Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
[Hỏi] cách thiết lập table mahd
minh dang thuc hiện bai tạp CSDL, minh dang bi vuong cho nay mong anh chj huong dan giup voi.
minh có T_Hoadon ( Mahd,ngayhd,...), minh muốn Mahd hiện thị là X01/0614 (0614 là tháng và năm hiện tại) thì minh phải thiết lập format và input mark như thế nào nhỉ. Mong anh chị trong diễn đàn hổ trợ giùm em.Thanks cả nhà.027
Chữ ký của donghailk Xin chào, mình là donghailk, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 29-03 -14.
Những người đã cảm ơn
Mã PHP:
Private Sub txtNgayHD_AfterUpdate()

Me.txtMaHD Me.txtMaHD "/" Right("00" Month(Me.txtNgayHD), 2) & Right(Year(Me.txtNgayHD), 2)
End sub

Private Sub txtMaHD_AfterUpdate()

Me.txtMaHD Me.txtMaHD "/" Right("00" Month(Me.txtNgayHD), 2) & Right(Year(Me.txtNgayHD), 2)
End sub 
Chữ ký của Xuân Thanh Trăm năm trước thì ta chưa gặp
Trăm năm sau biết gặp được không?
Cuộc đời sắc sắc không không
Thì thôi ta cứ hết lòng vì nhau
ღღღღღTài sản của Xuân Thanh (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
(11-06-14, 04:34 PM)Xuân Thanh Đã viết:
Mã PHP:
Private Sub txtNgayHD_AfterUpdate()

End sub

Private Sub txtMaHD_AfterUpdate()

End sub 

Mình chưa hỉu rõ về code cho lắm bạn có thể hướng dẫn rõ hơn 1 chút đc ko,vào đầu đề ghi đoạn mã này và vào đầu về cho nó hiển thị đc hjx. Thanks ban,LightbulbLightbulb
Chữ ký của donghailk Xin chào, mình là donghailk, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 29-03 -14.
Những người đã cảm ơn
Làm trong form nhập liệu cho table HoaDon bạn nhé
Thân mến
Lưu ý : Người ta nhập liệu và xử lý dữ liệu thông qua form, không nến làm trực tiếp từ table và đặt các điều kiện cho các trường trong nó. Xử lý qua form vừa nhẹ, vừa không bị lỗi
Chữ ký của Xuân Thanh Trăm năm trước thì ta chưa gặp
Trăm năm sau biết gặp được không?
Cuộc đời sắc sắc không không
Thì thôi ta cứ hết lòng vì nhau
ღღღღღTài sản của Xuân Thanh (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  [Help] HELP - Cách chuyển đổi dạng dữ liệu OEL project sang number trong 1 field của table phamphuongnam 8 295 18-02-17, 04:11 PM
Bài mới nhất: cpucloi
  [Hỏi] Thiết lập liên kết ngoài thanh872 0 106 19-10-16, 07:51 AM
Bài mới nhất: thanh872
  [Hỏi] Thiết lập CSDL theo phân cấp trangdv.pchg 1 199 18-10-16, 10:36 AM
Bài mới nhất: maidinhdan
  [Help] [Hàm] Lấy dữ liệu giữa 2 file Access có cùng cấu trúc table trungminh 22 1,540 08-10-16, 12:08 AM
Bài mới nhất: maidinhdan
  [Hỏi] Chữ IN HOA trong table diepvien1989 5 379 08-09-16, 10:16 PM
Bài mới nhất: Nguyen Hoang Diep

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ