Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
[Lỗi] Lỗi internet explore scripts trên WEbform from ms access khi thực hiện mở links
Exclamation 
Em chào các anh/chị. Hôm nay em có 1 một vấn đề nho nhỏ đang bế tắc mà chưa biết giải quyết thế nào.
Tình huống của em như sau. em có 1 form load web từ 1 table. khi mở form lên chạy ban đầu load xong 1 trang web mình đã có sẵn ở table rồi thì okie. chỉ có 1 cái lỗi đau đầu là nó hay báo script erro khi em dùng chuột mở bất kỳ 1 links nào đó. ở đây là file demo em sưu tầm được.
Mục đích của em là muốn tắt cái cảnh báo internet exproler scrip erro đó đi.
Em xin cao kiến của các anh chị, bầy cách cho em và mọi người cũng học tập. happy.
Em xin cảm ơn các anh/ chị đã đọc chủ đề này
eero1[Hình: 4q85cl4hr4me4oefg.jpg]
eeron..[Hình: 0razjkmz308wk3sfg.jpg]
Chữ ký của quanghoasla Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trênThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
My site: My site hoặc My site
ღღღღღTài sản của quanghoasla (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn trungn077
em tìm cách mãi mà vẫn chưa tìm ra được cách khống chế msgbox internet explore scripts erro.
Chữ ký của quanghoasla Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trênThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
Thật tuyệt vời. em đã khống chế được cái thông báo đáng ghét đó. Mỗi tội tốc độ truy cập các trang hơi chậm một chút. ko biết các bác có thể giúp em cải thiện được tốc độ trình duyệt 1 trang không ạ? 005
em muốn gọi hàm sheell của trình duyệt firefox hoặc chorum lên form của ms access thì gọi như thế nào?
Những người đã cảm ơn
(07-11-14, 11:27 AM)quanghoasla Đã viết: em muốn gọi hàm sheell của trình duyệt firefox hoặc chorum lên form của ms access thì gọi như thế nào?

+ Nếu bạn định đưa trình duyệt vào Access thì với Chrome và firefox không làm được. Các ứng dụng này không có đối tượng COM/ActiveX để có thể sử dụng như với InternetExplorer.

+ Nếu bạn định dùng Shell để mở trình duyệt, bạn có thể tham khảo wizard của Access khi dùng lệnh run Word.
Nhưng khi dùng Shell, bạn cũng không thể có cách nào để tương tác với số liệu trên trình duyệt đâu.

Xin chia sẻ như vậy!
Chữ ký của paulsteigel ====================
Quốc gia hưng vong
Thất phu hữu trách
====================
(08-11-14, 07:16 PM)paulsteigel Đã viết:
(07-11-14, 11:27 AM)quanghoasla Đã viết: em muốn gọi hàm sheell của trình duyệt firefox hoặc chorum lên form của ms access thì gọi như thế nào?

+ Nếu bạn định đưa trình duyệt vào Access thì với Chrome và firefox không làm được. Các ứng dụng này không có đối tượng COM/ActiveX để có thể sử dụng như với InternetExplorer.

+ Nếu bạn định dùng Shell để mở trình duyệt, bạn có thể tham khảo wizard của Access khi dùng lệnh run Word.
Nhưng khi dùng Shell, bạn cũng không thể có cách nào để tương tác với số liệu trên trình duyệt đâu.

Xin chia sẻ như vậy!

vâng em cảm ơn anh. em biết là dung internet explorer thì dùng được. nhưng hơi chậm so với chrome và firefox lên em mới hỏi như vậy. nếu quả thật nhúng được hàm sheell của mấy cái này vào form của ms access thì tốc độ đạt được như các trình duyệt hiện có. happy
Những người đã cảm ơn
Trích dẫn:vâng em cảm ơn anh. em biết là dung internet explorer thì dùng được. nhưng hơi chậm so với chrome và firefox lên em mới hỏi như vậy. nếu quả thật nhúng được hàm sheell của mấy cái này vào form của ms access thì tốc độ đạt được như các trình duyệt hiện có. happy
Không nhúng được Shell, Hòa nhé. Shell chỉ là một lệnh hệ thống để chạy ứng dụng. Còn cái mà bạn bảo nhúng đó phải được thực hiện qua các đối tượng COM trong Access thì người ta hay gọi là OLE Object ...Activex.
Quay lại nhu cầu của Hòa. Nếu Hòa muốn lấy một đoạn text trong trình duyệt thì có nhiều cách làm.
Ví dụ:
+ Sử dụng Thư viện Inet
+ Sử dụng XMLHTTP ...vv
Dùng những cái đó để lấy text về sau đó lọc bỏ các đoạn mã html và chỉ còn lại text hoặc truy cập một đối tượng trên nó.
Làm như vậy tốc độ sẽ nhanh hơn và người dùng cũng không thấy nó chạy ra sao luôn.
Nếu bạn bắt buộc phải mở web và nhấn chuột vào link nào đó ... thì IE là lựa chọn gần như duy nhất!

Đấy mình chia sẻ thế!
Thân
Chữ ký của paulsteigel ====================
Quốc gia hưng vong
Thất phu hữu trách
====================
Những người đã cảm ơn quanghoasla , trungn077
(09-11-14, 07:25 PM)paulsteigel Đã viết:
Trích dẫn:vâng em cảm ơn anh. em biết là dung internet explorer thì dùng được. nhưng hơi chậm so với chrome và firefox lên em mới hỏi như vậy. nếu quả thật nhúng được hàm sheell của mấy cái này vào form của ms access thì tốc độ đạt được như các trình duyệt hiện có. happy
Không nhúng được Shell, Hòa nhé. Shell chỉ là một lệnh hệ thống để chạy ứng dụng. Còn cái mà bạn bảo nhúng đó phải được thực hiện qua các đối tượng COM trong Access thì người ta hay gọi là OLE Object ...Activex.
Quay lại nhu cầu của Hòa. Nếu Hòa muốn lấy một đoạn text trong trình duyệt thì có nhiều cách làm.
Ví dụ:
+ Sử dụng Thư viện Inet
+ Sử dụng XMLHTTP ...vv
Dùng những cái đó để lấy text về sau đó lọc bỏ các đoạn mã html và chỉ còn lại text hoặc truy cập một đối tượng trên nó.
Làm như vậy tốc độ sẽ nhanh hơn và người dùng cũng không thấy nó chạy ra sao luôn.
Nếu bạn bắt buộc phải mở web và nhấn chuột vào link nào đó ... thì IE là lựa chọn gần như duy nhất!

Đấy mình chia sẻ thế!
Thân

Em muốn copy nội dung các trang web này vào table thì làm thế nào vậy mọi người?
Chữ ký của trungn077 Xin chào, mình là trungn077, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 09-07 -12.
ღღღღღTài sản của trungn077 (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  [Help] Lỗi "A problem occurred while Microsoft Access was communicating with the OLE server thanhoai 1 107 03-11-16, 03:53 PM
Bài mới nhất: maidinhdan
  [Lỗi] Cúp điện ---> lỗi access 2013 biencuong86 3 149 26-10-16, 04:30 PM
Bài mới nhất: maidinhdan
  [Hỏi] Cách loại bỏ icon Filter trên Datasheet Form có nguồn là Query. toancvp 2 99 19-10-16, 08:53 PM
Bài mới nhất: toancvp
  thay đổi biểu tượng Access dưới thanh Start từ win 7 đến win 10 thanhtruong 7 431 05-08-16, 10:53 PM
Bài mới nhất: hungefi
  [Hỏi] Cách lưu trữ phần CSDL tách biệt khỏi file access toancvp 5 514 16-07-16, 09:38 PM
Bài mới nhất: toancvp

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ