Đánh giá chủ đề:
  • 1 Votes - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
[Chương trình] Quản lý văn bản điện tử qua LAN v1.5.1
(13-07-15, 02:17 PM)jeck09nt Đã viết: Bạn có thể gửi mình pass Backend qua mail crelink.infoa@gmail.com để mình sửa form cho phù hợp. Cám ơn bạn.

Đã gửi pass Backend qua mail của diễn đàn, không giám gửi qua mail crelink.infoa@gmail.com ( sợ bị spam).

Trân trọng!
Chữ ký của maidinhdan * Để được hỗ trợ tốt nhất, nhấn vào link dưới đây để xem.
1. [Hướng dẫn] Kiểu file gửi lên để được giúp đỡ
2. [Hướng dẫn] Nội quy diễn đàn
3. [Hướng dẫn] Cách Đưa file và hình vào diễn đàn
4.[Hướng dẫn] Để xây dựng một ứng dụng hoàn hảo và lời cảm tạ
5. Cần tìm Demo hay ứng dụng sử dụng thanh tìm kiếm phía trên cùng, bên phải của diễn đàn.
* Nếu muốn cảm ơn, hãy nhấn nút thank, không cần viết thêm bài nào nửa.

ღღღღღTài sản của maidinhdan (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn jeck09nt
Bạn có thể gửi mình pass Backend qua mail hueqlhc@gmail.com để mình sửa form cho phù hợp. Cám ơn bạn.
Chữ ký của hueqlhc Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trên ThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
ღღღღღTài sản của hueqlhc (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
(14-07-15, 11:42 AM)hueqlhc Đã viết: Bạn có thể gửi mình pass Backend qua mail hueqlhc@gmail.com để mình sửa form cho phù hợp. Cám ơn bạn.

Đã gửi qua mail: hueqlhc@gmail.com

Thân mến!
5. Cần tìm Demo hay ứng dụng sử dụng thanh tìm kiếm phía trên cùng, bên phải của diễn đàn.

Những người đã cảm ơn hueqlhc
Xin hỏi tác giả chút xíu, do chưa dùng nên hơi thắc mắc.
Thư mục mà mình share tại máy chứa văn thư. vậy mình đâu cần dùng phần mềm vẫn lấy được tài liệu.
Vậy tác giả dùng cách gì để giải quyết vấn đề trên.
Chữ ký của nguyenvantien87 Phần mềm quản lý công văn free ( http://thuthuataccess.com/forum/thread-8714.html )
Những người đã cảm ơn
(14-08-15, 11:56 PM)nguyenvantien87 Đã viết: Xin hỏi tác giả chút xíu, do chưa dùng nên hơi thắc mắc.
Thư mục mà mình share tại máy chứa văn thư. vậy mình đâu cần dùng phần mềm vẫn lấy được tài liệu.
Vậy tác giả dùng cách gì để giải quyết vấn đề trên.

Thứ 1, Bạn vẫn lấy được tài liệu nếu bạn biết đầy đủ tên đã Shared ( Ta sẽ làm thêm 1 thư mục backup riêng khi chọn file để tránh người biết tên nhảy vào xóa file). Và trong phần báo cáo đính kèm tôi có nói đến người sử dụng máy hay tên đặt tên một cách tùy tiện, thích tên gì thì đặt tên đó và lưu trữ tùm lum, có khi ổ D ổ E thư mục X Y, vì vậy mình có dùng code để thống nhất đặt tên file.
=> Tên file là chữ chữ số, làm sao mà biết file nào mò, cụ thể:

Ví dụ: giả sử tôi có 10.000 (10 ngàn file). Một ngày đẹp trời, xếp gọi, hãy lấy cho tôi "Đề án cải cách hình chính năm 2010 của cơ quan đã viết và các văn bản hướng dẫn của nó".

* Nếu tôi là văn thư, vào lục từng file ấy mà không có phần mềm tìm kiếm thì bạn thử trả lời xem mất bao lâu để tìm.

Thứ 2, Cũng một ngày đẹp trời, xếp nói. Hãy cho tôi biết đến thời điểm này có bao nhiêu văn bản:
+ Chưa được xử lý?
+ Thời gian còn lại là bao nhiêu?
+ Văn bản nào quá hạn xử lý?
* Lấy hết ra cho tôi.

=> Thế thì, nếu lục sổ công văn ra...hoặc vào folder đã shared đó, bạn thử trả lời mất bao lâu để tìm kết quả xếp mong đợi.

Kết: Ứng dụng trên đáp ứng như thế, bạn xem lại trong báo cáo đề tài mình có nêu tất cả.

* Ứng dụng có thể không đáp ứng nhiều kỳ vọng trong lúc đầu, nhưng về mai sau có nhiều vấn đề để hồi cứu, tuy nhiên mình vẫn đang phát triển nó, trong cuối tháng 8 này mình sẽ bổ sung thêm vài tính năng...có lẽ giới thiệu sau. Để giải quyết tình trạng nhiều User đang nhập cùng 1 thời điểm gây chậm/lag, để người dùng truy cập như đang sử dụng trên máy mình. và 1 chức năng y trong ứng dụng quản lý công văn của bạn, là khi click chọn bất kỳ một văn bản nào ở bất kỳ vị trí nào nó sẽ tự chuyển vào thư mục quản lý của ứng dụng và sau đó đổi tên thành cú pháp mà mình thiết kế cho nó...

* Viết ứng dụng, cái khó nhất không phải đi code giỏi là tốt, mà chúng ta phải phán đoán được các biến cố để rồi xử lý chúng, mình học được không phải tự mình nghiên cứu về các ngôn ngữ lập trình mà khi viết ứng dụng về chuyên ngành nào chúng ta cũng cần đào sâu vào lĩnh vực ấy, ví như cái này đây, mình nghiên cứu sâu về
+ Luật Lưu trữ 2011; và các nghị định liên quan đến
+ Thông tư 01/2011/TT-BNV ;

Mỗi ngày mỗi sử dụng, rồi phát hiện từng chúc một, cái thiếu sót...dần dần bổ sung, chỉnh sửa. Tuy vậy, mình chưa bao giờ hài lòng về ứng dụng này, vì có nhiều thứ quá rắc rối đối với một người yếu lập trình giống như mình. Nên ứng dụng chỉ dừng lại ở Access trong Lan và mình cũng không có mơ mộng đến ứng dụng với ngôn ngữ khác.

* Vài lời tâm sự riêng, những điều mình ghét nhất khi sử dụng phần mềm.
1. Quá trình cài đặt quá rắc rối,
2. Phải cài thêm nhiều cái hỗ trợ kèm theo
3. Thiếu hướng dẫn người lập trình
4. Viết hướng dẫn giống như đang trả nợ, đọc không thể hiểu.
5. Cứ 1, 2 ngày cứ sửa lỗi, rồi update
6. Máy bị nhiễm virus thì tập *.exe bị cắt nát
7. Tự chèn những đoạn code mà không thông báo đến người dùng.
8. ............................1h22 rồi ngủ mai nói tiếp

* Cuối cùng, Như những bài đâu tiên mình có nói, lúc đầy mình shared code toàn bộ chương trình này nhưng vì ..........nên mình khóa lại. Tuy nhiên, mình sẵn lòng tách từng Demo của bất cứ phần nào mà ai thấy có nhu cầu để sử dụng.

Mai tâm sự tiếp cùng bạn, mình nghĩ bạn nên đọc từng bài viết trong topic này, có nhiều bạn góp ý tưởng rất hay có thể giúp ít phần nào cho ý tưởng tương lai của ứng dụng bạn.

Thân mến!

Những người đã cảm ơn tronghieu9792
Phần mềm rất hay, bạn maidinhdan cho mình xin  pass Backend qua mail hieubhxhct@gmail.com. Xin cảm ơn bạn!
Chữ ký của tronghieu9792 Xin chào, mình là tronghieu9792, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 10-01 -14.
Những người đã cảm ơn
Hình như anh kẹ ở đây : http://lizard.pro.vn lấy source của bạn để phát triển rồi bán.

Ở Củ chi, cùng quê luôn mới ghê.
Nói thật, viết các app bằng access mà dám đem bán cũng ghê thiệt. Thằng access này mà gặp virus nhưng giấy gặp lửa.

Cho mình xin cái pass vào email:  tiennguyencc2013@gmail.com nhé.
Thank.
Chữ ký của nguyenvantien87 Phần mềm quản lý công văn free ( http://thuthuataccess.com/forum/thread-8714.html )
Những người đã cảm ơn
(15-08-15, 10:47 PM)nguyenvantien87 Đã viết: Hình như anh kẹ ở đây : http://lizard.pro.vn lấy source của bạn để phát triển rồi bán.

Ở Củ chi, cùng quê luôn mới ghê.
Nói thật, viết các app bằng access mà dám đem bán cũng ghê thiệt. Thằng access này mà gặp virus nhưng giấy gặp lửa.

Cho mình xin cái pass vào email:  tiennguyencc2013@gmail.com nhé.
Thank.

Đã gửi pass Backend qua mail của diễn đàn: đến nguyenvantien87, tronghieu9792

Nếu như phân mềm ấy được shared miễn phí mình đã không khóa code VBA lại rồi, bởi mình muốn cùng nhau đóng góp phần nào cho người dùng những tiện ích tốt nhất khi đất nước chúng ta càng đang lạc hậu về công nghệ..thế nhưng bạn thấy đó...thật không thể tin được.

Pass trên chỉ mở được Back End không phải mở code VBA đâu nhé.

Trong cuối tháng này, mình sẽ cho bổ sung những tính năng tuyệt vời nhất đối với quản lý văn bản điện tử thật sự...chứa những đoạn mã xử lý hay hơn và giảm bớt Query, form, phân quyền cụ thể hơn đối với từng người dùng truy cập...và hay nhất là phải đạt tốc độ xử lý việc truy nhất qua mạng LAN.

* Nếu mình biết rằng về C# mình đã viết ứng dụng trên ngôn ngữ đó rồi, ứng dụng của bạn mình rất thích, nếu có gì trở ngại trong khâu tư vấn tạo thêm chức năng mình cũng sẽ đóng góp nhiệt tình cho ý tưởng của bạn được vương xa hơn nửa.

Thân ái chào các bạn!

Những người đã cảm ơn
......
Những người đã cảm ơn
(18-08-15, 02:05 PM)thongnhut Đã viết: Chương trình hay quá. Cho mình xin cái pass vào email:  lethongnhut@yahoo.com nhé.
Thank !

Đã gửi qua Email của diễn đàn.

Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  [Chương trình] Quản Lý Công Văn Xuân Thanh 7 7,285 04-12-16, 08:40 PM
Bài mới nhất: phuong.ayunpa
Star [Chương trình] Quản lý bán hàng cho cửa hàng vi tính quy mô nhỏ. quan_pc 15 3,681 28-10-16, 10:49 AM
Bài mới nhất: btnnhut
  Phần mềm quản lý bán hàng-nhà phân phối-đại lý tt1212 1 358 06-09-16, 11:29 AM
Bài mới nhất: dangngocthuyen
Thumbs Up [Chương trình] Quản lý quầy thuốc nhỏ lẻ windvivu 1 962 23-04-16, 04:51 PM
Bài mới nhất: thanhtruong
  Phần mêm quản lý phòng kham-Bán thuốc kết nối SQL sever-Acces tt1212 6 1,364 05-03-16, 03:18 PM
Bài mới nhất: minhman

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ