Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
[Hỏi] Cách hiện input mask trong Access
Cách hiện input mask trong Access
Mình đang gặp vấn đề khi mình tạo Input mask cho mã thành viện: VD: HV0001 thì chữ "HV" mình để InputMAsk : ghi gõ vào table cột mã thì nó hiện đầy đủ nhưng sao gõ xong nó chỉ hiện 0001 mà mất chữ HV, bây giờ mình vẫn muốn dùng MAsk mà nó hiển thị đầy đủ mã HV0001 tại Table, Report thì làm thế nào các bạn nhỉ

Các bạn cũng chỉ mình cách: add chuỗi
VD: Mình có cột trong table: Họ và cột Tên làm sao để khi Report từ textbox Họ ; Textbox: Tên muốn làm Text box : lấy cả họ và tên từ 2 text box trên thì mình làm thế nào nhỉ xin giúp mình với

Thanks các bạn nhiều
Chữ ký của binhinchrist Xin chào, mình là binhinchrist, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 21-06 -14.
Những người đã cảm ơn
- Phần Input mask không biết bạn đã đặt như thế nào, và câu hỏi của bạn cũng không rõ ràng lắm. Bạn gửi file lên để mọi người cùng giúp
- Phần Add chuỗi
Bạn thử như sau:
Mã PHP:
txtHoten.ValuetxtHo.Value " " txtTen.Value 
Những người đã cảm ơn
cảm ơn bạn để mình nói rõ hơn về phần Input Mask: !"HV"0000 <--- không biết mình đặt thế có đúng ko?
Chữ ký của binhinchrist Xin chào, mình là binhinchrist, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 21-06 -14.
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  Click Chọn mã hàng hiển thị thông tin feeling 0 17 Hôm qua, 11:46 AM
Bài mới nhất: feeling
  [Hỏi] Đếm số học sinh Nam, Nữ ở Report (Access 2010) vu_truong 3 264 18-07-16, 03:43 PM
Bài mới nhất: vu_truong
Wink [Hỏi] cần giúp cách tạo form tìm kiếm từ 1 table và lưu trên 1 table khác chinsuphuc 3 246 23-06-16, 11:36 AM
Bài mới nhất: cpucloi
  Default value là ngày 1/1 năm hiện hành phuc_thanhtien 4 334 29-05-16, 12:28 AM
Bài mới nhất: phuc_thanhtien
  [Help] Cách chuyển đổi dữ liệu text sang ngày tháng năm quocdung9999 2 148 23-05-16, 09:32 AM
Bài mới nhất: quocdung9999

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ