Đánh giá chủ đề:
  • 1 Votes - 4 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
[Hỏi] thiết lập texbox chi phí hộ trợ theo từng hóa đơn bán hàng
Minh đang làm form Hoa đơn bán lẻ, Bây giờ mình đã có cột tổng tiền, cho mình hỏi trường hợp có phat sinh chi phí khác( minh đặt texbox la tiền giảm), vậy để "thành tiền = tổng tiền - tiền giảm" theo từng hóa đơn bán hàng thì texbox tiền giảm minh phải làm như thế nào vậy. Mình tạo texbox rồi mà khi nhập số tiền giảm thi khi qua hóa đơn khác nó cũng hiện thị luôn.minh muốn nó hiện thị theo hóa đơn mình nhập thôi mong anh chị hiups minh phần này với.
Chữ ký của donghailk Xin chào, mình là donghailk, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 29-03 -14.
Những người đã cảm ơn
Chào bạn !
1. Nếu bạn dùng BoundControl thì: Bạn tạo thêm Field "Tiengiam" trong table Hóa đơn bán lẻ và gán Control Source cho textbox "Tiền giảm" = Field "Tiengiam". Khi đó trên form bạn thay đổi số hóa đơn thì textbox Tiền giảm cũng sẽ thay đổi theo.
2. Nếu bạn dùng UnBoundControl thì: Mỗi lần lập hóa mới bạn set lại textbox_Tiengiam=0 hoặc muốn hiển thị số tiền đã giảm cho hóa đơn đã lập trước đó thì set lại giá trị cho textbox Tiền giảm theo code: txtTiengiam=Dlookup("[Tiengiam]","tblHoadonbanle","[Sohoadon]='" & Me.txtSohoadon & "'")
(Nếu Số hóa đơn là Number thì bỏ dấu nháy đơn (') nhé !)
Chúc thành công !
Chữ ký của Minh Tiên -----------------------------------------------
Đường tuy ngắn, không đi không đến
Việc tuy nhỏ, không làm không nên.
                                           Tuân Tử
-----------------------------------------------
Những người đã cảm ơn donghailk
(04-07-14, 04:51 PM)Minh Tiên Đã viết: Chào bạn !
1. Nếu bạn dùng BoundControl thì: Bạn tạo thêm Field "Tiengiam" trong table Hóa đơn bán lẻ và gán Control Source cho textbox "Tiền giảm" = Field "Tiengiam". Khi đó trên form bạn thay đổi số hóa đơn thì textbox Tiền giảm cũng sẽ thay đổi theo.
2. Nếu bạn dùng UnBoundControl thì: Mỗi lần lập hóa mới bạn set lại textbox_Tiengiam=0 hoặc muốn hiển thị số tiền đã giảm cho hóa đơn đã lập trước đó thì set lại giá trị cho textbox Tiền giảm theo code: txtTiengiam=Dlookup("[Tiengiam]","tblHoadonbanle","[Sohoadon]='" & Me.txtSohoadon & "'")
(Nếu Số hóa đơn là Number thì bỏ dấu nháy đơn (') nhé !)
Chúc thành công !

Minh đã làm được, nhung khi minh nhập số tiền giảm xong minh enter thi nó lại tự động nhảy sang hóa đơn mới giống như minh "thêm mới" để lập hóa đơn mới vậy.
Sẵn cho minh hỏi thêm.
sản phẩm A có quy cách là 24 chai/thùng,số lượng bán mình làm thành 2 cột sl thùng và sl lẻ,khi tổng hợp lại trong đơn tổng thì SL Thùng = 2 Thùng Và SL lẻ = 60 chai,bây giờ mình muốn nó thể hiện theo quy cách đúng phải là 4 thùng 12 chai thì minh phải làm sao vậy ban. Thanks bạn rất nhiều.
Chữ ký của donghailk Xin chào, mình là donghailk, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 29-03 -14.
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  Thay đổi hình ảnh theo mã feeling 3 150 04-11-16, 05:18 PM
Bài mới nhất: maidinhdan
  [Hỏi] Tổng hợp dữ liệu theo thời gian hoanghai902 1 140 21-10-16, 09:55 PM
Bài mới nhất: maidinhdan
  Lọc theo điều kiện trong listbox Ranju 3 183 06-10-16, 05:26 PM
Bài mới nhất: Ranju
  Click đúp chuột hiện form và cập nhật dữ liệu theo số phiếu Ranju 1 131 05-10-16, 11:02 AM
Bài mới nhất: lmthu
  Thay đổi màu nền các dòng theo điều kiện trên form Continuous tranthanhan1962 9 1,701 27-09-16, 11:01 PM
Bài mới nhất: ongke0711

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ