Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
[Help] Xin Giúp Phân Quyền, Chia Sẻ, Xin Đa Tạ
Lightbulb 
Em 3 ngày nay làm cái phân quyền cho access và đồng bộ hóa dữ liệu từ 2 máy khác nhau mà không được(em xai access2010 mà nhiều tài liệu chỉ 2003 em ngồi nghiên cứu hoài không ra)tìm ra nhưng em không làm đc024, . Đuối quá không biết mình là sai gi nên xin mấy anh chị "Cao Thủ" giúp em để em làm thành công và em sau đó xin hậu tạ người giúp em thành công (xin để lại mail cho emPresent). hehe021.
Vấn đề chính là em có 2 nhân viên, em muốn phân quyền là mỗi người 1 chức năng khi làm việc và không xem được các mục báo cáo. khi 2 nhân viên này gõ vào from thông tin khách hàng xong thì chuyển về máy em và em có thể đọc được thông tin và báo cáo....040
Em xin ví dụ008
+Nhân viên A: nhận tiếp khách hàng Nữ ( Khi đăng nhập Quyền Nhân Viên A thì chỉ làm chức năng nhập thông tin khách hàng Nữ và xem lịch hẹn gặp khách hàng)
+Nhân Viên B: Nhận tiếp khách hàng Nam..(Khi đăng nhập Quyền Nhân Viên B thì chỉ làm chức năng nhập thông tin khách hàng Nam)
+Và máy em có thể tổng hợp được dữ liệu từ 2 máy A Và B nhập ( em đăng nhập quyền admin thì có thể xem thông tin toàn bộ khách hàng A và B và xuất báo cáo thu nhập)
Xin mọi người giúp em. Nếu ai có link hướng dẫn trong diễn đàn xin gửi link cho em..... Hic Hic, (em thuộc loại tự tìm và học nên vẫn còn cùi bắp lắm, mấy anh chị nếu được chỉ từ từ giùm em)015
Em xin cảm ơn mọi người...007
Chữ ký của nhatnnt1 Xin chào, mình là nhatnnt1, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 28-09 -14.
Những người đã cảm ơn
Chào bạn !
Chủ đề này trên diễn đàn đã có rất nhiều, bạn chịu khó Search là tìm đc.
Về giải pháp thì có rất nhiều, mình thì đang làm theo cách:
1. Tạo 1 table tblPhanquyen để lưu trữ các quyền gồm: Manv, Tenquyen, ...
2. Khi đăng nhập thì lưu MaNV đã đăng nhập vào 1 biến toàn cục (strMaNV).
3. Tại các thao tác trên Menu hoặc Form hoặc, ... so sánh biến strMaNV với các quyền đã nhập trong table tblPhanquyen nếu có thì cho thao tác còn ko thì Bye hoặc jj đó !
Chúc bạn thành công !
Chữ ký của Minh Tiên -----------------------------------------------
Đường tuy ngắn, không đi không đến
Việc tuy nhỏ, không làm không nên.
                                           Tuân Tử
-----------------------------------------------
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  (Update v.1.0.35 - 14/11/2016) Share Phần Mềm Quản Lý Công Văn Miễn Phí nguyenvantien87 251 18,343 30-11-16, 05:34 PM
Bài mới nhất: nguyenvantien87
  Nhờ anh em giúp đỡ trang in khi Preview nằm giữa màng hình vanquy969 1 176 29-07-16, 03:55 PM
Bài mới nhất: ledangvan
  Hướng Dẫn Nhờ A/C giúp hướng dẫn mình tạo chương trình QLBH louis 2 131 29-07-16, 08:54 AM
Bài mới nhất: lmthu
  Nhờ anh chị giúp đỡ tạo nhóm nhân viên bán hàng vanquy969 4 165 28-07-16, 11:55 AM
Bài mới nhất: cpucloi
  Nhờ A/c Diễn đàn giúp phần mềm báo lịch làm việc tienpq 2 141 23-07-16, 05:58 PM
Bài mới nhất: zinzin8x

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ