Đánh giá chủ đề:
  • 1 Votes - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
[Chương trình] Quản lý văn bản điện tử qua LAN v1.5.1
(25-01-15, 03:13 PM)vu.hoang4 Đã viết: Chào bạn
Ý mình thắc mắc như vậy vì hiện nay có một số đơn vị xây dung ERP sử dung access để viết code cho mấy trăm người sử dụng qua mạng Lan và Internet nhưng chỉ có 01 file duy nhất mà vẫn đảm bảo an toàn. Sếp chỉ cần duyệt công việc bằng user của sếp thôi. Tiếc là mình không up được phần mềm đó lên đây được. Nếu bạn ở TpHCM mình có thể gặp nhau trao đổi vấn đề này
Nếu bạn search trên google sẽ thấy có phần mềm gọi là ISO Online, cũng phân quyền tương tự như bạn. Bạn có thể tham khảo link sau:http://vtranet.com/chuc-nang/phan-mem-quan-ly-tai-lieu-iso
Cám ơn bạn

(23-01-15, 09:35 PM)maidinhdan Đã viết:
(23-01-15, 02:04 PM)thanhtruong Đã viết: cho hỏi, cập nhật thế nào vậy, hổng lẽ mất hết giữ liệu cũ à, làm sao cập nhật mà dữ liệu cũ vẫn giữ nguyên.
Video hướng dẫn nâng cấp dữ liệu mà vẫn giữ file Datahethong củ để sử dụng tiếp
bạn vẫn giữ lại file: datahethong.mdb nằm trong thư mục data là được
Nhấn vào chữa "Phiên bản v1.3" nó mở ra cửa sổ mới để bạn click vào nó tự thay tất cả đường dẫn file chương trình theo ý bạn thôi.

(23-01-15, 11:30 AM)vu.hoang4 Đã viết: Mình có 1 số thắc mắc:
- sao bạn không phân quyền truy cập trong cùng 1 file thay vì 03 file như vậy.
- Có cách nào lưu file dạng word hoặc pds trên phần mềm luôn không để dễ quản lý khi cập nhật văn bản mới thay thế ví dụ như luật, qui định thay vì lưu trên ổ đĩa.

Trả lời:
Câu 1: Lý do không truy cập cùng 1 file.
- Thứ 1, Đây là chương trình dùng trong mạng LAN: sẽ có 1 máy chủ lưu file word và datahethong nằm trên máy này và máy scan chỉ có một mà thôi, nên máy Scan file lên cũng phải nằm cạnh máy chủ.
- Thứ 2, Trong cơ quan bạn có 50 người dùng, nếu dùng phiên bản server bạn không sợ người ta chỉnh sửa sao. Nên máy con chỉ được phép xem tra cưu văn bản thôi, chuyện nhập, chỉnh sửa thuộc máy chủ và máy giám sát.
- Thứ 3 máy giám sát ở đây, giống như sếp phê duyệt văn bản vậy. Không lẽ gọi xếp lại chỗ máy chủ rồi duyệt từng cái văn bản sao. Nên phải có thêm phiên bản dành cho người giám sát đo
Câu 2: Phần mềm này có thể lưu dưới dạng Word và PDF bạn nhấn vào nút Scan nó tự tạo phiên bản word còn bạn muốn sử dụng file PDF thì bạn Scan sẳn file đặt tên không dấu, không có khoảng trắng( kể cả tên thương mục) rồi chọn nút Đổi nơi lưu, sau đó nhấp chọn file PDF của bạn là ok
Chuong trinh cua ban rat hay
ban co the chia se pass code VBA cho moi nguoi tham khao duoc khong?
Minh la Thanh Tam dang o Ben Tre, minh vua moi dien thoai cho ban do
Cam on ban nhieu!
Mong duoc trao doi cung ban nhieu van de ve Access, so dien thoai cua minh la 0907722217, email tamibm@gmail.con

(25-01-15, 03:13 PM)vu.hoang4 Đã viết: Chào bạn
Ý mình thắc mắc như vậy vì hiện nay có một số đơn vị xây dung ERP sử dung access để viết code cho mấy trăm người sử dụng qua mạng Lan và Internet nhưng chỉ có 01 file duy nhất mà vẫn đảm bảo an toàn. Sếp chỉ cần duyệt công việc bằng user của sếp thôi. Tiếc là mình không up được phần mềm đó lên đây được. Nếu bạn ở TpHCM mình có thể gặp nhau trao đổi vấn đề này
Nếu bạn search trên google sẽ thấy có phần mềm gọi là ISO Online, cũng phân quyền tương tự như bạn. Bạn có thể tham khảo link sau:http://vtranet.com/chuc-nang/phan-mem-quan-ly-tai-lieu-iso
Cám ơn bạn

(23-01-15, 09:35 PM)maidinhdan Đã viết:
(23-01-15, 02:04 PM)thanhtruong Đã viết: cho hỏi, cập nhật thế nào vậy, hổng lẽ mất hết giữ liệu cũ à, làm sao cập nhật mà dữ liệu cũ vẫn giữ nguyên.
Video hướng dẫn nâng cấp dữ liệu mà vẫn giữ file Datahethong củ để sử dụng tiếp
bạn vẫn giữ lại file: datahethong.mdb nằm trong thư mục data là được
Nhấn vào chữa "Phiên bản v1.3" nó mở ra cửa sổ mới để bạn click vào nó tự thay tất cả đường dẫn file chương trình theo ý bạn thôi.

(23-01-15, 11:30 AM)vu.hoang4 Đã viết: Mình có 1 số thắc mắc:
- sao bạn không phân quyền truy cập trong cùng 1 file thay vì 03 file như vậy.
- Có cách nào lưu file dạng word hoặc pds trên phần mềm luôn không để dễ quản lý khi cập nhật văn bản mới thay thế ví dụ như luật, qui định thay vì lưu trên ổ đĩa.

Trả lời:
Câu 1: Lý do không truy cập cùng 1 file.
- Thứ 1, Đây là chương trình dùng trong mạng LAN: sẽ có 1 máy chủ lưu file word và datahethong nằm trên máy này và máy scan chỉ có một mà thôi, nên máy Scan file lên cũng phải nằm cạnh máy chủ.
- Thứ 2, Trong cơ quan bạn có 50 người dùng, nếu dùng phiên bản server bạn không sợ người ta chỉnh sửa sao. Nên máy con chỉ được phép xem tra cưu văn bản thôi, chuyện nhập, chỉnh sửa thuộc máy chủ và máy giám sát.
- Thứ 3 máy giám sát ở đây, giống như sếp phê duyệt văn bản vậy. Không lẽ gọi xếp lại chỗ máy chủ rồi duyệt từng cái văn bản sao. Nên phải có thêm phiên bản dành cho người giám sát đo
Câu 2: Phần mềm này có thể lưu dưới dạng Word và PDF bạn nhấn vào nút Scan nó tự tạo phiên bản word còn bạn muốn sử dụng file PDF thì bạn Scan sẳn file đặt tên không dấu, không có khoảng trắng( kể cả tên thương mục) rồi chọn nút Đổi nơi lưu, sau đó nhấp chọn file PDF của bạn là ok
Chuong trinh cua ban rat hay
Cam on ban nhieu!
Mong duoc trao doi cung ban nhieu van de ve Access, so dien thoai cua minh la 0907722217, email tamibm@gmail.con
Chữ ký của tamibms Xin chào, mình là tamibms, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 24-06 -13.
Những người đã cảm ơn
Một số bạn hỏi:
1. Tại sao lại có 03 phần trong phần mềm quản lý văn bản điện tử qua LAN
- Không muốn tạo ra sự rườm ra khi đăng nhập cho người dùng.

2. Cách cài đặt: Chủ yếu nằm ở phiên bản dành cho Văn thư
- Máy văn thư phải có địa chỉ IP : 192.168.1.4
- Shard full với tên : VBDT$
- Tất cả văn bản đi đến sẽ nằm tại phiên bản dành cho Văn thư

* 02 phiên bản còn lại chỉ việc bật phần mềm lên dùng thôi

3. Khả năng thích hợp với hệ điều hành: WinXp, Win7, Win8, Win8.1 ( bản 32bit và 64bit)
- Ứng dụng chạy tốt trên Office 2003 và 2007, 2010. ( Chưa test trên office 2013)

4. Sử dụng mạng không dây ( winfi) truy cập bằng 02 phiên bản còn lại rất tốt.

5. Một số bạn hỏi xin code: Nếu bạn thấy hay phần nào bạn có thể post lên đây, mình shared nguyên code phần đó cho; riêng việc muốn thay đổi từ việc điều chỉnh IP 19.2.168.1.4 sang địa chỉ tên máy chủ bằng chữ thì chắc hứa hẹn sẽ cho ra tiếp phiên bản 1.4, với các nút lệnh linh động tùy chọn.

Hoặc ai có nhu cầu xin nguyên code VBA của phần mềm để phục vụ nghiên cứu, Thì nhấn vào trả lời, mình sẽ chia sẽ toàn bộ code phần mềm này, và khi áp dụng nó rất mong các bạn trích dẫn có sự tham khảo trên trang "thuthuataccess" hoặc "maidinhdan@gmail.com"

Xin kính chào!

(09-02-15, 10:27 AM)tamibms Đã viết: Chuong trinh cua ban rat hay
Cam on ban nhieu!

Lần sau nhớ viết tiếng việt có dấu nhe, không Admin del bài đó.

Pass mở khóa Back End: codobanghiep ( nhấn vào tên tác giả rồi điền)
Pass VBA : Tạm thời tắt

Ghi chú: thật ra cũng không có code gì nhiều đâu, chủ yếu là link table và query thôi bạn ạ.
Chữ ký của maidinhdan * Để được hỗ trợ tốt nhất, nhấn vào link dưới đây để xem.
1. [Hướng dẫn] Kiểu file gửi lên để được giúp đỡ
2. [Hướng dẫn] Nội quy diễn đàn
3. [Hướng dẫn] Cách Đưa file và hình vào diễn đàn
4.[Hướng dẫn] Để xây dựng một ứng dụng hoàn hảo và lời cảm tạ
5. Cần tìm Demo hay ứng dụng sử dụng thanh tìm kiếm phía trên cùng, bên phải của diễn đàn.
* Nếu muốn cảm ơn, hãy nhấn nút thank, không cần viết thêm bài nào nửa.

ღღღღღTài sản của maidinhdan (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
Ghi chú:
Mẫu in phiếu duyệt văn bản được áp dụng theo Luật Lưu trữ ( đang có hiệu lực thi hành) mẫu giấy A5 để thẳng đứng khi đưa vào máy in nhé.
5. Cần tìm Demo hay ứng dụng sử dụng thanh tìm kiếm phía trên cùng, bên phải của diễn đàn.

Những người đã cảm ơn
(09-02-15, 10:52 AM)maidinhdan Đã viết: Ghi chú:
Mẫu in phiếu duyệt văn bản được áp dụng theo Luật Lưu trữ ( đang có hiệu lực thi hành) mẫu giấy A5 để thẳng đứng khi đưa vào máy in nhé.

Cam on Ban Dan nhieu
Huy vong se chia se voi ban nhieu hon va mong tham khao phien ban 1.4 cua ban

(09-02-15, 10:52 AM)maidinhdan Đã viết: Ghi chú:

Cam on Ban Dan nhieu
Huy vong se chia se voi ban nhieu hon va mong tham khao phien ban 1.4 cua ban
Chữ ký của tamibms Xin chào, mình là tamibms, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 24-06 -13.
Những người đã cảm ơn maidinhdan
Kính gửi các bạn trong diễn đàn. Kể từ hôm nay mình xin ngừng chia sẽ pass VBA của phần mềm trên với lý do, Mình phát hiện trên mạng có một số người có lẽ là mượn ý tưởng và code trong phần mềm của mình để phát triển thành bản Thương mại ( có tính tiền ) trên môi trường Access.

Vì vậy kể từ hôm nay ai có xin pass VBA mình sẽ không chia sẽ nửa.

Nếu các bạn muốn tìm hiểu form nào trên ứng dụng thì mình sẽ chia sẽ code của form đó cho các bạn.

Rất mong các bạn thông cảm!

Và dự kiến sẽ bổ sung phiên bản 1.4 với nhiều tính năng hay hơn.

Thân ái! và thật là buồn.040

Những người đã cảm ơn Noname , m.vuong2211
Thật buồn cho bạn maidinhdan!
Nếu được bạn cung cấp các trang giới thiệu phần mềm mượn ý tưởng của bạn cho mọi người biết để "tẩy chay"
Chữ ký của vu.hoang4 Xin chào, mình là vu.hoang4, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 10-01 -15.
Những người đã cảm ơn Noname , maidinhdan
Chuẩn bị ra mắt phiên bản: 1.4 - Phần mềm quản lý văn bản điện tử qua LAN

Ngày ra mắt: hết tháng 4/2015

Tính năng sẽ được bổ sung:
1. Bổ sung hàm tự tạo thư mục của năm hiện hành cho máy chủ
2. Tự tạo thư mục quản lý theo năm trên máy con và giám sát :
3. Bổ sung tính năng copy file về máy tự xem ( dùng cho máy con và máy Giám sát) ( như Backup vậy) Khi nhấn vào nút xem nếu phát hiện trên máy người dủng chưa có thư mục, tập tin như điều 1,2 nó sẽ tự tạo ra và chép file đó về máy và từ lần sau nó sẽ tự mở file trên máy mình...Mục đích khác là Nếu file đó do tôi xử lý thì nó sẽ gom vào 1 thư mục của năm đó vào trong máy tôi....Nhớ rằng Datahethong vẫn nằm trên máy chủ.
4. Bổ sung thông báo khi file đang mở
5. Bổ sung thông khi máy chủ tắt hoặc mất kết nối.
6. Thay đổi vị trí chia sẽ công văn ( để file Server không được nhìn thấy, chỉ nhìn thấy file Data) thư mục Data chuyển vào Danh_muc_ho_so\ và share với tên VBDT$
7. Bổ sung tính năng tìm kiếm đa dạng trên 1 form với nhiều điều kiện theo người dùng
8. Hợp nhất 3 file Máy con, Máy chủ, Máy Giám sát thành 1
9. Tạo Giao diện đăng nhập; theo dõi đăng nhập....phân quyền sử dụng theo User...
10. Tạo mật khẩu cho Datahethong
11. Tự động liên kết khi di chuyển dữ liệu đến vùng lưu trữ khác.
12. Tạo tính năng Backup Datahethong hằng ngày và đến cuối tháng gom lại thành 1 file đến cuối năm thì lại gom thành 1 file ....
13. Tự động Compare 1 tháng 1 lần ( để xả bớt dung lượng)
14. Và nhiều tính năng khác......

Còn tiếp.....

Ghi chú: Tất cả ứng dụng tôi tạo ra luôn luôn không vì mục đích thương mại....Tất cả điều Free, tôi chỉ cần 1 điều hãy trân trọng và nhớ đến người đã tạo ra nó.

Xin cảm ơn.

Những người đã cảm ơn Xuân Thanh
(04-02-15, 06:32 PM)maidinhdan Đã viết: Bổ sung bài báo cáo về phần mềm này:
- Link Meadiafire: Tải về được nè

Không down được A ơi, chưa public
Chữ ký của m.vuong2211 Xin chào, mình là m.vuong2211, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 02-04 -15.
Những người đã cảm ơn
(10-04-15, 08:53 PM)m.vuong2211 Đã viết:

Link trê mình xóa rồi: link mới : Tải xuống

Pass đã gửi qua mail cho bạn rồi.

Những người đã cảm ơn m.vuong2211
(10-04-15, 09:45 PM)maidinhdan Đã viết:
(10-04-15, 08:53 PM)m.vuong2211 Đã viết:

Link trê mình xóa rồi: link mới : Tải xuống

Pass đã gửi qua mail cho bạn rồi.

Em đã nhận được rồi ạ. 015015
Chữ ký của m.vuong2211 Xin chào, mình là m.vuong2211, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 02-04 -15.
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  [Chương trình] Quản Lý Công Văn Xuân Thanh 7 7,267 04-12-16, 08:40 PM
Bài mới nhất: phuong.ayunpa
Star [Chương trình] Quản lý bán hàng cho cửa hàng vi tính quy mô nhỏ. quan_pc 15 3,672 28-10-16, 10:49 AM
Bài mới nhất: btnnhut
  Phần mềm quản lý bán hàng-nhà phân phối-đại lý tt1212 1 357 06-09-16, 11:29 AM
Bài mới nhất: dangngocthuyen
Thumbs Up [Chương trình] Quản lý quầy thuốc nhỏ lẻ windvivu 1 960 23-04-16, 04:51 PM
Bài mới nhất: thanhtruong
  Phần mêm quản lý phòng kham-Bán thuốc kết nối SQL sever-Acces tt1212 6 1,359 05-03-16, 03:18 PM
Bài mới nhất: minhman

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ