Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Làm cách nào để có thể nhập được dữ liệu trùng lặp???
Chào các bạn
Mình đang làm một bài tập về Quản lý tài liệu kỹ thuật. mình đã tạo xong Form để nhập tài liệu rồi nhưng mỗi lần nhập dữ liệu thì lúc báo trùng, lúc không. các bạn giúp mình với, mình tạo bảng như hình[img]C:\Documents and Settings\Home\My Documents\My Pictures\trung lap[/img]

Mình muốn hỏi thêm là để thuận tiện cho việc tìm kiếm dữ liệu, mình muốn hỏi mình lập bảng như vậy thì khi đánh một trường bất kỳ nào các ô trên thì có thể tìm kiếm ra các dữ liệu đó ko??
Chữ ký của haintva1 Xin chào, mình là haintva1, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 23-10 -14.
Những người đã cảm ơn
Chào bạn !
Để nhập dữ liệu không cảnh báo trùng vào 1 Field
1. Bạn bỏ tính năng Primary Key (Biểu tượng chiếc chìa khóa) trong khai báo ở Table.
2. Bỏ các code kiểm tra trùng dữ liệu của textbox nhập liệu trong Form nhập liệu (Nếu có).
Thân chào !
Chữ ký của Minh Tiên -----------------------------------------------
Đường tuy ngắn, không đi không đến
Việc tuy nhỏ, không làm không nên.
                                           Tuân Tử
-----------------------------------------------
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  [Help] Thiết kế form nhập và lưu trữ dữ liệu theo yêu cầu brianhuynh 16 625 20-10-16, 10:54 PM
Bài mới nhất: brianhuynh
  [Hỏi] Cách loại bỏ icon Filter trên Datasheet Form có nguồn là Query. toancvp 2 102 19-10-16, 08:53 PM
Bài mới nhất: toancvp
  Xóa tất cả các dữ liệu ChiMai 3 145 15-10-16, 02:47 PM
Bài mới nhất: cpucloi
  cách sửa lỗi cant find project or library trungminh 4 232 01-10-16, 03:37 PM
Bài mới nhất: maidinhdan
  [Help] Nhờ tạo form lưu hóa đơn nhập, hóa đơn xuất, hàng nhập hàng xuất không cần tính tồn laxx_xxal 1 133 22-09-16, 02:35 PM
Bài mới nhất: Nguyen Hoang Diep

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ