Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
[Hỏi] Đếm khách hàng mới nhất trong 1 tháng.
Question 
Thông thường nếu làm thủ công lọc các điều kiện trên query ra để lọc các khách hàng mới trên 1 tháng thì em cũng làm được. nhưng mỗi tội hơi vất vả vì thao tác trực tiếp step by step. làm như vậy cũng được nhưng tính mềm dẻo ko có được. Hôm nay em xin cao kiến của các anh/chị. mong anh chị bầy cách cho anh em học tập. Em xin cảm ơn các bác đã đọc tin này.
Chữ ký của quanghoasla Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trênThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
My site: My site hoặc My site
ღღღღღTài sản của quanghoasla (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
Có thể có nhiều cách, nhưng bạn nói không rõ, nên gợi ý cho bạn thế này để bạn tham khảo:
1. Bạn thêm field Ngày đăng ký trong table khách hàng: từ đó lọc điều kiện khách hàng có ngày đăng ký tháng nào đó bạn muốn.

2. Bạn có dữ liệu khách hàng cuối tháng trước, khách hàng cuối tháng này: bạn dùng query chỉ lọc ra các khách hàng không có trong danh sách tháng trước. Đó là khách hàng mới tháng này.

Nếu có thể, bạn mô tả rõ hơn hoặc up file lên để được support.
Chữ ký của haquocquan Guest, you are welcome!
ღღღღღTài sản của haquocquan (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn quanghoasla
em quanghoasla thank anh haquocquan. em làm theo cách một đành tìm khách hàng từ ngày đến ngày vậy. happy 007
Chữ ký của quanghoasla Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trênThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
Những người đã cảm ơn
(05-11-14, 10:42 AM)haquocquan Đã viết: Có thể có nhiều cách, nhưng bạn nói không rõ, nên gợi ý cho bạn thế này để bạn tham khảo:
1. Bạn thêm field Ngày đăng ký trong table khách hàng: từ đó lọc điều kiện khách hàng có ngày đăng ký tháng nào đó bạn muốn.

2. Bạn có dữ liệu khách hàng cuối tháng trước, khách hàng cuối tháng này: bạn dùng query chỉ lọc ra các khách hàng không có trong danh sách tháng trước. Đó là khách hàng mới tháng này.

Nếu có thể, bạn mô tả rõ hơn hoặc up file lên để được support.

em Nghe cách 2 của anh có vẻ thú vị hơn. em đang nghiên cứu cách thứ 2 của anh.happy
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  [Help] Cập nhật combobox 2 từ combobox 1 (dữ liệu ở nhiều bảng) votinh.tq 6 199 22-11-16, 11:34 PM
Bài mới nhất: votinh.tq
  [Help] Dòng chữ chạy trên form báo đến ngày sinh nhật tronghieu9792 1 121 20-10-16, 09:30 AM
Bài mới nhất: lamvankhanh
  [Help] Giúp đỡ về cách xóa nội dung trong một field nam8384 2 117 17-10-16, 08:43 PM
Bài mới nhất: toancvp
  [Hỏi] Sử dụng chuột giữa trong subform là report. toancvp 10 355 12-10-16, 01:01 AM
Bài mới nhất: toancvp
  Lọc theo điều kiện trong listbox Ranju 3 177 06-10-16, 05:26 PM
Bài mới nhất: Ranju

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ