Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
[Help] Xin giải pháp_Quản lí thư viện
Em đang làm một chương trình quản lí thư viện.
Có chỗ vướng mắc mong Anh(Chị giải đáp)
Cơ sở dữ liệu em gốm 3 table:
+ PHIEUMUON: là thông tin mượn sách
+ BBTL: là thông tin các sách đã thanh lí.
+ SACH: là thông tin các sách có trong thư viện.
Yêu cầu đặt ra: Thống kê sách còn lại trong thư viện (trong một khoảng thời gian _Từ ngày nn/nn/nnnn đến ngày mm/mm/mmmm ).
Em không hiểu phải làm cách nào để lấy tìm ra số sách còn lại cả.
Mong anh (chị) giúp đỡ.
Chữ ký của Lý Hoàng Phong Xin chào, mình là Lý Hoàng Phong, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 16-11 -14.
Những người đã cảm ơn
Lại thêm một bạn hỏi chay big green
Gửi file lên đi bạn (hình như trên diễn đàn đã có bạn chia sẻ file demo rồi mà, bạn chịu khó search lại nhé).
Chữ ký của cpucloi Tôi chỉ biết mỗi một điều là những điều tôi biết được còn quá ít 021
Gmail: cgiahuy13@gmail.com

ღღღღღTài sản của cpucloi (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
- Đầu tiên bạn tạo 1 query lọc ra những sách chưa trả sử dụng hàm NotIn trong query
- Tiếp theo bạn đưa điều kiện là Between(từ ngày, đến ngày)
==> Tóm lại bạn hỏi chay thì mình cũng trả lời chay ...
Chữ ký của dtv197 Xin chào, mình là dtv197, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 20-08 -11.
Những người đã cảm ơn
Nếu đơn giản bạn có thể tạo 1 field cho table SACH là MUON (sách đã mượn) có data type là Yes/No. Sách đã mượn sẽ là true (yes) sách chưa mượn là (false). Còn nếu cần thống kê sách đã cho mượn cụ thể theo thời gian bạn cần phải tạo thêm 1 table con của table SACH. Trong đó có TENSACH (tên sách là khóa ngoại liên kết với TENSACH - khóa chính của table SACH), NGAYMUON (ngày mượn), NGAYTRA (ngày trả), SOLUONG (số lượng) - cái ngày để xử lý trường hợp nhiều sách được mượn trùng tên. Số lượng sách tồn nên đưa ra cụ thể là tồn ở ngày nào mới hợp lý, vì ở mỗi ngày số lượng sách tồn sẽ khác nhau. Còn thống kê thì nên thống kê số lượt sách được mượn trong thời gian cụ thể.
Chữ ký của tranthanhan1962 Kết quả cuối cùng của một đời người, không phải bạn có được bao nhiêu tiền bạc, tài sản. Mà bạn còn bao nhiêu người bạn  thumbs up
ღღღღღTài sản của tranthanhan1962 (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  Co dãn form access theo độ phân giải màn hình hoanbhxhls 13 1,097 21-07-16, 11:28 AM
Bài mới nhất: paulsteigel
Wink Hướng Dẫn Tạo form đăng ký thành viên trong access quan_pc 11 931 14-04-16, 11:25 PM
Bài mới nhất: quan_pc
  GIẢI THÍCH CÁC LỆNH KHI VIẾT CODE huynhbahoc 3 2,941 26-03-16, 09:19 PM
Bài mới nhất: phuc_thanhtien
Star Giúp bổ sung form đánh giá mức độ giảng dạy của các giảng viên honglv157 15 881 04-01-16, 05:55 PM
Bài mới nhất: paulsteigel
  [Hỏi] chạy random theo mã nhân viên trong table. thunga25 2 286 18-12-15, 12:01 AM
Bài mới nhất: maidinhdan

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ