Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Không kết nối được với linked table
Chào các AC, Thật ra không biết tên chủ đề mình có viết đầy đủ và chính xác chưa, hy vọng mọi người ghé qua
Ban đầu mình có 01 file chương trình "QLxe" bao gồm cả table,query, form,module,... nói chung all in one.Tất cả đều đã ok, mới hôm qua mình mới tách riêng file "database" chỉ chứa table, file "chuongtrinh" chứa module,query,...File này mình đã link table qua rồi. Nhưng khi mình chạy thử 01 form thì báo lỗi ở câu lệnh Set rs = CurrentDb.OpenRecordset("xedangsua", dbOpenTable) và lỗi là rs=nothing, Mình biết là do link table ở file khác nên dòng lệnh này không chạy trực tiếp được. Vậy mong các AC hướng dẫn dùm câu lệnh này để có thể chạy được, mình không biết viết thế nào
Xin cảm ơn
Chữ ký của vulhu06 Xin chào, mình là vulhu06, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 15-06 -12.
Những người đã cảm ơn
Có 2 cách giúp bạn giải quyết điều này:
1. Thiết lập các liên kết đến các bảng trong cơ sở dữ liệu. Việc này tạo cảm giác là các bảng đang nằm trong ứng dụng. Làm như vậy thì không phải sửa code.
[[Trong ví dụ này, tôi đoán bảng xedangsua của bạn chưa được link hoặc link bị thất bại. Bạn có thể kiểm tra bằng cách nhấn kép vào link này xem có mở được không? Nếu không được thì sử dụng chức năng refresh link trong access]]

2. Thay thế CurrentDB bằng một biến toàn cục và thiết lập biến toàn cục này bằng lệnh
Set GlobalDb=Opendatabase(đường dẫn đến cơ sở dữ liệu);
Xin chia sẻ!
Chữ ký của paulsteigel ====================
Quốc gia hưng vong
Thất phu hữu trách
====================
Những người đã cảm ơn vulhu06
(23-04-14, 10:53 AM)paulsteigel Đã viết: Có 2 cách giúp bạn giải quyết điều này:
1. Thiết lập các liên kết đến các bảng trong cơ sở dữ liệu. Việc này tạo cảm giác là các bảng đang nằm trong ứng dụng. Làm như vậy thì không phải sửa code.
2. Thay thế CurrentDB bằng một biến toàn cục và thiết lập biến toàn cục này bằng lệnh
Set GlobalDb=Opendatabase(đường dẫn đến cơ sở dữ liệu);
Xin chia sẻ!

Xin cảm ơn bạn đã chia sẻ,
Về cách 1 : thiết lập liên kết là sao vậy? mình đã dùng công cụ import của access để link table rồi mà?? bạn có thể hướng dẫn chi tiết hơn không, nói thật mình ngại sửa code lắm
Mình sẽ thử cách thứ 2, trong khi chờ đợi bạn giải thích thêm. Mến
Chữ ký của vulhu06 Xin chào, mình là vulhu06, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 15-06 -12.
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
Question [Help] Link tất các table trong một file.mdb bằng VBA MinhnHang 9 241 09-12-16, 06:11 PM
Bài mới nhất: maidinhdan
  [Thủ Thuật] Demo Hàm report tự canh đều chiều cao ( Không kẻ line)) maidinhdan 34 1,491 20-10-16, 11:01 AM
  [Hỏi] Sử dụng ngày trong truy vấn qua VBA tại sao không đúng? luonguct 5 327 09-06-16, 06:24 PM
  [Thủ Thuật] [Share Code] Demo Quay số trúng thưởng theo danh sách trong table maidinhdan 9 1,509 10-03-16, 11:43 AM
Bài mới nhất: phamlong24
  [Thủ Thuật] Đổi màu border của Textbox khi được focus (Highlight Textbox) ongke0711 0 448 02-08-15, 10:37 AM
Bài mới nhất: ongke0711

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ