vẫn đề ở đây là cột F . Mặc dù mình không khóa nhưng nó vẫn không nhập được dữ liệu . Mọi người giúp mình làm cách nào để có thể nhập dữ liệu cho cột F được nhé. Cảm ơn anh chị em nhiều.Chúc anh chị em 1 ngày vui vẻ.
P/s .pass khóa công thức mình đặt là chữ " a "
Đây là link file cần giúp
Chữ ký của hoanlq90 Xin chào, mình là hoanlq90, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 27-05 -14.
Những người đã cảm ơn
(26-03-15, 09:26 AM)hoanlq90 Đã viết: Xin chào toàn thể anh chị em em trong diễn đàn. Mình có vấn đề mà mãi chưa giải quyết được. Mọi người giúp mình nhé .Mình có 1 file đính kèm. Nó có cả công thức và những ô nhập dữ liệu. Công thức là những chỗ tô màu. MÌnh muốn khóa và ẩn công thức. Nhưng vẫn đề ở đây là cột F . Mặc dù mình không khóa nhưng nó vẫn không nhập được dữ liệu . Mọi người giúp mình làm cách nào để có thể nhập dữ liệu cho cột F được nhé. Cảm ơn anh chị em nhiều.Chúc anh chị em 1 ngày vui vẻ.
P/s .pass khóa công thức mình đặt là chữ " a "
Đây là link file cần giúp

Bước 1: Ctrl+A chọn toàn bộ sheet hiện tại

Bước 2: Format-->Cells ->Đến thẻ: Protection -> bỏ trống 2 ô Locked và Hidden

Bước 3: Chọn ô muốn dấu công thức, rồi lại vào Format-->Cells ->Đến thẻ: Protection
+ Đánh dấu vào ô Hidden: nếu muốn ẩn công thức
+ Đánh dấu vào ô Locked: muốn không cho xóa mất công thức.

Bước 4: Vào Tool -> Protection -> Protect Sheet (gõ pass 2 lần)

Ghi chú: Nếu trước đó đã Protect Sheet thì phải UnProtect trước khi làm 4 bước trên ( Riêng đối với bài của bạn phải UnProtect trước khi làm rồi
Làm đủ 4 bước đó là ok.

Đính kèm Demo bài của bạn.

Thân ái!

File đính kèm
.zip   UnProtectExcel.zip (Kích cỡ: 10.7 KB / Tải về: 4)
Chữ ký của maidinhdan * Để được hỗ trợ tốt nhất, nhấn vào link dưới đây để xem.
1. [Hướng dẫn] Kiểu file gửi lên để được giúp đỡ
2. [Hướng dẫn] Nội quy diễn đàn
3. [Hướng dẫn] Cách Đưa file và hình vào diễn đàn
4.[Hướng dẫn] Để xây dựng một ứng dụng hoàn hảo và lời cảm tạ
5. Cần tìm Demo hay ứng dụng sử dụng thanh tìm kiếm phía trên cùng, bên phải của diễn đàn.
* Nếu muốn cảm ơn, hãy nhấn nút thank, không cần viết thêm bài nào nửa.

ღღღღღTài sản của maidinhdan (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn hoanlq90 , Hạ Vàng , Noname
Hay quá noname ơi. Mình làm được rồi . Cảm ơn bạn nhiều nha .CHúc bạn sức khỏe và thành công trong cuộc sống .
Chữ ký của hoanlq90 Xin chào, mình là hoanlq90, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 27-05 -14.
Những người đã cảm ơn
(26-03-15, 10:47 AM)hoanlq90 Đã viết: Hay quá noname ơi. Mình làm được rồi . Cảm ơn bạn nhiều nha .CHúc bạn sức khỏe và thành công trong cuộc sống .

Noname ở đâu ra thế ! Cảm ơn không cũng nhầm người 004
Chữ ký của maidinhdan * Để được hỗ trợ tốt nhất, nhấn vào link dưới đây để xem.
1. [Hướng dẫn] Kiểu file gửi lên để được giúp đỡ
2. [Hướng dẫn] Nội quy diễn đàn
3. [Hướng dẫn] Cách Đưa file và hình vào diễn đàn
4.[Hướng dẫn] Để xây dựng một ứng dụng hoàn hảo và lời cảm tạ
5. Cần tìm Demo hay ứng dụng sử dụng thanh tìm kiếm phía trên cùng, bên phải của diễn đàn.
* Nếu muốn cảm ơn, hãy nhấn nút thank, không cần viết thêm bài nào nửa.

ღღღღღTài sản của maidinhdan (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn hoanlq90 , Hạ Vàng , Noname
xin lỗi bạn nha.Mình ko để ý. Tại lúc nhận trả lời qua mail nó có ghi chữ noname@thuthuataccess nên cứ nghĩ của noname . Cảm ơn maidinhdan nhé .Chúc bạn vui vẻ và thành công trong cuộc sống .:v .Lần sau nhất định mình sẽ để ý kĩ hơn .
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  Công nợ nhà cung cấp, một file Excel nhẹ nhàng mà cần thiết Xuân Thanh 7 6,384 29-05-15, 10:37 PM
Bài mới nhất: tranthanhan1962
  [Ebook] Công thức và hàm trong Excel 2010 Xuân Thanh 0 13,263 05-07-12, 06:56 PM
Bài mới nhất: Xuân Thanh
  Bẫy công thức lỗi thành rỗng Noname 1 1,601 10-02-12, 01:40 PM
Bài mới nhất: domfootwear
  Ẩn công thức trong Excel Noname 0 3,018 06-10-11, 12:06 PM
Bài mới nhất: Noname
  SUMPRODUCT và Công thức mảng - Phép tính có nhiều điều kiện Noname 0 4,101 10-11-10, 03:12 PM
Bài mới nhất: Noname

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ