Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
[Hướng dẫn] Hỏi về cách tự động cập nhật thông tin cho các trường
Hiện tại mình đang làm 1 form quản lý xuất hàng hóa, trong đấy có các texbox Tam tinh, Chi phi, Chiet khau, Khach dat, Thanh tien. Trong quá trình làm mình đang đang gặp phải vấn đề khi mình thay đổi bất kỳ giá trị một trong các trường texbox Chi phi, Chiet khau, Khach dat thi textbox Thanh tien không tính theo các giá trị mới của các textbox kia.

Bạn nào biết thì chỉ giúp mình làm thế nào chỉ cần các textbox Chi phi, Chiet khau, Khach dat co bat ky su thay doi gia tri nao thi textbox Thanh tien cung thay doi theo

Thanks!!!
Chữ ký của nguoimacdoden Xin chào, mình là nguoimacdoden, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 10-10 -14.
Những người đã cảm ơn
Bạn gởi file lên mình xem như thế nào bạn nhé.
Chữ ký của quan_pc Lắp đặt Internet VNPT tại Điện Bàn - Quảng Nam - Hotline: 0915.636.745
ღღღღღTài sản của quan_pc (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
Mã PHP:
Private Sub txtDonGia_AfterUpdate()

txtThanhTien txtDonGia x txtSoLuong
End Sub

Private Sub txtSoLuong_AfterUpdate()

txtThanhTien txtSoLuong x txtDonGia
End Sub 

Một ví dụ về tính Thành tiền khi Số luọng và Đơn Giá thay đổi
Thân mến
Chữ ký của Xuân Thanh Trăm năm trước thì ta chưa gặp
Trăm năm sau biết gặp được không?
Cuộc đời sắc sắc không không
Thì thôi ta cứ hết lòng vì nhau
ღღღღღTài sản của Xuân Thanh (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn nguoimacdoden
Hiện tại của mình là đang bị vướng mắc trường hợp, trường txtThanhtien = txtChiphi + txtChietkhau + txtKhachdat, trong đó thông tin trường txtChietkhau đang để tự động tính (không nhập giá trị vào được) => Khi trường txtChietkhau có thay đổi thì giá trị trường txtThanhtien không được cập nhật lại theo.
Chữ ký của nguoimacdoden Xin chào, mình là nguoimacdoden, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 10-10 -14.
Những người đã cảm ơn
Tại OnChange của txtChietkhau

txtThanhtien.Requery

021021021021021021
Chữ ký của cpucloi Tôi chỉ biết mỗi một điều là những điều tôi biết được còn quá ít 021
Gmail: cgiahuy13@gmail.com

ღღღღღTài sản của cpucloi (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
(19-11-14, 08:37 PM)cpucloi Đã viết: Tại OnChange của txtChietkhau

txtThanhtien.Requery

021021021021021021

Mình đang làm như bạn hướng dẫn nhưng vẫn không được, mình gửi bạn file của mình nhờ bạn xem và chỉnh lại giúp mình.

http://www.adrive.com/public/6dzskQ/Database1.accdb

Nhân tiện cũng nhờ bạn xem luôn giúp mình phần nhập danh mục hàng hóa, hiện tại mình đã tạo xong form nhập theo dạng mainform - subform, nhưng mình đang bị vướng ở 2 phần:
- Phần tìm kiếm là không tìm kiếm được theo mã hàng
- Phần xóa mã hàng, hiện tại khi bấm chọn xóa thì lại xóa mã hàng đầu tiên chứ không phải xóa mã hàng chọn
=> Cần chỉnh lại là tìm kiếm được và xóa được theo mã hàng đã chọn.

Cảm ơn bạn rất nhiều!!!
Những người đã cảm ơn
Bạn đặt txt_thanhtien có source là 1 filde của table thì nó thay đổi làm sao được.

txt_thanhtien = Val([Form]![t_chitiethoadon subform]![tongtien])+Val([chiphi])-Val([Form]![t_chitiethoadon subform]![tongchietkhau])-Val([khachdat])

Tiền trả lại cho khách:
txt_tralai = Val([Form]![t_chitiethoadon subform]![tongtien])+Val([chiphi])-Val([Form]![t_chitiethoadon subform]![tongchietkhau])-Val([khachdat]) - Val([khachdua])

Do bạn sử dụng chung dữ liệu nên khi bạn nhập số liệu mới vào Khách đưa, Chi phí thì sẽ báo lỗi. Bạn có thể bắt lỗi bằng cách trước khi chuyển focur ra khỏi txt vừa nhập liệu thì đặt code ghi lại mẫu tin trước.

------------------------
Tìm kiếm theo mã hàng:
Bạn nên sử dụng combox thay cho textbox
(đã sửa trong bài)

Xóa theo mã hàng:
- Tạo query xóa theo mã hàng (tại TimMH), khi nhấn nút Xóa thì chạy query đó (cái này bạn tự làm, trên 4rum có nhiều rồi đó).

https://www.mediafire.com/?rtgsavx1bh9uwhe
014014014014014
Chữ ký của cpucloi Tôi chỉ biết mỗi một điều là những điều tôi biết được còn quá ít 021

Những người đã cảm ơn
(21-11-14, 03:53 PM)cpucloi Đã viết: Bạn đặt txt_thanhtien có source là 1 filde của table thì nó thay đổi làm sao được.

txt_thanhtien = Val([Form]![t_chitiethoadon subform]![tongtien])+Val([chiphi])-Val([Form]![t_chitiethoadon subform]![tongchietkhau])-Val([khachdat])

Tiền trả lại cho khách:
txt_tralai = Val([Form]![t_chitiethoadon subform]![tongtien])+Val([chiphi])-Val([Form]![t_chitiethoadon subform]![tongchietkhau])-Val([khachdat]) - Val([khachdua])

Do bạn sử dụng chung dữ liệu nên khi bạn nhập số liệu mới vào Khách đưa, Chi phí thì sẽ báo lỗi. Bạn có thể bắt lỗi bằng cách trước khi chuyển focur ra khỏi txt vừa nhập liệu thì đặt code ghi lại mẫu tin trước.

------------------------
Tìm kiếm theo mã hàng:
Bạn nên sử dụng combox thay cho textbox
(đã sửa trong bài)

Xóa theo mã hàng:
- Tạo query xóa theo mã hàng (tại TimMH), khi nhấn nút Xóa thì chạy query đó (cái này bạn tự làm, trên 4rum có nhiều rồi đó).

https://www.mediafire.com/?rtgsavx1bh9uwhe
014014014014014

Mình đã xem của bạn hướng dẫn và đã làm được. Cho mình hỏi thêm một vấn đề nữa là mình đang có 3 bảng
- t_hoadon: Quản lý các thông tin về việc xuất hàng (mapx, ngaylap, thanhtien, ....)
- t_quanly: Quản lý các thông tin liên quan đến các chi phí quản lý (maql, ngaylap, thanhtien, ...)
- t_phieunhap: Quản lý các thông tin về nhập hàng (mapn, ngaylap, thanhtien, ...)
Giờ mình muốn tạo 1 query tổng hợp để thống kê theo khoảng thời gian để tính là trong khoảng thời gian đó thì tiền nhập hàng hết bao nhiêu, tiền xuất hàng hết bao nhiêu, tiền liên quan đến quản lý hết bao nhiêu để từ đấy mình tính tổng thu về là bao nhiêu theo công thức: Tiền xuất hàng - tiền nhập hàng - tiền quản lý.
Những người đã cảm ơn
có nút cám ơn đó .......................... ///////////////

Những người đã cảm ơn nguoimacdoden

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  Cách đề tạo Combo Box và List Box Tương ứng Godspear 9 305 08-12-16, 03:44 PM
Bài mới nhất: toancvp
  [Hỏi] Refresh Form và tiếp tục hoạt động Godspear 2 84 08-12-16, 12:48 PM
Bài mới nhất: Godspear
  [Hỏi] Cách thêm dữ liệu vào form Main_Sub NganNguyen 1 39 06-12-16, 02:23 AM
Bài mới nhất: maidinhdan
  Tự động hiện Form khi loading hết thời gian ChiMai 1 49 02-12-16, 08:59 PM
Bài mới nhất: ongke0711
  [Help] Cập nhật combobox 2 từ combobox 1 (dữ liệu ở nhiều bảng) votinh.tq 6 209 22-11-16, 11:34 PM
Bài mới nhất: votinh.tq

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ