Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
[Hỏi] Đếm các mục theo yêu cầu
Mình đang làm một csdl quản lý giảng viên trong 1 học viện gồm nhiều khoa. Csdl là table có một số field như: mã số, họ tên, học vị (dùng hàm lookup liệt kê thành danh sách chọn có 3 mục "Tiến sỹ", "Thạc sỹ" và "Cử nhân")...
Bây giờ làm sao để có thể làm thành query hiển thị với các field gồm: Tổng số GV, Tổng số Tiến sỹ, Tổng số Thạc sỹ của từng khoa cũng như là của cả Học viện (là tổng số của các khoa cộng lại)
Thanks!
Chữ ký của yellowsun64 Xin chào, mình là yellowsun64, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 17-06 -14.
Những người đã cảm ơn
Có bác nào vào giúp em với ạ 008
Chữ ký của yellowsun64 Xin chào, mình là yellowsun64, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 17-06 -14.
Những người đã cảm ơn
Chào bạn !
Bạn làm thử thế này nhé:
1. Tạo 1 table1 gồm (MaGV, TenGV, Hocvi,MaKhoa)
2. Chọn tạo Query Wizard --> Crosstab Query Wizard --> Chọn Table1 --> Next --> Chọn MaKhoa --> Next --> Chọn HocVi --> Next --> Chọn Count(MaGV) --> Next là OK.
Chúc bạn thành công !
Chữ ký của Minh Tiên -----------------------------------------------
Đường tuy ngắn, không đi không đến
Việc tuy nhỏ, không làm không nên.
                                           Tuân Tử
-----------------------------------------------
Những người đã cảm ơn yellowsun64

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  [Hỏi] Lọc Hợp đồng theo điều kiện ngày tháng vuthaiha90 7 289 28-11-16, 05:31 PM
Bài mới nhất: vuthaiha90
  Điền Mr hoặc Ms theo giới tính huuduy.duy 8 489 04-11-16, 05:58 PM
Bài mới nhất: huuduy.duy
  [Hỏi] Cách lọc chuỗi trong query không cần theo thứ tự. toancvp 2 112 29-09-16, 09:18 PM
Bài mới nhất: toancvp
  [Help] Tính tổng theo điều kiện các trường trong nhiều table,đưa ra kết quả bignosevinatex 6 754 06-09-16, 10:56 PM
Bài mới nhất: maidinhdan
  Chuyển số dư theo tháng thanh25k62 8 437 23-02-16, 05:28 PM
Bài mới nhất: tranthanhan1962

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ