Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
[Help] Lưu cột 2 của combobox vào table
Mình cần giúp đỡ lưu cột 2 của colum vào table, hiện tại mình lấy dữ liệu từ table_A(Ma_SV,Ho_ten) đổ lên combobox, nhưng mình chỉ muốn lưu comlumn Ho_ten vào table_B thôi. Bạn nào biết cách lưu column2 chỉ cho mình với.
Chữ ký của thunga25 Xin chào, mình là thunga25, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 09-03 -15.
Những người đã cảm ơn
(12-03-15, 12:20 PM)thunga25 Đã viết: Mình cần giúp đỡ lưu cột 2 của colum vào table, hiện tại mình lấy dữ liệu từ table_A(Ma_SV,Ho_ten) đổ lên combobox, nhưng mình chỉ muốn lưu comlumn Ho_ten vào table_B thôi. Bạn nào biết cách lưu column2 chỉ cho mình với.

Lúc tạo cobombox tới khung Availabel Fileds: thì chọn Ho_ten nó sẽ lưu vào Tb_B thôi
[Hình: chonco2.jpg]

Còn Khi nhấp chọn xong dĩ nhiên nó sẽ hiện Ma_SV rồi vì cột đầu tiên ta chọn Ma_SV mà. Còn muốn hiện tên trên combo đó ta phải làm thêm chút theo tác.
1. Nhấn đúp lên Combobox đó
2. Bạn để ý dòng Colunm Widths: thường nó để 0.3959";0.7084" ( số thứ nhất đại diện cho chiều dài của MaSV, số thứ 2 đại diện cho TênSV; vì vậy ta đổi lại thành 0;1 là được
Chữ ký của maidinhdan * Để được hỗ trợ tốt nhất, nhấn vào link dưới đây để xem.
1. [Hướng dẫn] Kiểu file gửi lên để được giúp đỡ
2. [Hướng dẫn] Nội quy diễn đàn
3. [Hướng dẫn] Cách Đưa file và hình vào diễn đàn
4.[Hướng dẫn] Để xây dựng một ứng dụng hoàn hảo và lời cảm tạ
5. Cần tìm Demo hay ứng dụng sử dụng thanh tìm kiếm phía trên cùng, bên phải của diễn đàn.
* Nếu muốn cảm ơn, hãy nhấn nút thank, không cần viết thêm bài nào nửa.

ღღღღღTài sản của maidinhdan (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
thank bạn nhé, ok rồi bạn
Chữ ký của thunga25 Xin chào, mình là thunga25, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 09-03 -15.
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  [Help] Cập nhật combobox 2 từ combobox 1 (dữ liệu ở nhiều bảng) votinh.tq 6 205 22-11-16, 11:34 PM
Bài mới nhất: votinh.tq
  [Hỏi] Lỗi khi dùng CSDL qua Link Table xndt 5 228 28-09-16, 08:22 AM
Bài mới nhất: xndt
  Xin giúp tạo 1 trường trong table đánh số tự động thay cho autonumber trungminh 7 450 16-09-16, 05:17 PM
Bài mới nhất: maidinhdan
  [Help] tạo 2 combobox liên kết giá trị trong một table trên form tronghieu9792 2 163 31-08-16, 08:48 AM
Bài mới nhất: tronghieu9792
Rainbow [Help] E tạo Form nhập liệu cho table ma không dc BUIHUUDIEN 11 545 24-08-16, 12:30 AM
Bài mới nhất: toancvp

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ