Đánh giá chủ đề:
  • 1 Votes - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
[Hướng dẫn] Demo Tính tồn kho ( rất chi tiết)
anh Post nhầm Demo rồi. Em cần nghiên cứu bài anh...Để xem có thể áp dụng không...Vì nhìn vào một số hình anh Post em thấy có điểm cần góp ý mà không có file test nên khó nói.
Chữ ký của maidinhdan * Để được hỗ trợ tốt nhất, nhấn vào link dưới đây để xem.
1. [Hướng dẫn] Kiểu file gửi lên để được giúp đỡ
2. [Hướng dẫn] Nội quy diễn đàn
3. [Hướng dẫn] Cách Đưa file và hình vào diễn đàn
4.[Hướng dẫn] Để xây dựng một ứng dụng hoàn hảo và lời cảm tạ
5. Cần tìm Demo hay ứng dụng sử dụng thanh tìm kiếm phía trên cùng, bên phải của diễn đàn.
* Nếu muốn cảm ơn, hãy nhấn nút thank, không cần viết thêm bài nào nửa.

ღღღღღTài sản của maidinhdan (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
Thông thường chương trình quản lý kho chỉ cần 4 table sau là đủ
1/ tblKho : MaKho, TenKho,...
2/ tblHang : MaHang, TenHang,...
3/ tblNhapXuat : MaNX, Ngay, SoCT(Nếu cần), NghiepVu, LyDoNX...
4/ tblNhapXuatCT : MaNX, MaKho, MaHang, SoLuong, DonGia, ThanhTien

Nếu muốn kèm thêm công nợ thì thêm tblKhach : MaKhach, TenKhach.... đồng thời thêm field MaKhach trong tblNhapXuat

Từ đó dùng query truy vấn ra đủ các báo cáo cần thiết
Thân mến
Chữ ký của Xuân Thanh Trăm năm trước thì ta chưa gặp
Trăm năm sau biết gặp được không?
Cuộc đời sắc sắc không không
Thì thôi ta cứ hết lòng vì nhau
ღღღღღTài sản của Xuân Thanh (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn maidinhdan
(07-04-15, 09:12 AM)maidinhdan Đã viết: anh Post nhầm Demo rồi. Em cần nghiên cứu bài anh...Để xem có thể áp dụng không...Vì nhìn vào một số hình anh Post em thấy có điểm cần góp ý mà không có file test nên khó nói.

Mình đã post lại rồi. Thank bạn007
Chữ ký của tranthanhan1962 Kết quả cuối cùng của một đời người, không phải bạn có được bao nhiêu tiền bạc, tài sản. Mà bạn còn bao nhiêu người bạn  thumbs up
ღღღღღTài sản của tranthanhan1962 (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn maidinhdan
Đã xem bài cách tính tồn kho chỉ gồm 2 table ( nếu cần phát triển thêm thì giống y như anh Thanh nói phía trên)

Bài này rất hay, có thể tùy biến báo cáo linh hoạt hơn cách mình ở bài đầu tiên.

Một lần nửa xin cảm ơn anh tranthanhan1962

Xin Post Demo chỉ gồm 2 table ( để các bạn tham khảo, mắc công để chung nó nhầm)

File đính kèm
.zip   DemoTinh ton kho(chi co 2 table).zip (Kích cỡ: 16.51 KB / Tải về: 49)
Chữ ký của maidinhdan * Để được hỗ trợ tốt nhất, nhấn vào link dưới đây để xem.
1. [Hướng dẫn] Kiểu file gửi lên để được giúp đỡ
2. [Hướng dẫn] Nội quy diễn đàn
3. [Hướng dẫn] Cách Đưa file và hình vào diễn đàn
4.[Hướng dẫn] Để xây dựng một ứng dụng hoàn hảo và lời cảm tạ
5. Cần tìm Demo hay ứng dụng sử dụng thanh tìm kiếm phía trên cùng, bên phải của diễn đàn.
* Nếu muốn cảm ơn, hãy nhấn nút thank, không cần viết thêm bài nào nửa.

ღღღღღTài sản của maidinhdan (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
Còn tính số dư tồn kho theo ngày. Đến cuối tháng kết chuyển toàn bộ số dư qua tháng sau thì sao
Chữ ký của thanh25k62 Xin chào, mình là thanh25k62, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 20-11 -11.
Những người đã cảm ơn
(19-02-16, 04:40 PM)thanh25k62 Đã viết: Còn tính số dư tồn kho theo ngày. Đến cuối tháng kết chuyển toàn bộ số dư qua tháng sau thì sao

Bạn xem kỹ DemoTinh tonkho (chỉ có 2 table).

Trên Form Báo cáo có 2 textbox từ ngày đến ngày. Từ ngày là số tồn đầu được kết chuyển, Đến ngày là số tồn cuối tại thời điểm báo cáo tồn kho. Trong quey NXTKHO2_TONGHOP còn có 2 trường: NHAPTRONGKY và XUATTRONGKY cho số liệu nhập xuất trong giai đoạn từ ngày đầu (từ ngày) đến ngày cuối (đến ngày). Query này cũng là record source cho report báo cáo tồn kho. Tùy theo yêu cầu của báo cáo mà bạn xử lý các textbox: từ ngày – đến ngày. Ví dụ Báo cáo tháng thì từ ngày là ngày đầu tháng, đến ngày là ngày cuối tháng, còn báo cáo năm thì từ ngày là ngày 1/1 của năm và đến ngày là ngày 31/12 của năm
Chữ ký của tranthanhan1962 Kết quả cuối cùng của một đời người, không phải bạn có được bao nhiêu tiền bạc, tài sản. Mà bạn còn bao nhiêu người bạn  thumbs up
Những người đã cảm ơn
Sao trên form ko có nút xử lý luôn đi bạn. Đã lở làm làm luôn cho anh em thưởng thức
Chữ ký của thanh25k62 Xin chào, mình là thanh25k62, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 20-11 -11.
Những người đã cảm ơn
(20-02-16, 09:33 AM)thanh25k62 Đã viết: Sao trên form ko có nút xử lý luôn đi bạn. Đã lở làm làm luôn cho anh em thưởng thức
Do phần thiết kế report mỗi người mỗi ý nên mình không xử lý. Nhưng nếu bạn cần mình cũng làm luôn ra đây.

https://www.fshare.vn/file/FZGX28QNU3HY
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
Question [Help] Cần giúp đỡ tạo query lấy giá trị của dòng liền trước để tính giá trị trung bình luonguct 4 89 23-11-16, 12:33 AM
Bài mới nhất: luonguct
  [Hỏi] Tính số ngày công tác trangdv.pchg 25 589 13-11-16, 01:20 PM
Bài mới nhất: ongke0711
  Điền Mr hoặc Ms theo giới tính huuduy.duy 8 489 04-11-16, 05:58 PM
Bài mới nhất: huuduy.duy
  [Help] Tìm ngày tính lương ducanh.ktnb 18 554 15-10-16, 06:45 PM
Bài mới nhất: ongke0711
  [Help] Tính tổng theo điều kiện các trường trong nhiều table,đưa ra kết quả bignosevinatex 6 761 06-09-16, 10:56 PM
Bài mới nhất: maidinhdan

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ