Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
[Lỗi] Lỗi xem dữ liệu khi kết nối combox và subform
Xin cho mình hỏi mình có CSDL quản lý đoàn viên chứa thông tin các đoàn viên. bây giờ mình muốn tạo form như hình. Nghĩa là chọn chi đoàn, thông tin về đoàn viên ở chi đoàn TỰ ĐỘNG (lưu ở bảng THONG TIN DOAN VIEN)hiển thị ở dưới. Đồng thời thống kê tổng số đoàn viên và đoàn viên nam.
Mình đã làm nhưng không hiểu sao khi chọn chi đoàn nào đó xong, muốn hiển thị thông tin ở dưới phải chuyển form về chế độ thiết kế rồi chọn form view mới xem được kết quả ở dưới.
CSDL đính kèm
Chữ ký của phamlong24 Xin chào, mình là phamlong24, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 14-04 -14.
Những người đã cảm ơn
Tại sự kiện After Update của Combo0 bạn code như sau:

Mã:
Private Sub Combo0_AfterUpdate()
    Me!Query1.Requery
End Sub

Mình up file của bạn (Đã sửa) lên MediaFire: Download

Mình nghĩ bạn cũng nên đăng ký một tài khoản trên MediaFire, Up lên 4Share sẽ có ít người trả lời cho bạn vì mỗi lần download lại phải đăng nhập 020
Chữ ký của MatTroiNguQuen Thời gian nước chảy... da mòn
Ngủ quên một chốc thấy còn bộ xương!
Những người đã cảm ơn phamlong24
Shocked 
Mình cảm ơn MatTroiNguQuen rất nhiều nhé!
Chữ ký của phamlong24 Xin chào, mình là phamlong24, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 14-04 -14.
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  [Hỏi] Cách thêm dữ liệu vào form Main_Sub NganNguyen 0 12 11 Giờ trước
Bài mới nhất: NganNguyen
  [Help] Cập nhật combobox 2 từ combobox 1 (dữ liệu ở nhiều bảng) votinh.tq 6 199 22-11-16, 11:34 PM
Bài mới nhất: votinh.tq
  [Hỏi] Tổng hợp dữ liệu theo thời gian hoanghai902 1 139 21-10-16, 09:55 PM
Bài mới nhất: maidinhdan
  [Hỏi] Sử dụng chuột giữa trong subform là report. toancvp 10 355 12-10-16, 01:01 AM
Bài mới nhất: toancvp
  [Help] Áp dụng query lọc dữ liệu nhập vào form amazonvn82 8 1,327 05-10-16, 03:11 PM
Bài mới nhất: amazonvn82

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ