Đánh giá chủ đề:
  • 1 Votes - 3 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Help: MainForm và Sub Form
-Nằm trong F_XuatThuoc Và F_XuatThuocSub.
Đoạn mã trên khi lăn chuột ở mainForm các mẫu tin không di chuyển, chỉ các mẫu tin ở sub form di chuyển, mình phải dùng chuột click vào nút Next hay Back thì nó mới di chuyển theo.
Chữ ký của dinhnhieu Xin chào, mình là dinhnhieu, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 26-11 -14.
Những người đã cảm ơn
Khi nhấn thêm mới nó báo lỗi
DoCmd.FindRecord Me.MaThuoc, acAnywhere, , acSearchAll, , acCurrent
Chữ ký của dinhnhieu Xin chào, mình là dinhnhieu, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 26-11 -14.
Những người đã cảm ơn
(08-02-15, 07:28 PM)dinhnhieu Đã viết: -Nằm trong F_XuatThuoc Và F_XuatThuocSub.
Đoạn mã trên khi lăn chuột ở mainForm các mẫu tin không di chuyển, chỉ các mẫu tin ở sub form di chuyển, mình phải dùng chuột click vào nút Next hay Back thì nó mới di chuyển theo.

Thật tình mà nói mình ít khi thấy ai làm theo cách của bạn để quan sát dữ liệu như thế cả !

Về chuyện không dùng nút Next or Back thì khi thực hiện lệnh đó xong bạn dùng SetFocus để cho nó di chuyển lên Mathuoc vậy là tiếp tục tục lăn chuột rồi.

Bạn thử xem! Còn câu kế để mình xem cho.
Chữ ký của maidinhdan * Để được hỗ trợ tốt nhất, nhấn vào link dưới đây để xem.
1. [Hướng dẫn] Kiểu file gửi lên để được giúp đỡ
2. [Hướng dẫn] Nội quy diễn đàn
3. [Hướng dẫn] Cách Đưa file và hình vào diễn đàn
4.[Hướng dẫn] Để xây dựng một ứng dụng hoàn hảo và lời cảm tạ
5. Cần tìm Demo hay ứng dụng sử dụng thanh tìm kiếm phía trên cùng, bên phải của diễn đàn.
* Nếu muốn cảm ơn, hãy nhấn nút thank, không cần viết thêm bài nào nửa.

ღღღღღTài sản của maidinhdan (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
Bạn tư vấn cho mình cách làm F_CapNhatDMThuoc đó đi, mình làm list box nhưng không chỉnh sửa được nên làm sub form, cái này thì không quan trong lắm, quan trọng là khị xuất thuốc nó lại không hiện trong danh sách sub form phía dưới.
Những người đã cảm ơn
(08-02-15, 08:55 AM)dinhnhieu Đã viết: -Sô lượng Xuất = Số lượng hiện có : khi nhấn nạp nó cập nhập vào subform.

Trả lời: Lý do Sô lượng Xuất = Số lượng tồn thì không xuất xuống subform xem hình nhé, rồi mình giải thích phía dưới
[Hình: 2015-02-08_192833.png]
Nếu không thấy hình thì nhấn vào đây: https://sites.google.com/site/congthucas...edirects=0

Vì subform của bạn được lấy từ query tồn kho, mà khi xuất = số lượng tồn kho, tức là trong kho không có, nền nó không biết lấy đường link nào để update vào nên nó không hiện cho bạn ( hình 1, đó là soure của subform của bạn, còn khi đổi sang hình 2 thì nó sẽ xuất xuống,

Tại sao lại lấy table thuốc: Vì các nội dung query tồn cuối của bạn thực ra là lấy thông tin từ mục table Thuoc vì thế thay bằng table thuốc không ảnh hưởng gì cả và câu hỏi của bạn sẽ được giải đáp.

Xem demo đã chỉnh lại dùm bạn rồi nè: http://www.mediafire.com/download/s1jtpd..._duoc).zip

(08-02-15, 08:02 PM)dinhnhieu Đã viết: Khi nhấn thêm mới nó báo lỗi

Bạn thêm vào sự kiện Form_Current lệnh if như sau:
Mã:
Private Sub Form_Current()
If Me.MaThuoc <> "" Then
Me.F_CapNhatDMThuocSub.SetFocus
End If
End Sub

Giải thích: Khi bạn thêm mới tức là text MAThuoc trống thì nó sẽ không tìm kiếm trong sub, có vậy ah.

Bạn hỏi nhiều câu quá. Không biết bạn đọc hết không nửa, Bạn kiểm tra lại xem tớ trả lời có sót ý nào của bạn thì cho mình biết, và ý nào mình trả lời cho bạn rồi, bạn cho mình biết kết quả như bạn mong muốn không.

Chào bạn!
5. Cần tìm Demo hay ứng dụng sử dụng thanh tìm kiếm phía trên cùng, bên phải của diễn đàn.

Những người đã cảm ơn dinhnhieu
Cảm ơn bạn rất nhiều.
Form F_CapNhatDMThuoc mình làm ở sub chì hiển thị một mẫu tin tương ứng ở main form thôi.
Phần xuất thuốc thì OK rồi, còn một vài lỗi nhỏ mình tự làm được, mai thứ 3 mình đưa vào khoa ứng dụng thử luôn.
Những người đã cảm ơn
(09-02-15, 02:13 PM)dinhnhieu Đã viết: Form F_CapNhatDMThuoc mình làm ở sub chì hiển thị một mẫu tin tương ứng ở main form thôi.

Câu hỏi này mình đã chỉnh dùm bạn rồi mà, có demo đính kèm nửa, quay lên phía trên tìm đi.

Những người đã cảm ơn
Một số góp ý về việc làm ứng dụng quản lý xuất nhập thuốc

1. Về tạo bảng
- Bạn tạo nhiều table quá ( dư 2 table không cần thiết): Chỉ cần khoản 4-5 table là đủ
- Table cần có: Xuất, Nhập, Nhà cung cấp, Phòng đề nghị xuất, Lịch sử tồn kho( nếu không có table này thì làm file xuất sang Excel) tóm gọn nhất là chỉ cần 4 table là ok. Khi đó bạn viết chương trình cũng nhẹ và đáp ứng hết các chức năng mà từ trươc đến nay bạn hỏi

2. Về Relationship ( quan hệ giữa các bảng: Thiết kế quan hệ không có điểm ngắt, cái này dễ làm nhiễu dữ liệu gây lỗi nếu truy xuất sai table ( minh chứng có một câu hỏi bạn hỏi phía trên do truy xuất sai table nên nó báo lỗi)

3. Giao diện chưa được lắm

Đó là một số chính kiến của mình, Rất mong bạn xem xét và thiết kế lại, mình sẽ hỗ trợ bạn đến khi nào bạn cảm thấy vừa ý nhất.

Chân thành chào bạn!

Những người đã cảm ơn dinhnhieu
-Cảm ơn những góp ý của bạn, thời gian tới mình sẽ nghiên cứu thêm và làm lại.
-Phần F_capNhatDMThuoc theo như demo cũng không theo ý mình, mình muốn khi lăn chuột mẫu tin tên main được duyệt thì ở sub mẫu tin đó tương ứng
Những người đã cảm ơn
(10-02-15, 09:19 AM)dinhnhieu Đã viết: -Cảm ơn những góp ý của bạn, thời gian tới mình sẽ nghiên cứu thêm và làm lại.
-Phần F_capNhatDMThuoc theo như demo cũng không theo ý mình, mình muốn khi lăn chuột mẫu tin tên main được duyệt thì ở sub mẫu tin đó tương ứng

Không có cách khác ngoài demo như trên, bạn chịu khó nhấn nút Back - Next thôi.

+ Minh muốn hỏi mục đích bạn làm form trên để làm gì, để xem hay nhập dữ liệu, và tại sao Main và sub giống nhau quá vậy?

+ Sao không thiết kế form đó lại, nhìn thấy form đó mà chóng mặt quá hà. Thấy nó phiền phức lắm.

+ Mình có 1 ý kiến thiết kế form đó như sau:
* Để trưa nay mình rảnh mình thiết kế thử xem bạn có ưng ý không, nhưng mình cần bạn trả lời ý thứ nhất phía trên để mình có hướng làm.034

Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  [Hỏi] Cách thêm dữ liệu vào form Main_Sub NganNguyen 1 29 11 Giờ trước
Bài mới nhất: maidinhdan
  Tự động hiện Form khi loading hết thời gian ChiMai 1 44 02-12-16, 08:59 PM
Bài mới nhất: ongke0711
Photo [Hỏi] Mở Form trên access 2007 báo lỗi jason 5 193 22-11-16, 09:23 AM
Bài mới nhất: jason
  Query hiện lên trên form? feeling 4 164 09-11-16, 09:49 PM
Bài mới nhất: toancvp
  [Help] Chỉnh giúp Form thống kê hoanghai902 2 124 28-10-16, 06:15 PM
Bài mới nhất: hoanghai902

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ