Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
[Hỏi] Open Form full màn hình
(06-10-14, 09:03 AM)DoquangLam Đã viết: Làm theo hướng dẫn của bạn Huycuong1668 => Kết quả là OK nhưng có một điều như sau:
VD:
- Form 1 dùng để full màn hình
- Form 2 dùng để nhập số liệu

Vấn đề gặp phải là : Khi mở form 1 lên thì OK, nhưng khi bấm nút lệnh trên form 1 để mở form 2 thì không thể mở được form 2.

Mong bạn xem lại và giúp mình với. Cám ơn

Tại Form2 bạn cũng thiết lập thuộc tính cho form như sau: Pop up:yes, Modal :yes.
Chữ ký của vulhu06 Xin chào, mình là vulhu06, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 15-06 -12.
Những người đã cảm ơn
Bạn nên tìm hiểu một số thiết lập access
Những người đã cảm ơn DoquangLam
Cái này hay, nhưng nhược điểm là nó Full hết màn hình, mình muốn làm cái khác lại không được (ví dụ như muốn mở ứng dụng khác từ Start hoặc từ Desktop không được).
Chữ ký của DoquangLam Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trên ThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
Những người đã cảm ơn
(06-10-14, 04:38 PM)DoquangLam Đã viết: Cái này hay, nhưng nhược điểm là nó Full hết màn hình, mình muốn làm cái khác lại không được (ví dụ như muốn mở ứng dụng khác từ Start hoặc từ Desktop không được).

Muốn mở cái khác bấm vào phím window trên bàn phím
Chữ ký của thang103 Xin chào, mình là thang103, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 24-08 -14.
Những người đã cảm ơn
Có phải bạn muốn Form1 chỉ để hiển thị thông tin chung của Chương trình. Khi làm việc thì mở form2 lên làm việc không ? Và
1. Khi mở form2 lên đóng Form1 lại ? hay
2. Khi mở form2 lên vẫn để lại Form1 nhưng hiển thị bên dưới ?
Bạn nêu rõ yêu cầu của mình mọi người sẽ dễ giúp hơn.
Thân chào !
Chữ ký của Minh Tiên -----------------------------------------------
Đường tuy ngắn, không đi không đến
Việc tuy nhỏ, không làm không nên.
                                           Tuân Tử
-----------------------------------------------
Những người đã cảm ơn
Vì Form1 Full màn hình (Pop Up =yes), Form2 bình thường (Pop Up =no), Form1 luôn che Form2. Nên bạn không làm việc với Form2 được. Theo tôi hiểu là bạn muốn che Menu khi mở Form1 không cho người xử dụng thao tác được Menu phải không? Nếu như vậy thì không cần phải Maximize Form1 làm gì. Bạn chỉ cần:
1/ Form1: Pop Up =yes , Modal = yes, Auto Resize = yes, Min Max Buttons = None, Close Button = No. (Không cho Form 1 Maximize khỏi phải viết lệnh DoCmd.ShowToolbar "Ribbon", acToolbarNo mà nó vẫn khóa Menu)
2/ Code Form2 Open
Private Sub Form_Open(Cancel As Integer)
Form1.Visible = False
End Sub

Ẩn Form1 để làm việc với Form2
3/ Code Form2 Close
Private Sub Form_Close()
Form1.Visible = True
End Sub

Hiện lại Form1 sau khi đóng Form2
4/ Để tránh trường hợp khi mở lại Form1, nó hay bị khùng maximize luôn bạn thêm code này
Private Sub Form_Activate()
DoCmd.Restore
End Sub

Làm như thế này bạn có thể thiết kế Form1 theo ý thích mà không bị trường hợp diện tích form to đùng nhưng nội dung trống trơn không có gì, mất thẩm mỹ. Chúc bạn thành công.
Chữ ký của tranthanhan1962 Kết quả cuối cùng của một đời người, không phải bạn có được bao nhiêu tiền bạc, tài sản. Mà bạn còn bao nhiêu người bạn  thumbs up
ღღღღღTài sản của tranthanhan1962 (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn DoquangLam

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  [Hỏi] Refresh Form và tiếp tục hoạt động Godspear 2 74 11 Giờ trước
Bài mới nhất: Godspear
  [Hỏi] Cách thêm dữ liệu vào form Main_Sub NganNguyen 1 38 06-12-16, 02:23 AM
Bài mới nhất: maidinhdan
  Tự động hiện Form khi loading hết thời gian ChiMai 1 49 02-12-16, 08:59 PM
Bài mới nhất: ongke0711
Photo [Hỏi] Mở Form trên access 2007 báo lỗi jason 5 195 22-11-16, 09:23 AM
Bài mới nhất: jason
  Query hiện lên trên form? feeling 4 166 09-11-16, 09:49 PM
Bài mới nhất: toancvp

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ