Đánh giá chủ đề:
  • 1 Votes - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
[Chương trình] Quản lý văn bản điện tử qua LAN v1.5.1
(07-04-15, 12:49 AM)maidinhdan Đã viết: Chuẩn bị ra mắt phiên bản: 1.4 - Phần mềm quản lý văn bản điện tử qua LAN

Ngày ra mắt: hết tháng 4/2015

Tính năng sẽ được bổ sung:
1. Bổ sung hàm tự tạo thư mục của năm hiện hành cho máy chủ
2. Tự tạo thư mục quản lý theo năm trên máy con và giám sát :
3. Bổ sung tính năng copy file về máy tự xem ( dùng cho máy con và máy Giám sát) ( như Backup vậy) Khi nhấn vào nút xem nếu phát hiện trên máy người dủng chưa có thư mục, tập tin như điều 1,2 nó sẽ tự tạo ra và chép file đó về máy và từ lần sau nó sẽ tự mở file trên máy mình...Mục đích khác là Nếu file đó do tôi xử lý thì nó sẽ gom vào 1 thư mục của năm đó vào trong máy tôi....Nhớ rằng Datahethong vẫn nằm trên máy chủ.
4. Bổ sung thông báo khi file đang mở
5. Bổ sung thông khi máy chủ tắt hoặc mất kết nối.
6. Thay đổi vị trí chia sẽ công văn ( để file Server không được nhìn thấy, chỉ nhìn thấy file Data) thư mục Data chuyển vào Danh_muc_ho_so\ và share với tên VBDT$
7. Bổ sung tính năng tìm kiếm đa dạng trên 1 form với nhiều điều kiện theo người dùng
8. Hợp nhất 3 file Máy con, Máy chủ, Máy Giám sát thành 1
9. Tạo Giao diện đăng nhập; theo dõi đăng nhập....phân quyền sử dụng theo User...
10. Tạo mật khẩu cho Datahethong
11. Tự động liên kết khi di chuyển dữ liệu đến vùng lưu trữ khác.
12. Tạo tính năng Backup Datahethong hằng ngày và đến cuối tháng gom lại thành 1 file đến cuối năm thì lại gom thành 1 file ....
13. Tự động Compare 1 tháng 1 lần ( để xả bớt dung lượng)
14. Và nhiều tính năng khác......

Còn tiếp.....

Bổ sung thêm tính năng mở mọi loại file: Trược đây chỉ mở được Word và file PDF thôi.
Xóa bớt form Query....
Chữ ký của maidinhdan * Để được hỗ trợ tốt nhất, nhấn vào link dưới đây để xem.
1. [Hướng dẫn] Kiểu file gửi lên để được giúp đỡ
2. [Hướng dẫn] Nội quy diễn đàn
3. [Hướng dẫn] Cách Đưa file và hình vào diễn đàn
4.[Hướng dẫn] Để xây dựng một ứng dụng hoàn hảo và lời cảm tạ
5. Cần tìm Demo hay ứng dụng sử dụng thanh tìm kiếm phía trên cùng, bên phải của diễn đàn.
* Nếu muốn cảm ơn, hãy nhấn nút thank, không cần viết thêm bài nào nửa.

ღღღღღTài sản của maidinhdan (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
Bạn có thể bố sung thêm tính năng thống kê theo danh muc văn bản như Quyết định, Thông báo, Qui định, ... nưã thì thật tuyệt
Chữ ký của huuduy.duy Xin chào, mình là huuduy.duy, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 24-06 -13.
ღღღღღTài sản của huuduy.duy (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
(26-04-15, 11:58 PM)huuduy.duy Đã viết: Bạn có thể bố sung thêm tính năng thống kê theo danh muc văn bản như Quyết định, Thông báo, Qui định, ... nưã thì thật tuyệt

Chương trình đã có sẳn tính năng này rồi, vì bạn tìm chưa thấy. Xin cho bạn thấy 02 hình sau

HÌnh 1: Nơi thiệt lập danh mục cho cơ quan của chúng ta

[Hình: 125%20%2818%29.png]

Hình 2: Bạn muốn xem năm nào có bao nhiêu thì vào đây

[Hình: 125%20%2814%29.png]
5. Cần tìm Demo hay ứng dụng sử dụng thanh tìm kiếm phía trên cùng, bên phải của diễn đàn.

Những người đã cảm ơn huuduy.duy
Chào anh! E đã xem bài viết về phần mềm này thấy rất hay và e cũng đang rất cần phần mềm này A đã có bản 1.4 chưa a có thể cho e xin 1 bản được ko ạ? Cám ơn a rất nhiều!
Chữ ký của thupxhg Xin chào, mình là thupxhg, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 01-05 -15.
Những người đã cảm ơn
(02-05-15, 12:09 AM)thupxhg Đã viết: Chào anh! E đã xem bài viết về phần mềm này thấy rất hay và e cũng đang rất cần phần mềm này A đã có bản 1.4 chưa a có thể cho e xin 1 bản được ko ạ? Cám ơn a rất nhiều!

Dự kiến 7/5/5015 sẽ post phiên bản 1.4 như thông tin trên và còn bổ sung nhiều tính năng chưa được liệt kê. Phiên bản lần này sẽ thay đổi khác hoàn toàn. Nếu bạn đã dùng các phiên bản trước có thể nấp cấp ( vì có mục thiết kế dùng để thay đổi)

Thân ái

Những người đã cảm ơn thupxhg
Dự kiến 7/5/5015 sẽ post phiên bản 1.4 như thông tin trên và còn bổ sung nhiều tính năng chưa được liệt kê. Phiên bản lần này sẽ thay đổi khác hoàn toàn. Nếu bạn đã dùng các phiên bản trước có thể nấp cấp ( vì có mục thiết kế dùng để thay đổi)

Thân ái
[/quote]
Vâng nếu có a gửi cho em xin phiên bản 1.4 vào Email:thupxhg@gmail.com nhé. TRân trọng cám ơn a và chúc a luôn mạnh khỏe để tiếp tục có những phần mềm hay và hữu ích dành cho mọi người!!!
Trân trọng!
Chữ ký của thupxhg Xin chào, mình là thupxhg, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 01-05 -15.
Những người đã cảm ơn
Thông báo Đã cập nhật phiên bản Quản lý văn bản điện tử qua LAN v1.4.2

Tính năng bổ sung trong phiên bản 1.4.2 ( ngày đăng 04/5/2015)

1. Bổ sung hàm tự tạo thư mục của năm hiện hành cho máy chủ
2. Tự tạo thư mục quản lý theo năm trên máy con và giám sát :
3. Bổ sung tính năng copy file về máy tự xem ( dùng cho máy con và máy Giám sát) ( như Backup vậy) Khi nhấn vào nút xem nếu phát hiện trên máy người dủng chưa có thư mục, tập tin như điều 1,2 nó sẽ tự tạo ra và chép file đó về máy và từ lần sau nó sẽ tự mở file trên máy mình...Mục đích khác là Nếu file đó do tôi xử lý thì nó sẽ gom vào 1 thư mục của năm đó vào trong máy tôi....Nhớ rằng Datahethong vẫn nằm trên máy chủ.
4. Bổ sung thông báo khi file đang mở
5. Bổ sung thông khi máy chủ tắt hoặc mất kết nối.
6. Thay đổi vị trí chia sẽ công văn ( để file Server không được nhìn thấy, chỉ nhìn thấy file Data) thư mục Data chuyển vào Danh_muc_ho_so\ và share với tên VBDT$
7. Bổ sung tính năng tìm kiếm đa dạng trên 1 form với nhiều điều kiện theo người dùng
8. Hợp nhất 3 file Máy con, Máy chủ, Máy Giám sát thành 1
9. Tạo Giao diện đăng nhập; theo dõi đăng nhập....phân quyền sử dụng theo User...
10. Tạo mật khẩu cho Datahethong
11. Tự động liên kết khi di chuyển dữ liệu đến vùng lưu trữ khác.
12. Tạo tính năng Backup Datahethong hằng ngày và đến cuối tháng gom lại thành 1 file đến cuối năm thì lại gom thành 1 file ....
13. Tự động Compare 1 tháng 1 lần ( để xả bớt dung lượng)
14. Và nhiều tính năng khác......
15. Bổ sung thêm tính năng mở mọi loại file: Trược đây chỉ mở được Word và file PDF thôi.
Xóa bớt form Query....

Xin vui lòng trở lên bài đầu tiên để xem hoặc nhấn vào đây: Link bài đầu

Thân ái! Ngày post 04/5/2015.

Những người đã cảm ơn thupxhg
(04-05-15, 12:24 PM)maidinhdan Đã viết: Thông báo Đã cập nhật phiên bản Quản lý văn bản điện tử qua LAN v1.4.2
Chào bác! Trước tiên cám ơn a đã up bản 1.4.2 sớm hơn cho ACE. E đã tải về nhưng gặp 1 số vấn đề sau nhờ a chỉ giúp:
- E sử dụng Access 2007 khi cài đặt Setup_Vanbandientu(May chu)1.4.2 ra ổ D và mở file QL-VBDT V1.4.2.mdb nhưng ko chạy a ah!
- E có thể thay đổi địa chỉ IP từ 192.168.1.4 sang dải IP khác được ko ah vì đơn vị e dùng dải IP khác a ạ!
- A cho e xin pass của VBA để e có thể chỉnh sửa 1 chút cho phù hợp với đơn vị e bác nhé ( vấn đề này a giúp e nhé, để phù hợp cho đơn vị em thôi ngoài ra e ko có mục đích nào khác đâu ạ). Trân trọng cám ơn anh rất nhiều
Mail: thupxhg@gmail.com
Những người đã cảm ơn
Chào Dan! Cám ơn bạn m đã tải về và thử chạy trên cả Access 2003 và 2007 chương trình đều đã chạy được tuy vẫn hiện báo thông báo " Máy chủ đang bảo trì hoặc chưa được mở. Vui lòng thử lại...".
- Mình đã làm theo video hướng dẫn nhưng vẫn bị như vậy.....ko hiểu sao nữa?????
- Phần "In phiếu duyệt" trong công văn đến mặc dù đã đăng kí lại thông tin là tỉnh khác nhưng xem Mẫu in phiếu duyệt văn bản vẫn là: Sóc Trăng,ngày.....tháng........năm 2015 và chỗ chức danh Giám đốc có thể thay bằng chức danh khác được không, bạn kiểm tra nhe!
Bạn có thể cho m xin Pass mở khóa Back End và Pass VBA để m nghiên cứu thêm và chỉnh sửa cho phù hợp với đơn vị m nhé. Trân trọng cám ơn bạn đã chia sẻ PM hữu ích này!
Email: thupxhg@gmail.com
Những người đã cảm ơn
(04-05-15, 03:25 PM)thupxhg Đã viết: Chào bác! Trước tiên cám ơn a đã up bản 1.4.2 sớm hơn cho ACE. E đã tải về nhưng gặp 1 số vấn đề sau nhờ a chỉ giúp:
- E sử dụng Access 2007 khi cài đặt Setup_Vanbandientu(May chu)1.4.2 ra ổ D và mở file QL-VBDT V1.4.2.mdb nhưng ko chạy a ah!
- E có thể thay đổi địa chỉ IP từ 192.168.1.4 sang dải IP khác được ko ah vì đơn vị e dùng dải IP khác a ạ!
- A cho e xin pass của VBA để e có thể chỉnh sửa 1 chút cho phù hợp với đơn vị e bác nhé ( vấn đề này a giúp e nhé, để phù hợp cho đơn vị em thôi ngoài ra e ko có mục đích nào khác đâu ạ). Trân trọng cám ơn anh rất nhiều
Mail: thupxhg@gmail.com

Trả lời:
Câu 1: Đã edit lại ứng dụng để chạy trên office 2007,2010 ( link bài đầu)
Câu 2: Bạn xem video sẽ rõ ( có phần thay đổi IP máy chủ, nhưng tốt nhất nên cho IP 192.168.1.4 vì không làm như vậy sẽ có 1 thông báo mỗi khi mở ứng dụng: Mất kết nối máy chủ, Nếu chỉnh phần này thì khi chạy trên 2007 sẽ báo lỗi vì vậy mình khuyến cáo nên sử dụng IP 192.168.1.4)
Câu 3: Pass VBA không shared nửa, bạn thích phần nào mình trích ra cho.

Thân mến!

Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  [Chương trình] Quản Lý Công Văn Xuân Thanh 7 7,287 04-12-16, 08:40 PM
Bài mới nhất: phuong.ayunpa
Star [Chương trình] Quản lý bán hàng cho cửa hàng vi tính quy mô nhỏ. quan_pc 15 3,694 28-10-16, 10:49 AM
Bài mới nhất: btnnhut
  Phần mềm quản lý bán hàng-nhà phân phối-đại lý tt1212 1 360 06-09-16, 11:29 AM
Bài mới nhất: dangngocthuyen
Thumbs Up [Chương trình] Quản lý quầy thuốc nhỏ lẻ windvivu 1 963 23-04-16, 04:51 PM
Bài mới nhất: thanhtruong
  Phần mêm quản lý phòng kham-Bán thuốc kết nối SQL sever-Acces tt1212 6 1,366 05-03-16, 03:18 PM
Bài mới nhất: minhman

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: huuduy.duy, 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ